ผู้เขียน หัวข้อ: civic ที่ว่าเครื่องต็อกๆ คืออะไร ช่วยตอบที  (อ่าน 4623 ครั้ง)

ออฟไลน์ beau0217

• Newbie
  • *
civic ที่ว่าเครื่องต็อกๆ คืออะไร มันเป็นแค่อาการเสียงดังของรถ หรือเป็นอาการของเครื่องจะพัง หรือจะส่อแววไปทางไหนเป็นกับป้ายแดงทุกคันหรือเป็นบางคัน มีวิธีแก้หรือเปล่า แก้แล้วหายดีไหม ศูนย์รับผิดชอบไหม
รบกวนชอบตอบที ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถมากนัก

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
Re: civic ที่ว่าเครื่องต็อกๆ คืออะไร ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 10:56:34 »
เท่าที่ทราบนะครับหรือส่วนใดผิดแย้งกันด้วยนะครับ และ  ไม่รู้ตอนนี้ มีการเปลี่ยนแปลงอะไรหรือยัง  คือเกิด เฉพาะตัว 1.8 เท่านั้น  แต่ตัวปัจจุบันหลังไมเนอร์เชนจะยังมีเกิดมากน้อยแค่ไหน ยังไม่ทราบ

คือว่ามันจะมีเสียงต๊อกๆดังออกมาเฉยๆแต่ไม่แน่ใจว่ามีผลอะไรไหม  แต่ผลที่ชัดเจนคือมันจะน่ารำคาญนะครับ

วิธีแก้ไข น่าจะเปลี่ยนเครื่องยนต์อย่างเดียว เคยอ่านในเวปนึงเขาว่าเคลมเปลี่ยนเครื่องให้แต่ว่าต้องมีเสียงเกินเดซิเบลที่ทางศูนย์กำหนดไว้

ส่วนอาการไม่แน่นอน ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ ต้องใช้ไปสักระยะ  ถ้าบางคนซวยหน่อยก็มีอาการตอนหลังประกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2010, 11:03:52 โดย akkavit »

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
Re: civic ที่ว่าเครื่องต็อกๆ คืออะไร ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 19:46:58 »
เวปนี้ เรียก ผีต๊อก ๆ อาการยังไม่รู้แก้ไขหรือยัง ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 20:20:32 »
อาการของซิวิคนี่ผมยังไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ

แต่เหมือนจำได้ว่ามีคนเคยเอาของCR-V มาโพสต์เอาไว้อ่ะครับ ในกระทู้เก่าๆหน่อย

ออฟไลน์ ?@$

• Newbie
  • *

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 01:29:17 »
^^

ใครมาเคาะกระจกขายพวงมาลัยหรือเปล่า ?