ผู้เขียน หัวข้อ: w211 cdi วิ่งไปสามแสนโล น่าซื้อมาใช้ไม๊ครับ  (อ่าน 9207 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wazabi

• Newbie
  • *
พอดีผมมีคนรู้จักอยากจะขาย e220 cdi ในราคาถูกๆให้น่ะครับ แต่ไมล์ปาไปสามแสนแล้ว ไม่ทราบว่ามันยังจะน่าซื้อมาใช้อยู่ไม๊ครับ
โดยส่วนตัวมีแคมรี่กับอัลพาร์ดใช้อยุ่แล้วน่ะคับ ก้อเลยอยากจะได้พี่เบ๊นมาประดับบารมีซักหน่อย แฮ่ม!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: w211 cdi วิ่งไปสามแสนโล น่าซื้อมาใช้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 16:24:08 »
วิ่งเยอะมากๆๆๆๆ

ถ้าไม่ได้รู้จักกันกับเจ้าของเก่าอย่างสนิทชิดเชื้อ
ถ้าไม่มีประวัติการซ่อมบำรุงรักษามาก่อน เก็บ Records ไว้ไม่ดี
ถ้าไม่มีอู่นอกที่รู้จักไว้ใจได้

ห่างดีกว่าครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
Re: w211 cdi วิ่งไปสามแสนโล น่าซื้อมาใช้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 16:34:01 »
รถบริษัท รถสนามบิน หรือรถโรงแรมหรือเปล่าครับ

ไมล์มันเยอะจริงๆครับ แต่ถ้าสภาพทั่วไปยังดีอยู่ แล้วขายถูกจริง ก็ยังไหวอยู่

เลยอยากรู้ว่าที่ว่าถูกเนี้ยถูกขนาดไหน ถ้าถูกจริงถึงจะต้องเปลี่ยนเครื่องก็ยังคุ้มครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Wazabi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 16:57:55 »
เขาบอกผ่านหนึ่งล้านถ้วนๆน่ะครับ คนขายเป็นเพื่อนสนิทสมัยเรียนของคุณพ่อเองครับ ไว้ใจได้ครับ  ;p

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 18:17:10 »
หนึ่งล้านถ้วนถือว่าถูกมากครับ รถปีไหนครับ?

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 18:45:52 »
ถ้าล้านถ้วนนี่ถือได้ว่าราคาลงไปทับกับตากลม(w210)เลยครับ

เป็นผมถ้าวิ่งปีละไม่มากเท่าไหร ผมเอานะครับ สำหรับราคานี้

เครื่องดีเซลปกติจะทนกว่าเบนซิลอยู่แล้ว เบนซ์ดีเซลรุ่นเก่าๆนี้ทนมากกกครับ แต่รุ่นใหม่ๆไม่แน่

แนะนำให้กันเงินไว้จำนวนหนึ่ง(เป็นผมจะซักสองแสน) เอาไว้ซ่อม หรือเผื่ออีกปีสองปีอาจต้องโอเวอร์ฮอล์เครื่อง เกียร์ หรือช่วงล่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 18:51:45 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 18:55:11 »
ผมว่าถ้ามีเงินเหลือสักสองสามแสน  แล้วพอรู้แหล่งซ่อมที่ทำแล้วจบและไม่ฟัน (หรือฟันไม่แรง) 

และมีรถหลายคันอยู่แล้ว

ก็รีบสอบเลยครับ^^

เผลอๆทำกำไรได้อีก
阿蘇山

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 21:45:10 »
อืม...ที่เยอรมันเค้าใช้รถยนต์เครื่องดีเซลกันถึกมาก
วิ่งกัน 2 แสน 3 แสนโลทั้งนั้น ก็ยังใช้กันได้ ทึ่งจริงๆ
ถ้าเช็คแล้วรถมือเดียวจริงๆ
ราคาสมเหตุสมผล
มีประวัติเข้าศูนย์
ก็แนะนำนะครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 22:12:57 »
เลขไมล์ จิ๊บๆ

