ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง AISIN ดีไหมครับ  (อ่าน 22380 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kittiphum

• Jr. Member
  • **
น้ำมันเครื่อง AISIN ดีไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 20:48:16 »
คือว่ามีคนมาบอกว่า AISIN น้ำมันเครื่องดี ผมลองหาข้อมูลดูไม่เจอเลยเจอว่าดังเรื่องเกียร์

อยากรู้ว่าใครเคยใช้บ้างครับ ดีไม่ดียังไงรบกวนบอกหน่อยครับ ปกติจะได้ยินแต่พวก Mobil Shell Motul Castrol ไรพวกนี้ที่ดังๆในบ้านเราอ่ะครับ

รูปตัวอย่างเฉยๆนะครับ ผมไม่มีเจตนาโฆษณาแต่อย่างใด ถ้าหากผิดกฎต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: น้ำมันเครื่อง AISIN ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 00:12:09 »
สงสัย อะไร แล้วไม่ลองหน่อยรึครับ?

กึ่ง สังเคราะห 10w40 แกลลอน 550
เห็นอู่เพื่อน เปลี่ยนให้ลูกค้า
ของราคานี้ คนใช้ คงไม่คาดหวังอะไรมากนะครับ

มาตรฐานAPI-SN
เครื่องยนต์ กับ เกียร์
ส่วนตัวผม เกียร์จะพังก่อนครับ (Ford Fiesta) อิอิ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Vincent219

• Newbie
  • *
Re: น้ำมันเครื่อง AISIN ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 03:51:49 »
ยี่ห้อนี่ ได้ยินว่าเป็น OEM ค่ายรถเรื่องของเหลว ผมไม่เคยใช้น้ำมันเครื่องของเจ้านี้ แต่น้ำมันเกียใช้กับ vios มา 3 แกลลอนละ ก็ยังปรกตินะ ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member

ออฟไลน์ Kittiphum

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 16:36:06 »
จากที่ผมลองหาข้อมูลดู ถ้า API SAE อยู่ในระดับเท่าๆกันคิดว่าก็ใช้ได้แหละ ส่วนอันไหนคุณภาพดีกว่ากัน ทนร้อนทนฯลฯ ทำความสะอาดมากกว่ากัน มันมองไม่เห็นด้วยตา ผมลองเลือกที่ราคาล่ะกัน 55555+ อันไหนถูกเลือกอันไหน แต่ถ้ามีจังหวะดีๆ ได้ Mobil ถูกๆ คงเลือก Mobil มากกว่าอ่ะ 555555