ผู้เขียน หัวข้อ: มีร้าน หรือ อู่ ที่ไหนบ้างรับซื้อกันชนเดิมของรถบ้างครับF30 320D Iconic  (อ่าน 7497 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
คือถอด ออกจากรุ่น320dIconic เปลี่ยนเป็นกันชนMSport
ที่ศูนย์ ในวันออกรถ  ทั้งหน้า หลัง จะตีเทิร์น ที่ศูนย์เขาก็ไม่รับคืน  จะเอาไปขายที่อู่ไหน หรือ ร้าน ใดบ้างครับ หรือว่า ไปแจ้งขายกับอู่ประกันใหญ่ๆ ดีไหมครับ แต่ถามแล้วส่วนใหญ่ เขามีประกันซ่อมห้าง ท่านใดมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยครับ   หรือ เอาไปขายเชียงกงดีไหมครับ  ควรขายที่ราคาเท่าไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
ถ้าเป็นรถทั่วไป ลงขายในคลับครับ แต่รถพรีเมรียมไม่รู้อิอิยังไม่เคยใช้

จะลงขายในคลับ ก็ไม่ได้เป็นสมาชิก เขาอ่ะครับ
เลยไม่รู้จะขายใคร นี่คิดว่า จะเข้าไปถามร้านเชียงกง
ดีไหมครับ

ออฟไลน์ xcalibur

เป็นผมจะเก็บไว้เป็นอะไหล่ เผื่อเกิดอุบัติเหตุ เคยต้องขับแบบเสียเซลฟ์ตูดยุบ+ตูดโล่งอยู่ 1 อาทิตย์ 555

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

ขายในคลับ น่าจะมีคนซื้อนะครับ

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
กันชนตัว Sport หรือ Luxury ใช่มั้ยครับ
ขายยากอยู่ครับ เพราะส่วนมากคนเปลี่ยนเป็น M Sport กันหมด
ร้านน้องในคลับ เห็นกองไว้เต็มเลย เจ้าของไม่มาเอาคืน
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ caton

แทบไม่มีใครเอาครับ ขายให้พวกประกันยังพอได้เงินคืนมาบ้างดีกว่าครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Stp

ปัญหาจุกอกของคนแต่งรถ เปลี่ยนร้านข้างนอกอาจพอปล่อยได้บ้าง เปลี่ยนศูนย์นี่ไม่รู้จะเอาไปไว้ไหน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เป็นปัญหาเดียวกันเลยครับ โพสท์ขายในคลับหรือในเน็ตแทบไม่มีใครมอง ต้องขายในอู่ซ่อมสีที่รับงานประกัน แต่เขาจะตีราคาชิ้นละ 2-3000 บาท จะรับได้หรือไม่

ออฟไลน์ nuntapon.s

เก็บไว้เถอะครับ  เผื่อจะขายรถก็ใส่กันชนเดิมแล้วเอากันชนmมาแยกขายอาจได้ราคาดีกว่า

จะขายต้องขายคนใช้ครับพวกคนที่รถชนแต่ไม่มีประกันซึ่งคงต้องรอสักพัก  ขายอู่ขายบริษัทประกันขายยากเพราะมันไม่มีใบเสร็จให้เขาไปเคลมต่อ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เป็นปัญหาเดียวกันเลยครับ โพสท์ขายในคลับหรือในเน็ตแทบไม่มีใครมอง ต้องขายในอู่ซ่อมสีที่รับงานประกัน แต่เขาจะตีราคาชิ้นละ 2-3000 บาท จะรับได้หรือไม่

ถ้าได้ชิ้นละ2-3000 นี่จะเยี่ยมเลย ที่ไหนพอรับขอฝากด้วยคนครับ กันชนเดิมๆ ติดรถผมมีของหลายคัน BMW MINI VW

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

อย่างที่เพื่อนๆบอกละครับ
ของเดิมรุ่นนี้มันขายยาก จำนวนรถจำนวนความต้องการก็น้อย ถึงขายได้ก็ราคาถูกๆเลย
ถ้าที่บ้านพอมีที่เหลือก็เก็บไว้เผื่อเป็นอะไหร่ก็ดีครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เก็บถ้าราคาขายน่าเกลียดมากก็เก็บไว้ดีกว่าครับ เผื่อจำเป็น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

สงสัยคงเก็บไว้ซิน่ะ เพราะ รถน้อย ส่วนใหญ่ก็มีประกัน ป1
อยู่แล้ว คิดไม่ออกจะเอาไปทำอะไรดี นอกจากเก็บใว้😂
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2017, 15:39:04 โดย O-ver-Late-Driver »