ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ slk r172 ดึงกุญแจออกแล้วพวงมาลัยไม่ยกขึ้นแล้ว  (อ่าน 3878 ครั้ง)

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
r172
วันนี้ลองเอามาวิ่งอุ่นเครื่อง
ลองสังเกตุว่า ทุกทีเวลาเราดึงกุญแจออกพวงมาลัยจะยกขึ้นไฟฟ้า แต่ตอนนี้มันไม่ยกแล้ว อยากสอบถามว่าต้องไปปรับตรงไหนรึป่าวครับ ลองเข้าเมนูก็ไม่เห็นนะครับ

อีกคัน w207 พวงมาลัยก็ยกขึ้นปกติครับ เวลาดึงกุญแจออก

ขอบคุณครับ

เข้าเมนู easy entry exit มันเป็น on อยู่แล้วครับ กดปิดอะไรก็ไม่ได้ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2017, 16:16:45 โดย joa123 »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
ตั้งพวงมาลัยอยู่ระดับสูงสุดเลยหรือป่าวครับ

ลองปรับลงมาหน่อย มาแล้วลองใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
บางทีเฟืองมันติดครับผมเคยเป็น2-3รอบ ก็ปรับขึ้นๆลงๆเข้าๆออกๆสักพักก็หายครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
เคยเป็นครั้งนึงครับ
มันขึ้นไปจนสุด พอสตาทรถก็ไม่ลงมา
ขยับก้านปรับพวงมาลัย ขึ้นลง-ซ้ายขวา สักพัก หายเองเฉยเลยครับ

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