ผู้เขียน หัวข้อ: Note มีปัญหากลิ่นไหม้ เกียร์ดัง สนิมขึ้น น้ำมันเครื่องคล้ายน้ำปน มาวิเคราะห์กัน  (อ่าน 11011 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เรื่องนี้โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม และ รับฟัง อย่างหนัก
เนื่องจากมีการสืบทราบมาว่า มีเบื้องลึก เบื้องหลังมากกว่าที่เห็น

คนโพสต์ต้นทางได้ทำการลบไปทั้งหมดแล้ว แต่อาจจะยังปรากฏ
ตามสื่อออนไลน์ต่างๆ ดังนั้นเพื่อความเป็นธรรมกับทุกฝ่าย โปรดใช้
วิจารณญาณในการรับชม

J!MMY

ตามหัวกระทู้ครับ พอดีวันนี้ (เมื่อกี้) เล่นเฟสอยู่แล้วไปเจอโพสนี้เลยเอามาแปะให้สมาชิกเราๆ ท่านๆ มาวิเคราะห์กันครับว่าทำไมรถใหม่ป้ายแดงอย่าง Note คันนี้ถึงได้เละแบบนี้

https://m.facebook.com/groups/557713151015485?view=permalink&id=1354386361348156

น้ำมันเครื่องคล้ายมีน้ำปนและกลิ่นไหม้ ไหนจะท่อไอเสียอีก ผมว่าเคสนี้หนักมาก และ Nissan ประเทศไทยควรออกมาชี้แจงโดยเร็วครับ :'(

ปล. ผิดกฎลบได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2017, 16:55:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ xcalibur

อ่านมาตั้งแต่ตอนเย็นเหมือนกันครับ น้ำมันเครื่องเหมือนมีน้ำผสมลงไป ทั้งที่ออกป้ายแดงมา

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
รถใหม่ 2 อาทิตย์ อาการนมค.เป็นนมเลย  :-\

แค่ผลนี้ที่เคยเจอมาคือเครื่องเคยฮีทน้ำหมด ฝาสูบโก่งน้ำหล่อเย็นผสมกับน้ำมันเครื่องครับ
ส่วนเกียร์ก็เสียงดัง สนิมที่ผิดปกติอีก :-\ :-\ :-\

คิดได้คร่าวๆ คือเหมือนสตาร์ทรถก่อนที่จะเติมของเหลวเข้ารถใหม่รึเปล่าเนี่ย
ส่วนสนิมนี่มันมารวมได้ไงคิดไม่ออกเลยครัช คือคันนี้นี่สุดๆเลย  :-X
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เกาะติดขอบกระทู้ รออัพเดท
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เคสนี้หนักมากครับ
ขอเสนอทางออกให้ดังนี้นะครับ
1.ขอเงินของเราคืนมา
2.ขอคืนรถให้นิสสันไป
3.ไปซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้

ออฟไลน์ Mighty-X

ขนาดรถใหม่นะเนี่ยะ เป็นได้ไง
น้ำมันเครื่องเป็นสีชาเย็นขนาดนี้

Defect ค่ายอื่นดูซอฟไปเลย

ออฟไลน์ Krongbun

เข้าใจหัวอกคนผ่อนเงินเลยครับ  :(
เก็บมาหลายปี แล้วมาเจอแบบนี้

ผมเคยเจอศูนย์ Mazda แถวบ้านผม เค้าเช่าลานดินกว้างๆไว้จอดรถ
รถก็ตากฝนตากแดดอยู่แบบนั้นแหละครับ

อันนี้ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันไหม อาจจะถึงขั้นจอดจมน้ำไว้เลยแบบนี้  >:(
ทั้งสนิม ทั้งสีน้ำมันเครื่อง ชัดเจน เกี่ยวกับน้ำแน่ๆ

หวังว่าคงไม่มีคดีพลิกน้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2017, 06:11:56 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ seeker

สงสารเจ้าของรถเลย รถใหม่ทำไมเละได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ Trafalgar

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ locomotive

ออฟไลน์ ps000000

เอาใจช่วย จากคนเคยใช้นิสสัน

ปรับลิ้งค์ ให้เหมาะกับ การดูด้วยคอมพิวเตอร์ครับ

https://www.facebook.com/groups/557713151015485?view=permalink&id=1354386361348156

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ออยเกียร์รั่วรึเปล่าครับ

ผมล่ะไมาชอบเลยOil cooler แบบน้ำเมืองไทยไม่ได้ต้องการ oil heater มันไหลได้ทุกอุณกภูมิในไทยอยู่แล้ว แก้แบบอีกนิดเพื่อขายในไทยมันยากตรงไหน

ออฟไลน์ mamaman

สนิมในรถ
เครื่องเน่าๆ

เอิ่ม เอารถ Trail Run มาขายปะเนี่ย ไม่น่าเลย นิสสัน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
 :-\

น้ำเข้าเครื่อง โหดมาก
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มันเป็นไปได้ไงคับ สงสัยจริงๆ เพราะเครื่องเกียร์นี่โบราณมาก ใช้กันมาหลายปีแล้ว ยังผลิตไม่เข้าที่อีกหรือคับ

ออฟไลน์ kiwiwi

มีแต่คนอยากเดินขึ้นบันไดเพื่อไปถึงจุดหมายที่ดีกว่า
แต่นิสสันไทยแลนด์ กลับทำในสิ่งที่ทุกคนอยากไป

เดินลงบันได เพื่อพบจุดจบ???
สวนทางกับนิสสันในตลาดโลก

ออฟไลน์ SLuang

หรือว่าโดน 0 ย้อมหมา เอ้ย ย้อมแมว แต่ก็นะ รถเพิ่งผลิต ไม่น่าขนาดนี้

ออฟไลน์ MUK

อยากให้นิสสันแก้ไขโดยเร็วครับ จะได้เป็นคู่แข่งที่ทัดเทียมเจ้าอื่นบ้าง จะได้มีการแข่งขัน ผู้บริโภคได้ประโยชน์ครับ
อย่าไปเสียดายกับรถแค่คันเดียวครับ ทำให้คนประทับใจ โอกาสมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Tonaka

ว่าแต่น้ำในกระปุกน้ำหล่อเย็นมันมีน้ำมันเครื่องปนมาด้วยหรือเปล่า???
阿蘇山

ออฟไลน์ apinui

เอาไปลุยน้ำที่ไหนมาป่าว แล้วน้ำเข้าเครื่อง ....

ผมว่า มีเงี่ยนงำครับ ... เรื่องนี้ ... รถป้ายแดง ขับไม่กี่วัน แล้วไปลุยน้ำท่วม น้ำเข้าเครื่อง เครื่องยนต์เผาใหม้ ไม่สมบูรณ์ เขม่าก็สะสมในท่อ เป็นของธรรมดานะ ...

-----------------------------------------------
ป.ล. พึ่งอ่านข้อความต้นทาง พึ่งเห็นว่า สนิมขึ้นที่เบาะด้วย ..

ฟันธงครับ รถจมน้ำมา ... แต่ใครทำจมน้ำ อันนี้ ต้องสืบเอาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2017, 14:33:09 โดย apinui »

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ถ้าลุยน้ำมา น้ำเข้าเครื่อง มันก็ควรดับไปตั้งกะช่วงนั้นแล้ว ไม่น่าลากมาได้ขนาดนี้

ผมหละเสียวอยู่ 2 อย่าง แบบที่หลายๆ ท่านว่า
1. ดีลเลอร์เอารถย้อมมาเนียนขาย
2. คนเล่า เล่าไม่หมด

ถ้าปัญหานี้แก้ไม่ได้ Note e-power โดนสอยกลางอากาศได้ง่ายๆ ถ้าเกิดเขาคิดจะเอามาจริงๆ
ความเชื่อมั่นต่อแบรนด์ต่ำติดดิน อย่าให้มันแย่ไปกว่านี้เลยครับ
รีบตรวจสอบชี้แจงและแก้ไขจะเป็นการดีที่สุด

ออฟไลน์ Clcohol

• Newbie
  • *
ฟังดูทะแม่งๆนะเคสนี้ เราว่ารอผลการตรวจสอบจากนิสสันดูจะดีกว่านะ แล้วตอนนี้ โพสต์ที่แปะไว้ก็หายไปแล้วด้วย รอทางนิสสันออกมาพูดเองดีกว่า อย่าเพิ่งเชื่ออะไรง่ายๆ ครับ เพราะทุกเรื่องมีสามด้านเสมอ คือด้านของเรา ด้านของเขา และด้านที่เป็นความจริง

ออฟไลน์ Raksit

• Newbie
  • *
  • สุดเหวี่่ยง
เอ๊ ของเราก็ไม่มีปัญหาอะไรแบบนี้นะ เห็นด้วยกับ คอมเม้นที่19 เป็นเคสที่แปลกมาก ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ได้ทางออกที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ mamaman

เบาะ สนิม นี่ โดนน้ำ ชัดๆ นะ