ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 320d F30 ก่อนครบ 5 ปี ก่อน BSI หมด สามารถนำรถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายอะไรฟรีได้บ้าง  (อ่าน 8933 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
320d F30 ก่อนครบ 5 ปี ก่อน BSI หมด (อีก2เดือน) สามารถนำรถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายอะไรฟรีได้บ้างมั้ยครับ
พวกยางปัดน้ำฝนเปลี่ยนได้มั้ยครับ ผมเคยถามจำได้ว่าเค้าบอกว่าต้องรอให้ครบระยะตามที่ระบบแจ้งในหน้าจอเท่านั้น ถึงกำหนดเท่านั้น ถึงจะเปลี่ยนได้
ขอบคุณครับ  :)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมจัดผ้าเบรคจานเบรค สายเซนเซอร์ผ้าเบรคไปชุดนึงน้ำมันเบรคไปทีนึง

นอกนั้นต้องรอขึ้นเตือนครับ

แต่ถ้าไม่จำเป็นอย่าทำอะไรที่ศูนย์เลยครับ เอาไว้จำเป็นสุดๆดีกว่า

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
ลูกค้าบางคนเห็นเปลี่ยนช่วงล่างพวกชิ้นส่วนเคลื่อนไหวให้เกือบทั้งคัน

จุดประสงค์น่าจะเอาใจเผื่อซื้อคันใหม่นะครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมว่าลองคุยกับเซลล์ให้ช่วยดูแล
เพราะสุดท้ายค่าใช้จ่ายต่างๆศูนย์ก็เบิก bm th อยู่แล้วครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ werawit

• Full Member
ผมจัดผ้าเบรคจานเบรค สายเซนเซอร์ผ้าเบรคไปชุดนึงน้ำมันเบรคไปทีนึง

แต่ถ้าไม่จำเป็นอย่าทำอะไรที่ศูนย์เลยครับ เอาไว้จำเป็นสุดๆดีกว่า

รายการตามที่คุณว่านี่ เราสามารถนำรถเข้าไปเปลี่ยนได้ฟรี ก่อนหมด BSI หรอครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป

รายการตามที่คุณว่านี่ เราสามารถนำรถเข้าไปเปลี่ยนได้ฟรี ก่อนหมด BSI หรอครับ

ใช่ครับ ถ้าขึ้นไฟเตือนแล้วเปลี่ยนได้

คือเงือ่นไขนี้จะเป็นBMW, MINI ก็ได้เหมือนกันหมดทุกรุ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2017, 09:25:03 โดย 3eL JaE »

ออฟไลน์ IbanezC

• Newbie
  • *
ของผมรอบสุดท้ายก่อนหมด BSI (F10)  Service Advisor เขาเปลี่ยนให้ทุกอย่างเลยครับถึงแม้บางชิ้นจะยังไม่ขึ้นไฟเตือนก็ตาม(แต่ใกล้แล้ว)

ออฟไลน์ axister

รอบสุดท้ายก่อนจะครบแสนโล เปลี่ยนให้หมดเหมือนกันครับเตือนไม่เตือนก็เปลี่ยนให้

มีแถมบางตัวที่ไม่อยู่ในลิสด้วย ศูนย์แถวบางนา

ออฟไลน์ werawit

• Full Member
ถ้ารถวิ่ง 5 ปี  วิ่งน้อย ราวๆ ไม่เกิน 5 หมื่นโล  BSI รอบสุดท้าย ขอเปลี่ยน ผ้าเบรค จานเบรค และ รายการอื่นๆ ได้ใช่ไหมครับ  ถึงแม้ไฟเตือนจะไม่ขึ้น ??

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ลองคุยกับน้องเซลดีๆครับ ของผมจัดชุดใหญ่ เปลี่ยนคอยเย็นแอร์ไปหนึ่งชุด เนื่องจากรุ่นนี้บางคันคอยมักรั่ว ทาง 0 เลยจัดก่อนหมด bsi พร้อมเปลี่ยนอะไหล่จำเป็นให้ ใช้ได้ยาวๆสบายครับ

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
ผมใช้E60ตอนที่ยังอยุ่ในBSI เข้าบริการที่ millenium ลาดพร้าวครับ. งานบริการต้องคุยกับหัวหน้าฝ่ายบริการครับ ไม่ไช่เชล คุยไห้ถูกคน ตีสนิทไห้ถูกคน ทุกครั้งที่เข้าบริการผมจะติดต่อเจ้าหน้าที่บริการคนเดิม แล้วก็มักจะมีสินน้ำใจไห้ด้วยทุกครั้งครับ. ผมเคยเปลี่ยนลูกหมากช่วงล่างครั้งไหย่ครั่งนึง ฟรีหมดครับ คุยง่ายๆไม่ต้องรีรอมาก. ที่มาพูดนี้ไม่ได้หมายความว่าต้องไปติดสินบนอะไรนะครับ เพราะยังไงถ้าเสียจิงก็อยู่ใน BSI อยู่แล้ว แต่แค่อยากแนะนำไห้ติดต่อเจ้าหน้าที่บริการเป็นคนๆไป แล้วจะคุยง่ายครับ. ปล.ทุกครั้งที่ผมเปลี่ยนนมค. จะได้ที่ปัดน้ำฝนใหม่ทุกครั่งครับ555

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอสอบถามครับ
อย่างผมใช้รถน้อยมากๆ
ปีนึงไม่ถึง 5,000 โล

แบบนี้ก่อน BSI หมด
แต่ไม่มีไฟเตือนใดๆแน่นอน
เพราะ 5 ปี ไม่ถึง 3 หมื่นโล ชัวร์ๆ

แบบนี้จะได้เปลี่ยนไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
ขอสอบถามครับ
อย่างผมใช้รถน้อยมากๆ
ปีนึงไม่ถึง 5,000 โล

แบบนี้ก่อน BSI หมด
แต่ไม่มีไฟเตือนใดๆแน่นอน
เพราะ 5 ปี ไม่ถึง 3 หมื่นโล ชัวร์ๆ

แบบนี้จะได้เปลี่ยนไหมครับ

ถ้าในกรณีนี้ ที่ผมเข้าใจคือก่อนครบระยะเวลาให้เอารถไปเช็คครั้งสุดท้ายก่อน1ครั้ง ถ้ามีอะไหล่ตัวไหนที่เสีย เช่น ช่วงล่าง,ระบบไฟ เสียก็ทำการเปลี่ยนไหม่ได้เลย. ในส่วนของอะไหล่ตามระยะทาง ผมคิดว่าสามารถขอเปลี่ยนนมเครื่องได้ ถึงแม้ระยะทางไม่ถึง แต่ระยะเวลาอาจจะถึง(เปลี่ยนนมเครื่องทุกๆ1ป๊) พวกจานเบรค,ผ้าเบรค มันเป็นสิ่งสึกหรอตามระยะ ถ้าผ้าไม่บาง จานไม่บาง ก็อาจจะไม่สามารถขอเปลียนได้.