ผู้เขียน หัวข้อ: Civic พบปัญหาใหม่แล้วครับ ที่ปัดน้ำฝนฝั่งคนขับปัดไม่สะอาดครับ  (อ่าน 12210 ครั้ง)

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
ของผม FD เปลี่ยนยางของศูนย์ก็หายแค่ 2-3 เดือนเองครับ ซื้อก้านใหม่ในเว็บออนไลน์ 350 คู่หนึ่งดีอยู่ 1 อาทิตย์เป็นอีกแล้ว เลยซื้อก้านของ 3M ก็ยังเป็น ทั้งหมดนี่คือเปลี่ยนยกก้านเลยนะครับ
        ไม่รู้ตอนนี้ตัวใหม่ยังใช้ของ MITSUBA ไหมเพราะของ FD ทั้งตัวก้านและยางเป็นของ MITSUBA มีพิมพ์นูนที่เนื้อยางเลย
สงสัยผมคงต้องเปลี่ยนกระจกบังลมหน้าไม่ก็เปลี่ยนคันละหล่ะ เอาใจช่วยนะครับ

ขอบคุณครับ ว่าจะไปลองซื้อ bosch aero twin มาเล่นเลยครับ
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถ้าเป็นที่ยางปัด ก็ดีไปครับ ผมกลัวเป็นที่การติดตั้ง ถ้าติดไม่ดี คงต้องปรับแก้กันไปครับ

• **
ถ้าเป็นที่ยางปัด ก็ดีไปครับ ผมกลัวเป็นที่การติดตั้ง ถ้าติดไม่ดี คงต้องปรับแก้กันไปครับ

ไม่น่าเป็นที่ติดตั้งครับ เพราะวันแรกที่ไปรับรถยังเรียบกริ๊บ แต่ใช้เดือนเดียวเป็นเลย ช่างที่ศูนย์บอกซื้อยางศูนย์ใหม่ก็เป็นอีก ลองเปลี่ยนยี่ห้อข้างนอกไปเลยครับ ถ้าทางฮอนด้ายังไม่แก้อะไร คือถ้าเป็นที่ฝั่งคนนั่งจะไม่มีมีปัญหาเลยครับ นี่เป็นตรงระดับสายตาคนขับ เวลาฝนตกสะท้อนกับไฟทางครับ มองยากมาก T_T
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ฝั่งซ้ายเป็นไหมครับ

• **
ฝั่งซ้ายเป็นไหมครับ

ไม่เป็นครับ สะอาดปกติ