ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำไม Toyota ไม่ส่ง Revo โฉมนี้ออกมาขายครับ จะได้หน้าเหมือน Tundra  (อ่าน 9578 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
แบบนี้ Image ดูดีกว่าอีก ไม่เหมือนปลาดุกชนเขื่อน
ผมเห็นเทรลเลอร์ขนโฉมนี้ไปนอกแทบทุกอาทิตย์เลย

หรือว่าถ้าใช้กันชนหน้าแบบนี้ คือบอดี้ที่ใช้เครื่อง KD ตัวเก่า
เพราะปากจะอยู่ตำแหน่งต่ำกว่า Revo ที่ปากลอยๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2017, 14:23:54 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
คงเก็บไว้ไมเนอร์ทีหลัง

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ทุเรศเลอะเทอะ กว่าเดิม 55

ส่วนตัวผมว่าแบบนี้สวยสู้เรนเจอร์ได้และ

ทุเรศเลอะเทอะ กว่าเดิม 55

ส่วนตัวผมว่าแบบนี้สวยสู้เรนเจอร์ได้และ

คนก็ชอบโฉม UAE เยอะนะครับ
มันดูบึกๆ ถึกๆ สมกับความเป็นรถกระบะดีไม่ใช่อะไร  ;D

ออฟไลน์ bubball

เออะ ดูแย่เข้าไปใหญ่ 555555

ออฟไลน์ O_o"

ดูแย่กว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามีแต่คนรอ อยากเห็น revo mc นะครับ จะแก้หน้าตาออกมาได้ขนาดไหน

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
สั้นๆ Vigo Champ สวยกว่า

ออฟไลน์ tsubasa

ผมว่าไม่สวยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

ไม่สวยครับ เลอะเทอะมากกว่าเดิม Design ตัวรถกับกันชนไม่ได้ไปด้วยกัน
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ apinui

คำถามนี้ คุ้นๆ เหมือนเคยเกิดขึ้นกับ แคมรี่นะ ..

-ทำไมไทยไม่เอาโฉมเมกามาขาย ถ้าเอามานะขายดีแน่นอน สวยกว่า บราๆๆๆ ..

พอเค้าเอามาขายจริง .... ก็อย่างที่เห็น ....

ออฟไลน์ ps000000

ไม่น่าจะช่วยได้มาก 555555555555

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมว่ากระบะเจนหน้าอาจหันกลับไปใช้กันชนแบบนี้กันหมด อย่างตัวนี้ก็ Hilux2015 ขายตะวันออกกลาง ล่าสุด Spy shot Ranger กันชนหน้าก็มาแบบเดียวกันอีก

ออฟไลน์ ไทบ้าน

พินาศเพราะหน้าตา  เหลือเชื่อๆๆ   ;D ;D
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ผมมองว่ามันเท่นะครับ
จริงๆ มันเป็นการย้อนยุคไปสู่กันชนหน้า Tiger
แต่ตอนนี้เทรนด์หน้าโครเมี่ยมๆ แบบนี้กำลังกลับมาครับ
อย่างที่เห็นพวก full size pickup ใช้
แต่พวกเทรนด์นี่ก็มาๆ ไปๆ หละครับ

ออฟไลน์ PN

• Newbie
  • *
ตอนออกมาใหม่ๆ ดูผ่านๆผมนึกว่า TATA เลยครับ

ออฟไลน์ masuoka

หน้าตัวปัจจุบันผมดูมันเหมือนจิ้งเหลนมากนะโดยเฉพาะด้านข้าง สงสัยคนออกแบบได้แรงบันดาลใจจากไอ้ตัวนี้แหละ

ออฟไลน์ Symphonic

กันชนแบบนี้น่าจะขายได้เฉพาะบางภูมิภาคนะครับ เพราะโดยรวมแล้วมันจะไม่ผ่านมาตรฐานความปลอดภัยในการชนคนเดินถนน
(pedestrian protection test)     ส่วนบ้านเรามันจะมีปัญหาคือติดสปอยเลอร์ TRD sportive ไม่ได้อะจิ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ทรงนี้ หน้านี้ อยากบอกว่าปังมากครับ "ปัง-ปิ-นาถ" นะ 555

ออฟไลน์ kenny523

ผมว่าเขาคิดถูกแล้ว เอาตามคุณหนักกว่าเดิม :-X

ออฟไลน์ 6162002

หน้าตัวปัจจุบันผมดูมันเหมือนจิ้งเหลนมากนะโดยเฉพาะด้านข้าง สงสัยคนออกแบบได้แรงบันดาลใจจากไอ้ตัวนี้แหละ

เอิ๊ก นึกว่ามีผมคิดอยู่คนเดียวครับ >_<

ออฟไลน์ CJ.

