ผู้เขียน หัวข้อ: DMAX ตัวแรก ปี 2003 เครื่อง2.5 cabรุ่นไม่ยกสูงครับอยู่ๆพวงมาลัยหนักมากเลี้ยวยาก  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruu

• Newbie
  • *
DMAX ตัวแรก ปี 2003 เครื่อง 2.5 cab รุ่นไม่ยกสูงครับ เช้าก่อนพวงมาลัยหนักมาก หักเลี้ยวแทบไม่ได้ครับ
ตรวจสอบที่ใดบ้างครับ

เมื่อวานยังขับดีๆอยู่ครับ พอเช้าก่อนเอารถออก พวงมาลัยหักเลี้ยวยากมาก และหนักมากครับ
น่าจะมีปัญหา ขอสอบถามว่าต้องดูตรงไหนครับ และขอร้านซ่อมแนะนำให้ผมด้วยครับ

ผมขอทราบ
  • จุดที่ควรตรวจสอบ
  • อู่ หรือ ช่างแนะนำ
  • ค่าซ่อมโดยประมาณครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Jo_Jungko

• Sr. Member
ดุสายพานพวงมาลัยกับน้ำมันเพาเวอร์นะครับ ถ้าเป็นส่วนนี้ก็ไม่กี่ร้อยบาท

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
ดูพวกปั้มเพาเวอร์ กะแร็คพวงมาลัยดูก่อนครับ
อาจมีปัญหา

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ดูระดับน้ำมันเพาเวอร์ด้วยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์