ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากกระทู้ CX-3 สุดโหด ผมจะขายคันนี้แล้วจะไปซื้อคันใหม่อะไรดี  (อ่าน 12575 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
อ่านกระทู้เก่ามาแล้ว ขับแบบนี้ต้องใช้รถสเป็กรถแข่งครับ เหยียบมิดตลอดเวลา
เครื่อง เกียร์ทนการใช้รอบเครื่องสูงได้ชิวๆ
รถบ้านสแตนดาร์ดโรงงารใช้อะไรก็พังไวหมดแน่นอน ไม่ได้กวนนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ soklong

• Full Member

นึกถึงแนวนี้เลย  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ tvm

ถ้าคุณรู้ว่ารถมันซ่อมแซม เปลี่ยนอะไหล่ที่สึกหรอได้ แต่ก็ยังอยากเปลี่ยนรถ
ขับหยาบๆ ระดับคุณมีแค่นี้เลยครับ "Revo 2.8 Double Cab" อย่างอื่นคงทนความเถื่อนไม่ได้นานเท่า

ขออย่าให้เราเจอกันบนถนนเลย กลัว 555

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ใช้รถอะไรก็ได้ครับ แต่เปลี่ยนรถทุกปี รองรับการขับแบบนี้ได้แน่นอนครับ :-X

จะลุยหลุมไหนดูหลุมด้วยนะครับ เจอหลุมปราบเซียนเดี๋ยวจะซวยเด้งไปโดนคันอื่นครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
"ผมใช้320i f30 น้ำมันe20 ขับในเมือง7-8km/l นอกเมือง10-11km/l
Mazda cx3 เบนซิน e20 ขับในเมือง8-9km/l นอกเมือง12-13km/l"
อันนี้ผมไปเชคคำตอบกะทู้เดิม จขกท มี320i อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ? เลยงง จะซื้อใหม่ทำไม

ออฟไลน์ Vipvipvip

"ผมใช้320i f30 น้ำมันe20 ขับในเมือง7-8km/l นอกเมือง10-11km/l
Mazda cx3 เบนซิน e20 ขับในเมือง8-9km/l นอกเมือง12-13km/l"
อันนี้ผมไปเชคคำตอบกะทู้เดิม จขกท มี320i อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ? เลยงง จะซื้อใหม่ทำไม

คันนี้ขายให้ญาติไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
WRX S4

S4 ซื้อที่ไหนครับ ที่ไหนรับสั่ง อยากรู้

ออฟไลน์ Mekkub

Brz minor change ครับมันส์เลยทีนี้

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
ถ้างบฯ ไม่ใช้ปัญหา ก็ค่อย ๆ ลองไปเลยครับ ทุกคันที่เล็งไว้ ต้องเจอซักคัน ^^  ;D

ออฟไลน์ Turin

อ่านกระทู้เก่ามาแล้ว ขับแบบนี้ต้องใช้รถสเป็กรถแข่งครับ เหยียบมิดตลอดเวลา
เครื่อง เกียร์ทนการใช้รอบเครื่องสูงได้ชิวๆ
รถบ้านสแตนดาร์ดโรงงารใช้อะไรก็พังไวหมดแน่นอน ไม่ได้กวนนะ
รถแข่งมันดูเหมือนทนเพราะเค้าบำรุงรักษาถึง ... อัดหนักๆ ถ้าไม่บำรุงรักษา/เปลี่ยนชิ้นส่วนสึกหรอ ก็พังเหมือนกันครับ

เครื่อง F1 สมัยก่อน อายุเครื่องประมาณ 2 สนาม

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
สภาพนี้ยังไงก็ REVO ครับ ผมก็ซัดหนักๆมาจะแสนโลแล้ว รูดแม่มทุกหลุม ทุกเนิน

แต่ถ้าซื้อมาก็จัดโช้คแพงๆสัก 4 ต้น ที่เหลืออะไรพังก็ซ่อม รูดยาวไป
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ SM.

ถ้ายังขับแบบเดิม ถ้าเอาพวก BMW เกิดมีอะไรเสียขึ้นมาจากการใช้งาน ผมไม่แน่ใจว่า BMW จะยอมเคลมให้หรือเปล่านะครับ ถ้าต้องจ่ายเอง คงหลายตังค์น่าดูเลย