ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับCx-3 my2016 ได้ส่วนลดแสนนึง น่าซื้อมั๊ยครับ  (อ่าน 6097 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
พอดีเอารถไปเข้าศูนย์มา แล้วพนักงานขาย แจ้งว่าเป็นรถผู้บริหารตัดมาไม่ใช่รถเทสต์
เอาไว้โชว์เฉยๆ ถ้าลดไป1แสนน่าซื้อมั๊ยครับ หรือต้องได้เยอะกว่านี้

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
ต้องเยอะกว่านี้ครับ มันคือรถโชว์ตามงาน ตามห้าง อ่ะครับ ที่ผมเคยไปดูไมล์วิ่ง 50 เค้าลด 220,000 ครับ สภาพใหม่มากๆ จะไปซื้อพรุ่งนี้ ปรากฎว่าขายไปแล้วครับ เร็วมาก

ที่ผมดูเป็น CX-5 2.0s ก่อน MC ครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ 29784

• **
ต้องเยอะกว่านี้ครับ มันคือรถโชว์ตามงาน ตามห้าง อ่ะครับ ที่ผมเคยไปดูไมล์วิ่ง 50 เค้าลด 220,000 ครับ สภาพใหม่มากๆ จะไปซื้อพรุ่งนี้ ปรากฎว่าขายไปแล้วครับ เร็วมาก

ที่ผมดูเป็น CX-5 2.0s ก่อน MC ครับ
จะหารถแบบนี้ ต้องคอยถามจากเซลส์เอาเองหรอครับว่ามีรถโชว์ปล่อยขายรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ lexus

สงสัยกับคำว่ารถผู้บริหาร แต่ทำไมมาตัดขายให้ลูกค้าปกติได้??

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

จะหารถแบบนี้ ต้องคอยถามจากเซลส์เอาเองหรอครับว่ามีรถโชว์ปล่อยขายรึเปล่าครับ

ศูนย์ที่ผมไปคือศูนย์ตรงสุวินทวงศ์ครับ มันจะมีโชว์รูมหลายยี่ห้อติดๆกันเลยและมีโชว์รูมรถมือสอง เป็นเจ้าของเดียวกัน โชว์รูมนี้เค้ารับรถเทส รถโชว์จากพวกโชว์รูมของแต่ละยี่ห้อมาขายครับ จอดเป็นลานกว้างเลยครับ ไปถามดูได้ครับ เค้าจะบอกว่าคันไหนเป็นรถโชว์หรือรถเทส

วันที่ผมไปเค้าจัดงานใหญ่พอดี เลยมีรถจอดเพียบ เซลล์มาสด้าก็ลงมาขายเองเลยครับ มีให้ดูเพียบทั้งสภาพเหมือนมือ1 และสภาพเยินๆก็มีครับ
ถ้าแน่ใจว่าได้รถที่ถูกใจก็จองไปเลยครับ เดี๋ยวจะไม่ทันเหมือนผม สภาพมันใหม่มากๆ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Pegasus7700

มันคือรถมือสองที่ใช้ในโชว์รูมนะครับ
เดาว่าป้ายขาวแล้ว. ต่อให้เลขไมล์ไม่มาก แต่น่าจะเป็นรถlotแรก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

รถผู้บริหาร  ::) ::) ::) ::) ::) ผมว่ามันคือรถโชว์ รถ test มากกว่าครับ

ถ้าอยากได้จริงๆ ลองต่อไปอีกครับ โขกไปเยอะๆหน่อย

ออฟไลน์ sanya

• **
มันคือรถมือสองที่ใช้ในโชว์รูมนะครับ
เดาว่าป้ายขาวแล้ว. ต่อให้เลขไมล์ไม่มาก แต่น่าจะเป็นรถlotแรก
ยังไม่จดทะเบียนครับ จัดได้เหมือนรถใหม่เลย พนักงานขายแจ้งว่าเป็นรถโชว์ไม่ใช่รถเทสต์ครับ

ออฟไลน์ 29784

• **

ศูนย์ที่ผมไปคือศูนย์ตรงสุวินทวงศ์ครับ มันจะมีโชว์รูมหลายยี่ห้อติดๆกันเลยและมีโชว์รูมรถมือสอง เป็นเจ้าของเดียวกัน โชว์รูมนี้เค้ารับรถเทส รถโชว์จากพวกโชว์รูมของแต่ละยี่ห้อมาขายครับ จอดเป็นลานกว้างเลยครับ ไปถามดูได้ครับ เค้าจะบอกว่าคันไหนเป็นรถโชว์หรือรถเทส

วันที่ผมไปเค้าจัดงานใหญ่พอดี เลยมีรถจอดเพียบ เซลล์มาสด้าก็ลงมาขายเองเลยครับ มีให้ดูเพียบทั้งสภาพเหมือนมือ1 และสภาพเยินๆก็มีครับ
ถ้าแน่ใจว่าได้รถที่ถูกใจก็จองไปเลยครับ เดี๋ยวจะไม่ทันเหมือนผม สภาพมันใหม่มากๆ
[/quote]
โชว์รูมที่ว่าจากแยกมีนบุรีไปไกลมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ตอบข้างบน โชว์รูมไปซัก 5 กม ครับ มันจะเป็นนเจ้าของเดียวกัน หลายยี่ห้อติดกันเลย โดดเด่นเห็นง่ายมากครับ  ตรงข้ามสถานีไฟฟ้าแรงสูงอะครับ เสาไฟใหญ่ๆ เยอะๆ

