ผู้เขียน หัวข้อ: //Honda จับมือ Hitachi ก่อตั้งบริษัทพัฒนา และ ผลิตมอเตอร์ สำหรับรถยนต์ไฟฟ้า EV//  (อ่าน 5604 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda จับมือ Hitachi ร่วมก่อตั้งบริษัทใหม่ เพื่อพัฒนาและผลิตมอเตอร์
สำหรับรถยนต์ไฟฟ้า EV ในนาม Hitachi Automotive Electric Motor Systems
โดย Hitachi ถือหุ้น 51%, Honda ถือหุ้น 49% ทุนจดทะเบียน 5,000 ล้านเยน

http://www.headlightmag.com/news-honda-collaborates-with-hitachi/

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ชอบคร้ับ
รถผมใช้เทอร์โบยี่ห้อนี้ ทนมากๆ

ออฟไลน์ Sacrifice

ผมว่าจะจะเป็น Mitsubishi มากกว่านะ มอเตอร์พัดลม เขาทนมาเลย 20 กว่าปี พลาสติกกรอบหมด มอเตอร์ยังไม่พังเลย
Hitachi สว่าน  มอเตอร์รอก ที่โรงงาน ก็มีพังอยู่เรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2017, 08:16:14 โดย Sacrifice »

ออฟไลน์ SM.

ยังไงคงหนีรถไฟฟ้าไม่พ้นนะครับ อนาคต

ออฟไลน์ meeuwarn

Hitachi ทำมอเตอร์ เครื่องดูดฝุ่นให้มันดีก่อนได้ไหม เคยซื้อมาใช้ สองปีใหม้แล้ว >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
หมายถึง ในรถฮอนด้ารุ่นต่อๆไป จะมีหม้อหุงข้าว เป็นอุปกรณ์มาตรฐานหรือครับ?  ดีจัง..

:P
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
Hitachi หม้อหุงข้าวแบบฝาพับดีมาก  เคยเปลี่ยนไปใช้ของ ทีฟาว ข้าวแฉะถ้าอุ่นทิ้งไว้นานๆ เพราะน้ำหยดลงข้าว
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Jo_Jungko

ชอบมากเลย ACCORD ใช้ดีมากๆเสียงไม่ดังด้วยใช้มาหลายปีแล้วยังไม่พังเลย ไม่เหมือน HATARI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2017, 17:48:04 โดย Jo_Jungko »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ชอบมากเลย พัดลม ACCORD ใช้ดีมากๆเสียงไม่ดังด้วยใช้มาหลายปีแล้วยังไม่พังเลย ไม่เหมือน HATARI

5555555555555555555555555555555555555+

ออฟไลน์ Newhang

ผมเคยใช้เครื่องดูดฝุ่นhitachi ใช้น้อยมากๆ 2ปี พัง

ไม่รู้ว่าญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้  หรือ ตั้งใจแบบนี้

ออฟไลน์ tnp_super

ชอบมากเลย พัดลม ACCORD ใช้ดีมากๆเสียงไม่ดังด้วยใช้มาหลายปีแล้วยังไม่พังเลย ไม่เหมือน HATARI
ที่บ้านผม ACCORD 18 นิ้วเสียงดังมานึกว่านอนข้างโรงสี..555

ออฟไลน์ ismael

ผมเคยใช้เครื่องดูดฝุ่นhitachi ใช้น้อยมากๆ 2ปี พัง

ไม่รู้ว่าญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้  หรือ ตั้งใจแบบนี้

MADE IN CHINA?

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ

ขอให้ผลิตรถ EV ที่คนทั่วไปซื้อได้นะครับ

ออฟไลน์ VORA

5555555555555555555555555555555555555+

โอย  อันนี้ชอบมากกกกกกก ..
mitsu ก็ทนนะ

ออฟไลน์ Jo_Jungko

ที่บ้านผม ACCORD 18 นิ้วเสียงดังมานึกว่านอนข้างโรงสี..555

ผมเคยมี 12 นิ้ว คู่หนึ่ง เสียงเบสออกดีใช้ได้ ตอนนี้ใช้ คาเนะ 18 นิ้ว เปิดทีพวกหนีออกจากบ้านพักหมดเลย

ออฟไลน์ delete

Hitachi เค้าทำรถไฟฟ้านะครับ สายสีม่วง ที่วิ่งในบ้านเรา และสายสีแดง(ที่ยังสร้างไม่เสร็จสักที) ก็ใช้รถจากHitachi
เรื่องมอเตอร์ไฟฟ้า น่าจะเชี่ยวชาญอยู่แล้ว แต่ทำในรถใหญ่ รถไฟ รถไฟฟ้า
ความร่วมมือตรงนี้ก็น่าจะกระโดดลงมาเล่นในตลาดรถเล็ก (ซึ่งไม่รู้ว่าใครครองตลาดมอเตอร์รถเล็กอยู่)