ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ล้อสุดฮิต ช่วงปี 90 สมัยนั้นนิยมล้อและลายอะไรครับ  (อ่าน 7618 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
สวัสดีครับ มีเรื่องสอบถามอีกแล้วครับผม
พอดีมีโปรเจคจะนำรถป้าข้างบ้าน มาปลุกครับเป็น nx coupe จอดตายมาสามปี
เลยว่าจะเริ่มหาอะไหล่แล้ว(ยากสะเหลือเกิน) ความทรงจำวัยประถมติดรถแกไปโรงเรียนทุกวัน สู่ขอเรียบร้อยแล้วรอลูกแกมาจากต่างประเทศโอนให้
ตอนนี้กำลังตามห้าล้อแต่งลายสมัยนั้นอะครับ ช่วงนั้นล้ออะไรฮิต จะได้ตามหาครับ  ขอบคุณครับผม
(ไม่รู้จะเสร็จตอนไหน แคมรี่ออสฯสามปีแล้วยังไม่เสร็จเลยฮาาาา)
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member

ออฟไลน์ SM.

เพิ่มเติม มี OZ ด้วยครับ สวยดี

จริงๆมีเยอะอยู่นะครับ พวกมีเงินหน่อยก็ยังมีพวก brabus

ออฟไลน์ XyteBlaster

watanabe ลายกล้วยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

BBS RS น่าจะฮิตสุดครับ เจอมันในรถเกือบทุกยี่ห้อในตอนนั้นเลย น่าจะประมาณ TE 37 สมัยนี้คิดอะไรไม่ออกเอาล้อลายนี้ไว้ก่อน

ล้อวาตาฯ  ผมมีอยู่พอดีลองเอามาวางข้างๆแล้วดูไม่เข้า
ยังไงก็ขอบคุณครับ เดี๊ยวไปหาดูรูปจากที่เพื่อนๆบอกก่อนครับ

ออฟไลน์ Sit: )

นอกจาก bbs rs มี ry rx
ผมจำได้พวกสามก้านหลากหลายยี่ห้อก็มีบ้าง
Azev atev enkei oz ห้าก้าน
Dynamic racing ก็เหมือนจะห้าก้าน

ถ้าหาของตรงเป๊ะยาก หามือสองยุคนี้ที่ลายร่วมสมัยก็น่าจะพอได้ไหมครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

watanabe ลายกล้วยครับ

+1 ครับ

สมัยก่อนล้อกล้วยนิยมกันมากครับ

ออฟไลน์ Turin

มี Rial เพิ่มให้อีก 1 แต่ไม่น่าเข้ากับ NX

ถ้าเอาว่าเข้ากับ NX เชียร์ BBS RY BBS RX OZ DTM OZ Fin ... ที่ว่ามาชั่วโมงนี้ยังหาของแท้ได้ไหมน้าาา

ออฟไลน์ psn

• Newbie
  • *
ในยุค 90 ล้อ BBS RS 
นี่ผมนึกถึง BMW e30 และ e34 เลยครับ

โหลดเตี้ย ล้อหลังแบะนิดๆ มองตามคอแทบหหัก

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
กางเกงใน  เข้าข่ายไหมครับ  ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
Antera 3ก้านถ้าชอบแปลกๆ

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
กล้วยนี่ยุค 80 มากกว่านะ ใส่กับพวกขับหลัง พอมายุคขับหน้าก้อหายไปหมด

นึกถึง Antera ลายห้าก้าน กับลาย กกน

ละก้อ Momo, OZ, Enkei

ออฟไลน์ Tien.W

BBS มันจะฮิต ในพวก E30 / E34 แต่ญี่ปุ่นก็มีใส่บ้าง อย่าง e-car ก็เห็นใส่นะ

RIAL มันจะฮิต ในพวก A31 หรือ รถยุโรปวางเครื่อง แปลงดุม

Antera ลายสามก้าน หรือ ห้าก้าน ตัวนี้ฮิตจริง ในกลุ่มรถเล็ก ใส่กันเยอะอยู่นะ

ส่วน watanabe ลายกล้วย คงเหมาะกับพวก KE30 / KE70 มากกว่า เช่น เดียวกับ OZ เอาไว้ให้พวก e-car แต่งแรลลี่ใส่ดีกว่า (ลายตันๆ)

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๊ยวลองหารูปในเน็ต แล้วหาของดู
ไม่ก็คงหาล้อบ้านเราที่ลายลักษณะนั้นแทน ใจไม่อยากเปลี่ยนล้อครับ
แต่ตอนนี้ล้อที่อยู่กับรถไม่ใช่ล้อเดิมๆ ลากแปลกๆไม่สวยครับ
 :-* :-* :-*