ออฟไลน์ MystogaN

Re: สอบถามครับCx-3 my2016 ได้ส่วนลดแสนนึง น่าซื้อมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 13:10:24 »
ผมว่าน่าจะค้างมานานนะ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
Re: สอบถามครับCx-3 my2016 ได้ส่วนลดแสนนึง น่าซื้อมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 13:13:40 »
ผุ้บริหารนี่มันมีกี่คนน้อทำไมมันมีหลายคันจัง  8)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 13:24:55 »
ผมเพิ่งไปดู 2 มา
เซลก็แจ้งว่าตัวท๊อป cx-3 ลด แสนนึงอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 13:33:02 »
ระวังเรื่องวารันตี 3 ปีแสนโลนะครับ

บางคันแอบจดไปแล้ว แต่มาแกล้งว่าเป็นรถใหม่ป้ายแดงก็มี

เป็นผม ออกรถป้ายแดงทั้งที ก็ไม่อยากได้รถที่เคยผ่านมือคนอื่นมาหรอกครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 14:09:34 »
ลองดูรุ่น MY17 ดีกว่าไหม เพราะนี่จะขึ้น MY18 แล้วนะ

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 14:52:16 »
เซลล์ที่สนิทด้วยแจ้งว่า
2.0S ลด 1 แสน
2.0 SP ลด 1.05 แสน
ยังไม่ได้ต่อรองเพิ่มเติมครับ
แต่มีแต่รถสีแดง
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 15:02:37 »
เรื่องส่วนลด อันนี้ ไปต่อลองกันเอานะ แต่ผมขอขยายความเรื่องของคำว่า รถผู้บริหาร ครับ

คือ หลายๆศูนย์เนี่ย เค้าจะใช้ศัพท์แทนรถเทสไดร์ว่า รถผู้บริหารครับ พูดง่ายๆบางคัน ก็รถเทส ดีๆนี่เองครับ แต่ ...

มาสด้าเนี่ย รถเทสไดร์ จะส่งให้โชรูม หลายรุ่นครับ เช่น ถ้ารถเทส CX5 ก็จะส่ง ตัว ดีเซล 1 คัน และ เบนซิน 1 คัน ... แต่บางโชรูม จะให้ลูกค้าเทส แค่ รุ่นเดียว แล้วเก็บไว้ ขายอีกรุ่นนึง .... ถ้ามาสด้า3 ก็จะส่ง 4ประตู และ 5 ประตู อย่างละคัน .... ดังนั้น มาสด้า จะเป็นยี่ห้อที่รถเทสเยอะที่สุดแล้วมั้ง ...

มีน้อยโชรูมมากครับ ที่จะให้ลูกค้าเทสทั้ง 2 รุ่น ดังนั้น รถผู้บริหารที่ไมล็น้อยๆเนี่ย แล้วเซลบอกเป็นรถใหม่ คือใหม่จริงครับ ไม่ได้วิ่งเลย แต่วารันตี จะเดิน เวลาซื้อสอบถามวารันตีด้วยครับว่า เหลือกี่ปี

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 15:24:02 »
มันไม่มีอยู่จริงหรอกครับรถผู้บริหาร  ผู้บริหารศูนย์รถเขาก็ขับรถtestนี่แหละ  นอกจากผู้บริหารเอาไปใช้แล้วบางทีเซลล์ก็เอาไปใช้  ตอนรถออกใหม่ก็จอดให้testพอออกมาสักพักไม่ค่อยมีคนtestก็เลื่อนตำแหน่งไปเป็นรถผู้บริหารแทน

เคยเห็นรถผู้บริหารบริษัทไหนใช้ปีสองปีเปลี่ยนมั๊ยครับ  เขาใช้สี่ห้าปีจนคุ้มค่าเสื่อมทางบัญชีถึงค่อยเปลี่ยนทั้งนั้น  แต่โชว์รูมทำแบบนั้นไม่ได้เพราะถูกบังคับซื้อรุ่นใหม่มาเป็นรถtestตลอด  warrantyเดินไปไกลแล้วครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 15:26:59 »
ดูวันที่ผลิตก็ได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 17:07:56 »
ถ้าเอาตัวเงินวัดความคุ้มยังไงก็คุ้มครับ จะมากจะน้อยก็สุดแล้วแต่พอใจ
สำหรับผมคุ้มแต่น้อย

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 17:45:04 »
ผู้บริหารใช้ cx-3  บริษัทไหนกันนะ

ออฟไลน์ golfhahahoho

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 23:16:23 »

ถ้าเป้น ศุนย์ นี้ประสบการณ์ตรง ครับ ผมว่า เลี่ยงครับจริงๆ ดูแลไม่ดี และ มีอะไรเป็น เงื่อนงำ ตลอดครับ ผม นี่ลาขาดเลยครับ

ออฟไลน์ witta

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 16:08:09 »
รอ cx3 ที่มี GVC ดีกว่าไหม  ;D
Vios 1.5 vvti 2004
Civic 1.8 FB 2013