ผู้เขียน หัวข้อ: ~~??~~ ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับถนนที่ฮ่องกง ~~??~~  (อ่าน 3525 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
คือนั่งเล่น Google Map ไปเรื่อยๆก็ไปเจอทางด่วนสายหนึ่งของฮ่องกงอ่ะครับ

ตามถาพเลยอ่ะครับ ทางด่วนหมายเลข8

ผมสงสัยว่าทำไมเขาต้องสร้างเป็นหลังคาคลุมตรงช่วงที่ข้ามถนน Mei Tin อ่ะครับ

มันเอาไว้ทำไมหรอครับ ??

หรือเป็นกฎหมายของทางฮ่องกงเค้าอ่ะครับ ?

ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ~~??~~ ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับถนนที่ฮ่องกง ~~??~~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 22:19:36 »
น่าจะเป็นการลดมลภาวะ ทางเสียงมั้งครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kritphakhin

Re: ~~??~~ ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับถนนที่ฮ่องกง ~~??~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 22:50:07 »
น่าจะเป็นการลดมลภาวะ ทางเสียงมั้งครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
Re: ~~??~~ ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับถนนที่ฮ่องก#
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 23:33:08 »
คิดว่าลดเสียงเหมือนกันครับ สังเกตได้ว่าโซนนั้นบ้านเรือนประชาชนเยอะมาก
เคยนั่งรถทางด่วนที่ญี่ปุ่น จะมีกำแพงเก็บเสียงตลอดทาง
รูปแบบจะแตกต่างกันไป แล้วแต่โซนนั้น ๆ

เมืองไทยก็ก็มีเป็นกำแพงนะครับ แต่น้อย
บางที่มีสีด้วย สวยดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 23:55:24 »
ใช่ครับ เมืองไทยก็มีเหมือนกัน 

โดนชนและก็หล่นลงมาทับคนไปแล้ว  :'(

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 00:24:42 »
พึ่งไปมาหมาดๆครับ  แต่ไม่ได้ผ่านถนนที่ว่านี้นะ

สงสัยว่าคงลดมลพิษทางเสียงละมั๊งครับ  แต่ที่โน่นดีอย่าง คือรถทุกคัน  ทั้งเก่า และใหม่  ไม่มีคันไหนควันดำเลยครับ  แม้กระทั่งรถมินิบัสที่ดูสภาพเก่าแล้ว  แต่ไม่มีควันดำให้เห็นเลย  เดินตามท้องถนนสบายมากๆ ไม่เหม็นควันเลย อยากให้เมืองไทยเป็นแบบนี้บ้างจัง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 20:47:42 »
ปีที่แล้วไปเที่ยวมา นั่งรถบัสจากแอร์พอร์ต ขับโหดโคตร...มาขึ้น MRT มุดอุโมงค์ลอดอุโมงค์ตลอด เดือนกรกฎาที่บ้านก็ไปกันอีก....
ส่วนเรื่องมีที่กั้น คือกันมลพิษทางเสียงและทางอากาศ ตามกฎหมายสิ่งแวดล้อมที่เข้มงวดของฮ่องกงครับ

ปล.ติมซำ แถว ถนนออสติน โรด อร่อยมาก
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011