ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขับตามรถรุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกันเหมือนเจอเพื่อนไหมครับ  (อ่าน 8298 ครั้ง)

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
ขับsaab9000 เคยเจอจอดติดไฟแดงต่อกัน3คันตอนกลางคืน และไม่มีรถคันอื่นอีกเลยตรงนั้น
อยากจะวิ่งลงไปเคาะกระจกทักทายอีก2คัน แต่กลัวเค้าคิดว่าจะมาปล้น ;D

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
 :)เจอแบบคู่แฝดเลยครับ รุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน เลขทะเบียนเดียวกัน ต่างกันแค่หมวดตัวอักษรเท่านั้นเลย

ออฟไลน์ Atomica

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกตื่นเต้น หลังๆชินครับ รถโหลเกิน
เคยไปปั้มน้ำมัน เจอ city รุ่นเดียวกัน 5 คันรวด จอดสลับสีกันเลย เงิน ขาว เงิน ขาว เทา
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
เพื่อน116iน้อยมาก กว่าจะหากันจนเจอ พอเจอก็มองๆว่าเขาแต่งอะไรบ้าง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมใช้ Hilux ครับ เจอจนมึน  ;D

ออฟไลน์ Cheze_Cake

โคโลราโด้ ตัวmcก็เพื่อนน้อยครับ เจอเเต่ละทีดีใจเหมือนกัน :P
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ cadherin

เจอรุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ตั้งแต่ไฟแดง จนเลี้ยวเข้าห้างเดียวกันเลยครับ

ออฟไลน์ boycatbay

แล้วก็แบบนั้นครับ
เดี๋ยวนี้ก็ชินแหละ
เมื่อวันเสาร์ ไป อัมพวา ที่สี่แยก เจอรุ่นเดียว สีเดียวกับผม
 อยู่คันแรกของไฟแดงแต่ละด้าน แบบ บังเอิญไปนะบางที 555
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ Mighty-X

VIGO สีบรอนซ์
เจอจนเบื่อกันไปข้าง 555+

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สีเดียวกัน ทักไปแล้วเชิดใส่อ่ะ หน้าแหกเลย 555+

ปล. แต่เวลาเจอ Mobilio สีส้มทีไรแล้วอยากพุ่งชนให้แหลก แค้นฮอนด้า 555+

ออฟไลน์ SM.

เคยจอดในห้างเรียงกัน 3 คันรวด รู้สึกอุ่นใจจริงๆ ตอนแรกเห็นอยู่ 2 คัน พอมีที่ว่าง เลยต้องไปจอดด้วยเลย ช่องอื่นว่างก็ไม่สน จอดเสร็จ ต้องถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึกด้วย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ alpha14

รุ่นที่ผมใช้อยู่นี้หาได้น้อยบนท้องถนน พอเจอสวนกันผมจะกระพริบไฟให้ บางคันก็กระพริบไฟตอบ ก็รู้สึกดีเหมเจอเพื่อน รสนิยมเดียวกัน

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

รถรุ่นเดียวกัน สีเดียวกันก็ดูตื่นเต้นแล้ว แต่ถ้าแบบทะเบียนเลขเหมือนกันแต่คนละจังหวัดนี่ดูตื่นเต้นกว่าครับ
~~