ผู้เขียน หัวข้อ: Re: รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยคะ เครียดมาก  (อ่าน 11482 ครั้ง)

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
Re: Re: รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยคะ เครียดมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 22:23:31 »
ดีใจแทนเจ้าของกระทู้จังเลยครับ คนช่วยกันตอบกันล้นหลามเลย

ผมแนะนำวีออสป้ายแดง แล้วผ่อนเอาครับ ศูนย์บริการมีมากมาย มีอะไรก็เข้าศูนย์เลย ระหว่างนั้นเราก็ค่อยๆศึกษาการดูแลรถเพิ่มเติมครับ

ที่แนะนำโตโยต้า เพราะที่เคยใช้มาอะไหล่โอเค ไม่แพงมาก แล้วเครื่องกับเกียร์ก็ทนมากครับ

ออฟไลน์ hydeza

• Newbie
  • *
Re: Re: รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยคะ เครียดมาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 10:37:26 »
จากเจ้าของกระทู้เองนะคะ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านมากนะคะ ที่ให้ข้อแนะนำมา

ทุกคำแนะนำมีประโยชน์สำหรับการตัดสินใจมากคะ

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วคะ จะแบ่งเงินออกเป็นสองก้อน ก้อนหนึ่งเอาไปดาว์น

vios  j  A/T  ABS   ดาว์นอยู่  404,000  ผ่อนเบาๆ  สบายๆ   2,562  / 72 งวดคะ

อีกก้อนเก็บไว้ใช้ยามฉุกเฉินคะ   
ดีใจกับคนจะออกรถใหม่ด้วยนะคะ

โอกาศหน้าจะมาใหม่คะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 12:02:47 »
จากเจ้าของกระทู้เองนะคะ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านมากนะคะ ที่ให้ข้อแนะนำมา

ทุกคำแนะนำมีประโยชน์สำหรับการตัดสินใจมากคะ

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วคะ จะแบ่งเงินออกเป็นสองก้อน ก้อนหนึ่งเอาไปดาว์น

vios  j  A/T  ABS   ดาว์นอยู่  404,000  ผ่อนเบาๆ  สบายๆ   2,562  / 72 งวดคะ

อีกก้อนเก็บไว้ใช้ยามฉุกเฉินคะ   
ดีใจกับคนจะออกรถใหม่ด้วยนะคะ

โอกาศหน้าจะมาใหม่คะ

ยินดีสำหรับรถคันใหม่ด้วยนะครับ ผ่อนน้อยกว่าผ่อนแอร์บ้านผมอีกนะ -____-'''
ว่างๆ ถ่ายรูปรถพร้อมเจ้าของรถ วิวสวยๆที่เชียงใหม่มาฝากเพื่อนๆในบอร์ด้วยนะครับ ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 19:20:55 »
เข้ามาเชียร์รถมือ 1 ด้วยคนนะครับ

ตระเวนมันไปให้ทั่ว ดูทุกศูนย์ ทุกรุ่นที่เราคิดว่า สนใจเลยครับ
มีโอกาส ได้ลองขับ ขอลอง บ้านผมก็อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน เดินทางไม่ลำบากอยู่แล้ว
ในตัวเมืองมีโชว์รูมครบทุกยี่ห้อหลักๆเลยครับ

ก่อนผมจะซื้อ ไปดูมันครบทุกโชว์รูมเลย อยากรู้อะไรถามเต็มที่ ไม่ต้องเกรงใจเซลล์
บอกเขาไปตรงๆเลยว่า มีงบ เท่านี้ๆ แล้วเดี๋ยวเขาจะเสนอเงื่อนไขให้เรามาเองครับ
ยิ่งเป็นข้าราชการด้วย มีโปรโมชั่นดีๆ เยอะครับผม

แต่ถ้าอยู่ต่างอำเภอ ก็อาจจะต้องเลือกคันที่เราขับแล้วไว้ใจได้หน่อย
ไม่จุกจิก จะให้ดีก็ต้องศูนย์บริการอยู่ในอำเภอนั้นด้วย

ขอให้โชคดีครับ มีอะไรให้ช่วยเหลือก็บอกมานะครับ  ;)

ปล. เพื่อนๆผม สาวๆตัวเล็กๆ ขับรถกระบะเกียร์ manual กันแทบทุกคน ไม่รู้เป็นไง - -"