ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปลอง x5 f15ตัวจอดโชว์วันพรุ่งนี้ครับต้องตรวจดูอะไรบ้าง  (อ่าน 3803 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
วันพรุ่งนี้จะไปดู x5 25d ตัวโชว์ครับ

1.ต้องดูอะไรบ้าง ตรงไหนที่เป็นตำหนิง่ายหรือต้องสังเกตจุดไหนเป็นพิเศษ
2.
สิทธิ์ BSI สามารถเปลี่ยนอะไรได้บ้างครับ
3.คนจะซื้อขับรถค่อนข้างเท้าหนักครับ(ใช้fortunerโฉมแรกตัว smart อยู่ขับทางไกล 150-160 เป็นประจำ) และบ้านอยู่วังน้ำเขียวถนนเป็นโค้งค่อนข้างเยอะควรขยับไปเล่น 30d แล้วได้ขับ4ดีไหมครับหรือ 25d ก็พอแล้ว

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2017, 08:11:20 โดย kritsada »
C.kritsada

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ถ้ารถจอดโชว์ดูภายในเป็นหลักเลยครับลองไล่ดูทีละประตู
ส่วนปัญหาของรุ่นนี้ใช้ตัว 30d  M Sport เข้าปีที่ 3 คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรครับขับดี

ไม่มีไรจุกจิก

ออฟไลน์ oatekung

เพื่อนใช้ x3 เห็นบ่น idrive ติดๆดับๆ กับ keyless ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้างอ่ะคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใช้FTNมาก่อน ขับสองเหลือๆแล้วครับ
ถ้างบถึง30dไปเลยดีกว่า ยังไงก็มันกว่าออฟเยอะกว่า ว่าแต่รถยังมีอยู่หรอสำหรับ30dเพราะไม่ขายแล้วมั้งถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ TorTy

30d หมดไปนานมากแล้วนะครับยังมีรถใหม่อีกหรอ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าจำไม่ผิด มีแค่ 2 รุ่นย่อยนะครับ ถ้าไม่เล่นตัว hybrid ก็เหลือแต่ 25d นี่ครับ option ไม่มากเท่าไหร่ด้วย

แต่ถ้าตัวโชว์เป็น 30d ก็น่าสนครับ แต่แสดงว่า ค้างมานานเลย

รถโชว์ ส่วนมากจะมีรอยขูดขีด ถ้าไม่ซีเรียส ก็อาจปล่อยผ่านได้ครับ ที่เหลือก็เผื่อใจว่า อาจจะมีคนเคยไป test ไปอัดมาบ้างแล้ว