นอกจาก bbs rs มี ry rx
ผมจำได้พวกสามก้านหลากหลายยี่ห้อก็มีบ้าง
Azev atev enkei oz ห้าก้าน
Dynamic racing ก็เหมือนจะห้าก้าน

ถ้าหาของตรงเป๊ะยาก หามือสองยุคนี้ที่ลายร่วมสมัยก็น่าจะพอได้ไหมครับ
อย่างที่บอกไปครับหาได้ก็ดี ไม่ได้ก็ เอาล้อบ้านเราหรือล้อสมัยนี้ ที่ลายเหมือนล้อตอนนู้นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยเห็นแม็กมีสองชั้น ข้างนอกหมุนข้างในปกติ
น่าจะ90ปลายๆแล้ว เห็นครั้งแรกโคตรตื่นเต้น 55+

ออฟไลน์ Ty ESC

ลายพวก rally

Dtm ตันๆ สีขาวมีซี่ๆข้างๆ
เอนไก่ ดาวกระจายสีขาว
วาตาผมว่าก็เข้าข่ายแต่ดูทรงไม่เข้ากับ nxจริงๆ

ออฟไลน์ psn

• Newbie
  • *
ส่วนชอบมองรถเก่า ที่สภาพสวยๆ ไม่แต่งรุงรัง
ใส่ล้อเดิมๆโรงงาน  มันดูมีคุณค่า ดูคลาสสิค

ออฟไลน์ Turin

นึกออกเพิ่มที่น่าจะเข้ากับ NX
- Sparco NT
- Enkei แมงมุม
- Enkei RPF1
- Enkei Circlar GTA

ออฟไลน์ ps000000

ของมันต้องมีเลยยุคนั้น

ออฟไลน์ Ty ESC

นึกออกเพิ่มที่น่าจะเข้ากับ NX
- Sparco NT
- Enkei แมงมุม
- Enkei RPF1
- Enkei Circlar GTA

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*
Sparco NT งามหยด แต่ผมว่ามันต้องวงใหญ่ๆถึงจะงาม

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
Enkei RPF1 น่าจะสวย ถ้าลายสมัยใหม่หน่อย ผมว่า Gramlight 57Fxx
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Atomica

• **
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ ight

• **
Super Advan Racing ครับ  ของยังพอหาได้ราคาไม่แพง  offset ขับหน้ามี

ออฟไลน์ BOBOSS

• **
Enkei Racing PRO1 ขอบ15 สุดฮิตยุคนั้น :)
In Garage
Lexus IS250 FSPORT MY2012 / Mazda CX5 2.5S
In Memory
Subaru Impreza STI A-Line EJ257
Nissan Teana J32 250XV V6 SS
Subaru Impreza GC EJ20
Honda Integra DC2 B18C/Toyota Celica SS III 3SBeams
Honda EG 3 Door/EG Ferio/Honda Accord CD6 H22A
Nissan Cefiro A31 RB20DET

ออฟไลน์ V221

ของมันต้องมีเลยยุคนั้น
ลายนี้เลยครับที่ผมเปลี่ยนใส่กับE30คันเก่งของผมสมัยนั้น ล้อผมเป็นซี่สีทองด้วยเลยไม่เหมือนคนอื่น ตอนหลังไปใส่Hartgeเลยดูไม่เท่เหมือนBBSเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ส่วนชอบมองรถเก่า ที่สภาพสวยๆ ไม่แต่งรุงรัง
ใส่ล้อเดิมๆโรงงาน  มันดูมีคุณค่า ดูคลาสสิค
ถ้ารถยังล้อเดิม อาจจะไม่หามาเปลี่ยนครับ
พอดีมันล้ออะไรก็ไม่รู้

อีกปัญหาตอนนี้คือจะลากรถเข้าบ้านยังไง ยังไม่ได้ยอกพ่อ ฮาาาาาา กลัวโดนดุ แต่พ่อก็ถามอยู่ว่าขาย ef ทำไม ได้แค่เงียบครับ ^^

ออฟไลน์ witta

• Newbie
  • *
model 7 ก้านยก ครับ ฮิตสุดๆแล้วในเพลานั้น
Vios 1.5 vvti 2004
Civic 1.8 FB 2013

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
BBS ry   ขอบ16นิ้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2019, 10:35:22 โดย zipp »