ผู้เขียน หัวข้อ: รับประกันแบต hybrid 10 ปี camry hybrid อยากถาม พี่ J!MMY ว่าจริงรึเปล่าครับ  (อ่าน 14341 ครั้ง)

ออฟไลน์ scott1

• Newbie
  • *
เห็น camry club เขา post ไว้ครับ
http://www.camryclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=45413&postdays=0&postorder=asc&start=0
แล้วก็ E-toyota
http://www.etoyotaclub.net/applications/webboard/post_topic.aspx?fid=43&id=1059

แต่เวป www.toyota.co.th ยังไม่มีรายละเอียดเลยครับ เลยอยากทราบว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
โห 5 ปีนี่ผมก็ว่าเยอะแล้วนะ 10 ปีนี่คงไม่มั้ง ผมว่า :-\

PKS8

• บุคคลทั่วไป
10 ปีครับ เพราะญติผมเป็น dealer อยู่ แกยังโทรมาถามเลยว่ามันประกัน 10 ปี เอ็งคิดว่าอาควรสั่งมาขายดีป่าวอ่ะ

ออฟไลน์ Satanic za'

10 ปีนี่เปลี่ยนทั้งลูกหรือเปลี่ยนเฉพาะเซลล์ครับ

อ้อ ขอถามนิดนึงครับ แล้วคนขับจะรู้ได้ยังไงอะครับ ว่าแบตมันหมดอะครับ เวลาจอดอยู่เฉยๆมันจะสับเปลี่ยนไปใช้น้ำมันเร็วขึ้นหรือยังไงครับ หรือว่ามันมีเป้น scale บอกระดับอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 18:41:12 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Satanic za'

เข้าไปอ่านดู เห้นบอกว่าอาจจะมีเงื่อนไขบางประการด้วย เช่น ต้องเข้าศูนย์ตลอด ห้ามดัดแปลงระบบไฟฟ้า อะไรประมาณนี้ด้วยนิครับ

ผมว่าไอที่น่าห่วงน่าจะเป็น Gen หรือ motor มากกว่าแบตนะ เห้นว่า Gen ราคาเป็นแสนเลยนิครับ อยากรู้เหมือนกันว่าอายุการใช้งานมันเท่าไหร่

preme123

• บุคคลทั่วไป
รู้สิครับ

จะหมดเร็วมาก

หรือว่าชาร์ตไม่เข้าเลยครับ

หรือว่าหมดเร็วมากจนไม่สามารช่วยเครื่องยนต์ได้เลย ก็เครื่องติดตลอด อะครับ  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

เก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
จาก e-toyotaclub นะ

" เพื่อเป็นการสร้างความมั่นใจให้กับลูกค้า Camry Hybrid ไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย
และอายุการใช้งานของ แบตเตอรี่ hybrid ว่าจะใช้ได้ไม่นานเหมือนแบตเตอรี่ทั่วๆไป
ทางบริษัทโตโยต้าจึงได้มีแคมเปญพิเศษนี้ออกมาให้กับลูกค้า รถ Camry Hybrid โดย
บริษัทรับรองอายุการใช้งานของ แบตเตอรี่ Hybrid ช่วงปีที่ 6 - 10 เริ่มตั้งแต่วันที่ 1 พค
ถึง 31 ธค 53 และมีผลย้อนหลังให้ลูกค้า รถ Camry Hybrid ที่ได้ซื้อไปก่อนหน้านี้ด้วย
โดยการเปลี่ยนเพื่อทดแทนแบตเตอรี่ Hybrid ที่เสียหาย อันเนื่องมาจากความบกพร่อง
ของวัสดุ/ชิ้นส่วนหรือการประกอบจากโรงงาน ภายใต้การใช้งานตามปกติ ทั้งนี้ ไม่รวมถึง
ความเสียหายจากอุบัติเหตุ, อุบัติภัยต่างๆ  และในการใช้สิทธิ์แคมเปญนี้ ลูกค้าจะต้องชำระ
ค่าดำเนินการ 1,000 บาท ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม ไม่รวมค่าแรงและค่าใช้จ่ายอุปกรณ์ต่างๆ
ที่เกี่ยวข้อง ( ถ้ามี ) .ในการถอดเปลี่ยนและติดตั้ง นะครับ

