ผู้เขียน หัวข้อ: /*/*/*/*/ Safety on board การขับรถยามค่ำคืนที่เผลอไม่ได้แม้เสี้ยววินาที /*/*/*/*/  (อ่าน 5161 ครั้ง)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
มาจากประสบการณ์ตรงของพี่ชายผมเองครับ

ทำให้เกิดความสูญเสียตามมาแบบที่ไม่เคยคาดคิด

อ่านได้ที่ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1273:2010-05-30-12-50-11&catid=79:safety-on-board&Itemid=55

ครับ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ขอบคุณมากครับสำหรับบทความ

อุบัติเหตุเป็นสิ่งที่ไม่มีใครคาดคิดมาก่อนและไม่มีใครอยากให้เกิดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็ต้องระวังตัวไว้ตลอดครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากๆครับ

จะได้เอามาไว้เป็นบทเรียนในการขับรถของตัวเอง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Monstruo

ในโชคร้ายยังมีโชคดีอยู่บ้างนะน้องกล้วย
1. พี่ชายไม่เป็นอะไรเลย
2. คู่กรณีใจดีมากๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับบทความครับ

และ ขอบคุณคู่กรณีด้วยนะครับที่ให้ความช่วยเหลือ

ออฟไลน์ CRO

ขอบคุณครับสำหรับบทความ และก็โชคดีแล้วครับที่พี่ชายไม่ได้เป็นอะไร   :)

ออฟไลน์ BnN

ในโชคร้ายยังมีโชคดีอยู่บ้างนะน้องกล้วย
1. พี่ชายไม่เป็นอะไรเลย
2. คู่กรณีใจดีมากๆ

ใช่ครับพี่กริช ยังดีที่พี่ชายผมไม่เป็นอะไรเลยแล้วคู่กรณีก็ไม่เอาความอะไรด้วยอะครับ
โชคดีด้วยที่คาดเข็มขัดนิรภัย เพราะถ้าหากไม่คาดก็คงพุ่งทะลุออกนอกกระจกไปแล้วด้วยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เสียใจด้วยที่เสียรถที่รักไปครับ  และดีใจที่พี่ชายคุณกล้วยไม่เป็นอะไรเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

ขับรถในประเทศไทยทำให้ผมรู้สึกเหมือนกำลังเล่นเกมขับเครื่องบินรบด่านตะลุยอุโมงค์ที่ความยากระดับปานกลางจริงๆครับ ซ้าย ขวา หน้า หลัง ต้องประคองให้พอดีละสายตานานไม่ได้เลย แถมบางครั้งอาจจะมีเครื่องบินข้าศึก(รถคันอื่น)บินเข้ามาทำคามิคาเซ่ใส่อีกต้องหลบให้ทัน แต่ต่างกันตรงที่ถ้าพลาดแล้วเราถึงตายได้เล่นใหม่ไม่ได้  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ขอบคุณครับที่นำเรื่องอุฑาหรณ์มาเตือนกัน

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
อุบัติเหตุ เกิดขึ้นได้เสมอจริงๆครับ นี่แค่ความเร็ว 60km/hr รถยังเสียหายได้ขนาดนี้
ไม่กล้าขับรถเร็วเลยครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

เล่นเอาผมไม่กล้าขับเร็วเลย

ออฟไลน์ ?????

• Newbie
  • *
โชคดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร  ส่วนรถถือว่าเป็นโชคดีที่จะได้รถใหม่ก็แล้วกัน

ปล. เบาะสวยดี   :)

ออฟไลน์ Nut_K

ทุกวันนี้เวลาผมขับเกิน 100 km/h ผมระลึกเสมอเลยว่าต้องระมัดระวังเพิ่มเป็น 2 เท่าจากเดิมเลย

ออฟไลน์ raulowen

ตัวเองปลอดภัยก็ดีแล้ว ;)