เห็นภาพแรกแล้วนึกถึงสุนัขโดนผึ้งต่อยปากครับ

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

เห็นภาพแรกแล้วนึกถึงสุนัขโดนผึ้งต่อยปากครับ

โอว เสียหมดเลย 555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คำถามนี้ คุ้นๆ เหมือนเคยเกิดขึ้นกับ แคมรี่นะ ..

-ทำไมไทยไม่เอาโฉมเมกามาขาย ถ้าเอามานะขายดีแน่นอน สวยกว่า บราๆๆๆ ..

พอเค้าเอามาขายจริง .... ก็อย่างที่เห็น ....
เรื่อง Camry นี่ฮา ผมตามสื่อรถยนต์ในเฟสบุคหลายค่าย ตอน Camry 2018 เปิดตัวที่อเมริกา
มีแต่คนเชียร์ตัว XLE สีเงินที่หรูๆหน่อยให้เข้าไทยเต็มไปหมด ส่วนตัว Sport ไม่สวย กาก ไม่มีความเป็น Camry กระจังหน้าทรงกางเกงใน เบาะแดงเสี่ยวสะเดิด พอญี่ปุ่นเปิดตัวมีแต่รุ่นแต่งหรูแบบ XLE ของอเมริกาและแนวโน้มอนาคตไทยจะเป็นรุ่นญี่ปุ่น มีแต่คนท้วง หน้าญี่ปุ่นห่วย กระจังหน้าถึ่ๆไม่สวย ราคาถูก หน้าปลาวาฬ กระจังหน้าเอาไว้กรองแพลงก์ตอนหรือ หน้าอเมริกาสวย จะเอาแบบอเมริกา (ตัว Sport) เหมือนไม่พอใจอะไรสักอย่าง แล้วจริงๆ อเมริกาก็มีทั้งสองแบบ :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mighty-X

ผมก็ชอบหน้าตัวนี้

ไม่เข้าใจรถสมัยนี้ เอะอะไรก็พลาสติกมาทำกันชน

ออฟไลน์ tiger12r

ชอบหุ่นบอดี้รีโว่ ตั้งแต่โป่งล้อ ดูโค้งเว้านูนมีมิติ สวยกว่าฟอร์ดเรนเจอร์ แต่มาตกม้าตายที่ด้านหน้ายาวเกินไปไม่สมส่วนไม่บึกบึน  หวังว่าตัวMCจะแก้ไขยกชุดหน้าใหม่ทั้งหมดรวมถึงฝากระโปรง ให้มันใหญ่ๆแนวทรุนด้านะ โชคดี  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Devil13

เค้าเอามาขาย แต่ระดับบนนะลิครับ ไม่ได้ขายแบบ Mass Pro ใครอยากได้ต้องจ่าย 1.7 ล้าน(ถ้าจำไม่ผิด) และมีรุ่นเดียวแบบเดียว ไม่แน่ใจมีสีแดงสีเดียวด้วยหรือเปล่า

ผิดกับ Civic ที่เอามาขายทุกรุ่นย่อย จนยอดขายแซงพี่โต

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **

เค้าเอามาขาย แต่ระดับบนนะลิครับ ไม่ได้ขายแบบ Mass Pro ใครอยากได้ต้องจ่าย 1.7 ล้าน(ถ้าจำไม่ผิด) และมีรุ่นเดียวแบบเดียว ไม่แน่ใจมีสีแดงสีเดียวด้วยหรือเปล่า

ผิดกับ Civic ที่เอามาขายทุกรุ่นย่อย จนยอดขายแซงพี่โต

ราคา Esport อยู่ที่ประมาณ 1.6 ล้านครับ ไม่หนีจากรุ่น 2.5G มาก มีสีประมาณ 6-7 แต่นอกจากเรื่องหน้าตา ที่ขายไม่ดีน่าจะเรื่องออฟชั่นกับการประกอบด้วยครับ น่าจะยังไม่ถูกใจกลุ่มเป้าหมาย

ออฟไลน์ Darkart

แย่กว่าเดิมเสียอีกครับ  ??? ???
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์