หมายเหตุ : ถ้าแบตเตอรี่ Hybrid เกิดเสียหายก่อน 5 ปี สมาชิกสามารถเคลมได้
โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆครับ "

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
คำถาม

1. แล้วทำไมเฉพาะรถที่ขายไปก่อนหน้า และรถที่จะขายต่อไปจนถึงสิ้นปีนี้ล่ะ ?

ถ้าผมจะซื้อ Camry Hybrid ปีหน้า Toyota จะเลิกแคมเปญนี้เหรอครับ ?  หรือเพราะว่า

ที่กำหนดไว้แค่สิ้นปีนี้ ก็เพราะต้องการจะกระตุ้นยอดขายที่ตอนนี้ มันอืดๆ อยู่ เท่านั้น

งงๆ กับ logic นะ ไม่รู้ว่า เพื่อต้องการสร้างความมั่นใจในสินค้า หรือเพื่อกระตุ้นยอดขาย ?

2. คิดๆ แล้ว ผมล่ะ สงสารคนทำ Altis Minorchange จังเลย

ถ้าข่าวเรื่อง เกียร์ CVT เป็นจริงล่ะก็  แล้วดันมาออกขายในช่วงเวลานี้  เหงื่อตกกีบแน่ๆ

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
ขยายเวลารับประกันเป็น 10 ปีจริงแน่ๆ ครับ เพราะเห็นโฆษณาในหนังสือพิมพ์แล้ว (คุณดู๋สัญญาเต็มหน้ากระดาษเลย)

ส่วนรายละเอียดเงื่อนไขจะเป็นอย่างไรต้องลองถามทาง Sales ดูแล้วหล่ะครับ

ส่วนที่ให้เฉพาะภายในปีนี้ มองว่าเป็นการกระตุ้่นยอดมากกว่าครับ เพราะปีหน้าน่าจะมี Prius มาแบ่งยอดไปพอสมควร โดยเฉพาะอย่างยิ่งกลุ่มลูกค้า Fleet ที่ต้องการนำรถไปสร้างภาพลักษณ์ด้านการดูแลสิ่งแวดล้ิอม หรือลดโลกร้อน (เนื่องจากไม่จำเป็นต้องซื้อรถราคา 1 ล้าน 6 แสน แล้วซื้อราคาล้านต้นๆ ก็สร้างภาพได้เหมือนกัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 09:27:00 โดย wpookpho »

ออฟไลน์ friday

• Newbie
  • *
ขยายเวลารับประกัน ดีจริงๆ ต่อไปก็หมดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย และข้อสงสัยในอายุการใช้งานแล้วสิน่ะ เพื่อนๆ

ออฟไลน์ fongleon356

• Newbie
  • *
ผมคิดว่าน่าสนใจดีนะครับ  จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายกันอีกต่อไป

ออฟไลน์ Twitty

• Newbie
  • *
ผมคิดว่ามันคุ้มค่ามากๆครับ สำหรับการขยายเวลาการรัาบประกันแบตเพิ่มขึ้นเป็น10 ปี ซึ่งผมได้ประโยชน์จากตรงนี้เต็มๆครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าแบตล่ ะเพราะ มีเวลาเพิ่มขึ้นอีกตั้ง 5 ปี

ออฟไลน์ Nantana

• Newbie
  • *
ดีจังเลย ที่ขยายเวลาการรับประกันแบตเพิ่ม

ออฟไลน์ Chris Evn

2. คิดๆ แล้ว ผมล่ะ สงสารคนทำ Altis Minorchange จังเลย

ถ้าข่าวเรื่อง เกียร์ CVT เป็นจริงล่ะก็  แล้วดันมาออกขายในช่วงเวลานี้  เหงื่อตกกีบแน่ๆ

เกียร์ CVT มันเกิดปัญหาอะไรครับ