ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 8 กรกฎาคม 2017 //  (อ่าน 5507 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 8 กรกฎาคม 2017

ข่าวต่างประเทศในสัปดาห์นี้กระแสรถยนต์ไฟฟ้า EV มีข่าวคราวอัพเดต
กันอย่างต่อเนื่อง รวมทั้งการร่วมทุนเพื่อจัดตั้งบริษัทสำหรับผลิตมอเตอร์ไฟฟ้า
อย่าง Hitachi กับ Honda ในประเทศก็มีความคืบหน้าไม่แพ้กัน กับ
Isuzu ที่กำลังพัฒนาขุมพลัง Diesel Hybrid เพื่อใช้ใน D-max / MU-X

ในประเทศเปิดตัวรถด้วยกัน 3 รุ่น เป็นรถสปอร์ต 2 ประตูแทบทั้งสิ้น
ไม่ว่าจะเป็น Subaru BRZ Minorchange, BMW 4-Series LCI
Coupe' - Convertible

2 วันสุดท้าย เสาร์-อาทิตย์นี้ งาน Bangkok International Auto Salon
2017 @ Challenger Hall 3 เมืองทองธานี ใครว่างก็แวะเวียนกันไปชม
รถแต่ง ของแต่งกันได้ครับ

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=59966.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1270026389773242

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2017, 13:50:28 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
ข่าว hyundai จะทำรถกระบะ มันเกี่ยวข้องกับบ้านเรา มากน้อยแค่ไหนครับ ณ ตอนนี้ และ โรงงานในไทยจะมีสร้างไหม ถ้าสร้าง แบรนด์ KIA จะตามมาด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
Benz E200 W212 ปี2012-2013 ก่อน Facelift รถเกรย์ฯ ของญาติ เกียร์ 7G-Tronic(เกียร์คอ) ทำไมมันง่ายจังเลยครับ
รถวิ่ง 2x,xxx เสียค่ายกเกียร์ xxx,xxx กว่าบาท แล้วมันจะเป็นอีกใหม แล้วจะเอาไปซ่อมรถที่ใหน เพราะเบนซ์ไทยแลนด์เขาไม่รับรถเกรย์ตั้งแต่รุ่นที่ผลิตเดือนก.ย.2012เป็นต้นไปแล้ว
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ montiwu

• Newbie
  • *
 kia grand carnival โฉมปัจจุบัน ที่มี 4แถว อยากทราบว่าแถวที่ 2 และ3 พอนั่งได้มั้ยครับ อย่างแถว3 เทียบกับ innova crysta แล้วพอๆ กันมั้ยครับ

เข้าใจว่าแถวที่4คงต้องพับเก็บไว้วางของเท่านั้นครับ นั่งคงจะลำบากมากๆ ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

มีข่าวความคืบหน้า ของโรงงานซูบารุที่มาเปิดในไทยไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nutta

• Newbie
  • *
toyota c-hr มาปลายปีนี้ใช่มั้ยคับ แล้วคาดว่าจะใส่เครื่องตัวไหนมาคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ mcportnoy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับคุณจิมมี่ ใช้ e220d  amg อยากได้ยางนุ่มเงียบเกาะถนน  ไม่ทราบว่ามีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ
ตัวที่ติดรถมาเป็น michelin primacy 3 runflat ยางหน้า245/40/R19 ยางหลัง275/35 R19 กระเด้งมากครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
การขัดลบรอยขนแมวจะทำให้ชั้นแลคเกอร์บางลงไหมครับ