ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนชื่อ (ใหม่) ในเล่มทะเบียนรถ จำเป็นต้องไปทำที่เขตที่ออกทะเบียนไหมครับ  (อ่าน 5673 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สอบถามครับ พอดีผมเปลี่ยนชื่อ แต่นามสกุลเดิมที่อยู่เดิม

ผมอยากทราบว่าการที่ผมจะไปเปลี่ยนชื่อในเล่ม รถผมอยู่ที่จตุจักร ผมต้องไปทำที่จตุจักรไหมครับ หรือว่าผมไปทำที่นนทบุรี ได้ครับ

ค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ

อีกอย่าง คือ ถ้ามันยุ่งยากและผมไม่ทำ เวลาโอนรถ ผมต้องแนบสำเนาใบเปลี่ยนชื่อให้กับผู้ซื้อรถผมด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
เสียเวลาไปทำเปล่าๆ ไม่ใช่สาระสำคัญอะไร เวลาเปลี่ยนมือก็แนบสำเนาการเปลี่ยนชื่อก็พอแล้ว
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