ผู้เขียน หัวข้อ: FORMULA 1 SINGAPORE GRAND PRIX สอบถามคนเคยไปชมครับ  (อ่าน 4783 ครั้ง)

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
FORMULA 1 SINGAPORE GRAND PRIX สอบถามคนเคยไปชมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 22:46:36 »
ไม่แน่ใจว่ามีเพื่อนๆ ในนี้เคยไปกันป่าว ปีนี้มี plan จะไปก้อเลยมีคำถาม

1. ระหว่างนั่ง grand stand ที่ราคาเริ่มต้นที่ SGD298 กับแบบ Walkabout (Premier Walkabout ) ที่ราคา SGD398 แบบไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

2. ถ้าซื้อแบบ Walkabout ที่ชมจะเป็นไงครับยืนบนพื้น เกาะรั้ว ประมาณนี้เปล่า มันคือที่ในแผนที่เรียกว่า viewing platform ใช่มั้ยครับ แล้วจะมีคนมามุงๆ บังๆรึเปล่า

3. ตลอด 3 วันนี่ แต่ละวันจะใช้เวลาที่สนามประมาณเท่าไหร่ ช่วงเวลาไหน (จะได้ plan เรื่องจำนวนวันกับโปรแกรมอื่นๆ ถูก)

4. เราสามารถซื้อ ticket ทาง www.singaporegp.sg/ticket/ticket_price.php ได้เลยหรือซื้อทาง www.totalreservation.com แบบไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำคร้าบบ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: FORMULA 1 SINGAPORE GRAND PRIX สอบถามคนเคยไปชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 23:41:13 »
ถ้าได้ที่พักก็น่าไปครับ

ผมว่า ราคาที่พักที่นั่น เวลามีเทศกาลอะไรก็ตามจะแพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่างเช่นโรงแรม iBis ที่ผมไปพักประจำ ปกติค่าห้องจะ 2พันกว่าบาท
แต่ถ้ามีงานเทศกาลอะไรก็แล้วแต่ จะพุ่งไปถึง 7000 บาทครับ

สำหรับผมไม่เคยไปดูครับ
แต่ดูในทีวีแล้ว ผมคิดว่า ถ้าจะดูทั้งที
และราคาตั๋วมันแพงอย่างนี้
บินไปดูที่ญี่ปุ่นดีกว่า

เพราะที่สิงคโปร์ผมว่า ดูไม่สนุกอ่ะครับ สนามมันแคบเกิน
แซงไม่ค่อยได้

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

เรื่องซื้อตั๋ว ซื้อผ่านเว็บของสิงคโปรก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องอื่น ตอบไม่ได้อ่ะครับ เพราะไม่เคยไปดู
คิดจะไป แต่เห็นค่าใช้จ่ายแล้ว ไปดูที่ญี่ปุ่น น่าจะคุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: FORMULA 1 SINGAPORE GRAND PRIX สอบถามคนเคยไปชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 01:38:43 »
อนาคตนัดกับเพื่อนไว้แล้วว่า จบ ป.ตรี จะนัดกันไปดู F1 ที่ สิงคโปร์กันตั้งแต่ ม.6 โดยขับรถจากไทยไป

ตอนนี้เงินเก็บได้แล้วผมเหลือแต่เวลาเท่านั้น

อยากไปมากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย