ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนที่แบรนด์มีแต่นำเข้าแต่ขายดีจนน่ามาตั้งโรงงานประกอบและเป็นการเปิดแบรนด์ไปในตัว  (อ่าน 5923 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
รถรุ่นไหนที่แบรนด์มีแต่นำเข้าแต่ขายดีจนน่ามาตั้งโรงงานประกอบและเป็นการเปิดแบรนด์ไปในตัวครับ
หรือรุ่นไหนที่ขายเมืองนอกแล้วคิดว่าควรจะเอามาผลิตในเมืองไทยครับ

ปล ผมอยากให้เมืองไทยมีทุกแบรนด์ประกอบใน  ;D

ออฟไลน์ kez

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้ารวมเกรย์ด้วยรถที่ลงทุนประกอบในประเทศที่สุดคือ

- Alphard, Velfire

- Harrier

ทุกวันนี้เห็นบ่อยกว่า D-Segment อี๊กกกกกกกกก !!!!!!!!!!!!!!!1

ออฟไลน์ Terng

Alphard Vellfire ครับ

เห็นบ่อยกว่า Vios MC อีกนะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออนไลน์ Symphonic

Hyundai H-1 ได้มั้ยครับ

รุ่นนี้ก็เยอะเลยครับ

ถ้าประกอบในหวังว่าจะถูกลง

ผมว่า Land cruiser น่าจะประกอบไทยนะ เห็นคน
ชอบ SUV วางบนเฟรมไว้ลุยๆ เยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2017, 22:16:07 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...

ผมว่า Land cruiser น่าจะประกอบไทยนะ เห็นคน
ชอบ SUV วางบนเฟรมไว้ลุยๆ เยอะมาก
    Kia New Grand carnival เป็นรถที่ขับดีนะครับ เพื่อนสมาชิก HLM หลายท่านใช้แล้ว ชอบกันมาก ส่วน LC คนส่วนใหญ่มองว่า Fortuner เป็นแบบเดียวกัน หรือแทนกันได้ ผมใช้ Prado 2011 กลับมองว่า ถ้านำ LC มาประกอบแล้วขายสักสองล้าน คนส่วนใหญ่คงไม่ซื้อ FT ถึงจะเป็นตัวใหม่ ของบางอย่างต้องได้ลองถึงจะรู้ว่าสิ่งที่ตนเองคิดไม่ถูก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2017, 01:31:30 โดย pforu »
Reflection of the Future...

Kia New Grand carnival เป็นรถที่ขับดีนะครับ เพื่อนสมาชิก HLM หลายท่านใช้แล้ว ชอบกันมาก ส่วน LC คนส่วนใหญ่มองว่า Fortuner เป็นแบบเดียวกัน หรือแทนกันได้ ผมใช้ Prado 2011 กลับมองว่า ถ้านำ LC มาประกอบแล้วขายสักสองล้าน คนส่วนใหญ่คงไม่ซื้อ FT ถึงจะเป็นตัวใหม่ ของบางอย่างต้องได้ลองถึงจะรู้ว่าสิ่งที่ตนเองคิดไม่ถูก...

ขอบคุณครับ แต่ LC มันใหญ่ดีจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

Alphard กะ Vellfire ครับ

ขนาด TMT สั่งมาขายเอง
ยังทำยอดได้ไม่เท่าพวกเกรย์เลยครับ

ออฟไลน์ SM.

+1 เห็นบ่อยกว่าจริงๆ

ออฟไลน์ Special

• Newbie
  • *
อยากให้ Volkswagen มาประกอบและเปิดตัวเป็นรถตลาดในไทยอย่างจริงจัง คนไทยจะได้มีโอกาสได้ใช้รถดีมีคุณภาพมากขึ้นในราคาที่เอื้อมถึงได้ครับ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
alphard อีกเสียง เห็นบ่อยจนตอนแรกคิดว่าโตโยต้าผลิตขายในประเทศเลยด้วยซ้ำ
~~

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **

พึ่งออกมาครับ 1 เดือน วิ่งไป เกือบห้าพันโล

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
เรียงตามที่เห็นบ่อยๆ
1 H1 นำเข้าจากอินโดเกือบทุกรุ่นแล้ว แต่ถ้ามาผลิตไทยไม่รู้จะถูกลงหรือเปล่า ภาษีนำเข้าจากอินโดก็ศูนย์อยู่แล้ว
2 อินโนว่าตัวเดิม(ตัวใหม่ยังไม่ค่อยเห็น) เหตุผลเดียวกันกับ H1
3 จุ๊ค  เหมือนกันกับสองคันบน
4 alphard ถ้ามาประกอบไทย ราคาถูกลงซักล้านนึง  ขายดีแน่ๆ เผลอๆมีกระทบ H1(แต่คงไม่ขนาดขายดีกว่าวิออสกระมัง)
5 มินิทุกรุ่น(ยกเว้นคันทรี่แมน ที่ประกอบไทยอยู่แล้ว)
6 XV
เท่าที่นึกออกครับ

เรียงตามที่เห็นบ่อยๆ
1 H1 นำเข้าจากอินโดเกือบทุกรุ่นแล้ว แต่ถ้ามาผลิตไทยไม่รู้จะถูกลงหรือเปล่า ภาษีนำเข้าจากอินโดก็ศูนย์อยู่แล้ว
2 อินโนว่าตัวเดิม(ตัวใหม่ยังไม่ค่อยเห็น) เหตุผลเดียวกันกับ H1
3 จุ๊ค  เหมือนกันกับสองคันบน
4 alphard ถ้ามาประกอบไทย ราคาถูกลงซักล้านนึง  ขายดีแน่ๆ เผลอๆมีกระทบ H1(แต่คงไม่ขนาดขายดีกว่าวิออสกระมัง)
5 มินิทุกรุ่น(ยกเว้นคันทรี่แมน ที่ประกอบไทยอยู่แล้ว)
6 XV
เท่าที่นึกออกครับ

XV แปลกมากที่ยอดฮิตในไทยแต่ไม่มา เป็นอีกรุ่นมาแทน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

จริง  ขนาดผมอยู่ในเมือง ยังไม่ค่อยเห็น vios mc เท่าไหร่เลย