ถ้ารถสภาพดูแลรักษาดีตามที่มันสมควรจะเป็น

ราคานี้ถือว่าถูกมาก

เพื่อนผมซื้อ 525i E60 มา รถวิ่งไปสองแสนปลาย

หย่อนสามแสนโลไปนิดหน่อย

ยังใช้ชิวเลยครับ ซ่อมยังไม่ถึงแสนเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 22:21:30 »
ผมคิดว่าควรขึ้นอยู่กับสภาพรถน่ะครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 22:29:46 »
ข้อเตือนใจที่สำคัญที่สุดในการซื้อรถมือสอง คือ "อย่าไปคิดว่า เราจะโชคดีเสมอไป อย่าคิดว่าเขาจะใจดีให้เราเสมอไป"

รถคันนี้ถ้าดีจริง พูดกันตามหลัก ขายล้านห้ายังไม่ถือว่าแพง แล้วทำไม ถึงขายแค่ 1 ล้านถ้วน

เป็นคำถามที่คุณต้ัองไปหาคำตอบเองครับ

จำเอาไว้ว่า อย่าซื้อรถมือสองโดยเห็นแก่ราคาูถูก โดยมิได้ดูให้ละเอียดโดยเด็ดขาด....

จำเอาไว้ว่า หากรถผ่านการชนหนักสาหัสมาแล้วถูกเอามาย้อมแมว ขายให้ถูกสักแค่ไหนก็ไม่คุ้มจะซื้อ รวมทั้งรถซ๊นามิด้วย
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 22:49:59 »
ข้อเตือนใจที่สำคัญที่สุดในการซื้อรถมือสอง คือ "อย่าไปคิดว่า เราจะโชคดีเสมอไป อย่าคิดว่าเขาจะใจดีให้เราเสมอไป"

รถคันนี้ถ้าดีจริง พูดกันตามหลัก ขายล้านห้ายังไม่ถือว่าแพง แล้วทำไม ถึงขายแค่ 1 ล้านถ้วน

เป็นคำถามที่คุณต้ัองไปหาคำตอบเองครับ

จำเอาไว้ว่า อย่าซื้อรถมือสองโดยเห็นแก่ราคาูถูก โดยมิได้ดูให้ละเอียดโดยเด็ดขาด....

จำเอาไว้ว่า หากรถผ่านการชนหนักสาหัสมาแล้วถูกเอามาย้อมแมว ขายให้ถูกสักแค่ไหนก็ไม่คุ้มจะซื้อ รวมทั้งรถซ๊นามิด้วย

เขาบอกผ่านหนึ่งล้านถ้วนๆน่ะครับ คนขายเป็นเพื่อนสนิทสมัยเรียนของคุณพ่อเองครับ ไว้ใจได้ครับ  ;p

จขกท เขารู้จักเจ้าของครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องปกติ ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Quadrifoglio Verde
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 23:32:00 »
จากประสบการณ์การใช้รถกะบะมาสองคัน  คันละเกือบๆห้าแสนกิโล

คิดว่า คงจะไม่คุ้มเท่าไรครับ สำหรับรถคันนี้ เด๋วมันจะมีจุกจิกตามมาอีกมากมายและยิ่งเป็นรถยุโรปด้วย
ปัจจุบัน ใช้triton มา1ปี วิ่งไป แสนสี่หมื่นกว่าโลแล้ว  ผมก็ดูแลอย่างดีนะครับ แน่นอนครับว่าความประหยัดมันไม่ได้เท่าตอนออกใหม่ๆ และอัตราเร่งก็ไม่ได้ดีเท่าเดิมด้วยครับ  ยิ่งคันเก่าเป็นสตารด้า  วิ่งไปสี่แสนกว่าห้าแสนโล กินน้ำมันเครื่องมากมาย เด๋วรั่วเด๋วซึม

วิ่งมาสามแสน ต่อให้เป็นคนรู้จักยังไงก็ไม่คุ้มครับสำหรับค่าบำรุงรักษา  รถระดับนี้ซื้อมาแล้ว น่าจะได้ขับแบบชื่นชมกลับต้องมากังวลเรื่องเงินๆทองๆ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 23:48:28 »

เห็นด้วยครับ ค่อยคิดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 23:29:26 »

จขกท เขารู้จักเจ้าของครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องปกติ ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Quadrifoglio Verde

นั่นแหละครับ ผมหมายถึง แม้แต่เพื่อนก็อย่าพึงมั่นใจมากเกินไปครับ  :)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011