ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่jimmy เกี่ยวกับ kia carnival โฉมเเรกครับ  (อ่าน 4224 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามพี่jimmy เกี่ยวกับ kia carnival ตัว 2.4 เบนซินโฉมเเรกครับ
พอดีสนใจอยากได้มาติดเเก็ซใช้งานครับ เเต่หากระทู้ริวิวไม่เจอครับ
เลยอยากถามพี่jimmy ครับ ว่าเคยลองขับหรือปล่าว ถ้าเคยขับเเล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ
เเล้วรถรุ่นนี่ถ้าไม่เข้าศูนย์ของยนตรกิจ ซ่อมตามอู่ทั่วไปได้หรือเปล่าครับ
เเละสอบถามเพิ่มเติมว่าในอนาคต มีโอกาสไหมครับที่ kia จะมาทำการตลาดเอง เเทนยนตรกิจครับ
เหมือนอย่างเช่นกรณีของ hyundai นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนสอบถามพี่jimmy เกี่ยวกับ kia carnival โฉมเเรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:20:58 »
ณ เวลานี้ เกีย ไม่น่าจะคิดเข้ามาลุยเองหนะครับ

เกีย อยู่ภายใต้แบรนด์ ฮุนได ทำอะไรต้องคิดหน้าคิดหลังมากกว่าเก่า

คาร์นีวัล ตัวแรกนี่ ผมไม่เอาเลยแหะ
มันเป็นรถที่ นิ่ม ย้วย ช่วงล่างไม่ถึงกับดีนัก
พวงมาลัยค่อนข้างเบา
ราคาอะไหล่ คนที่ใช้อยู่ จะไม่คิดว่าแพงเท่าไหร่ครับ
ถ้ายังอยากได้ พยายามหารถที่เป็นเบาะผ้าเอาไว้ครับ
เบาะหนัง เคยมีเคสเกิดเรื่องมาแล้วในอดีต กลิ่นเบาะมันแรงมากๆ
จนผมเองยังแสบจมูกเลยทีเดียว

คาร์นีวัลใหม่ แก้ปัญหาเก่าๆ ไปได้เยอะแล้ว และน่าใช้กว่ารุ่นเก่านิดหน่อยครับ

• **
Re: รบกวนสอบถามพี่jimmy เกี่ยวกับ kia carnival โฉมเเรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:38:12 »
ขอบคุณมากคับพี่จิมมี่  ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับอัตราเร่งของรถ นิดหน่อยครับ ว่าช่วงออกตัวมันอืด หรือเปล่าครับพี่
เพราะที่ดูจากตัวรถเเล้ว ผมว่าเครื่องมันค่อนข้างเล็กครับ เมื่อเทียบกับตัวรถ
เเล้วถ้าผมซื้อมาใช้วิ่งเต็มที่ไม่เกิน 120 มันสามารถควบคุม เเละให้ความมั่นใจได้หรือเปล่าครับ พอดีเป็นคนขับรถไม่เร็วเท่าไหร่ครับ
เเล้วถ้าเทียบกับ toyota innova ตัว 2.0  โดยที่ไม่คำนึงถึงยี่ห้อ เเละศูนย์บริการ รวมทั้งอะไหล่
เน้นเฉพาะตัวรถเเละประสิทธิภาพการขับขี่การควบคุม ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 13:44:35 »
ตอนที่ลองขับ กดเต็มตีนไม่ได้ครับ เจ้าของรถนั่งอยู่
และรถคันนั้น เป็นรถที่มีปัญหาเรื่องกิล่นภายในเข้าขั้นรุนแรงมากเสียด้วยครับ

แต่อย่าคาดหวังกับอัตราเร่งจากรถประเภทนี้เลยครับ
มันพอเร่งได้ และเดินทางไกลได้แบบสบายเรื่อยๆ หนะครับ

ส่วน Innova เป็น มินิแวน ที่สร้างขึ้นบนเฟรมแชสซีของ Hilux Vigo
ดังนั้น การปรับเซ็ตระบบกันสะเทือนออกมา ก็ต้องทำให้ได้ตาม โจทย์
คือ เซ็ตให้ลงตัวที่สุด เท่าที่ต้นทุนจะกำหนด
และตลาดหลักคืออินโดนีเซีย อยากได้ (เน้นนุ่มนิ่ม)

เรื่อง Innova ต้องถามคุณ P_Wut ครับ รายนั้นเขาใช้จริง อิอิ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 20:09:38 »
รบกวนถามพี่ jimmy เพิ่มเติมอีกนิดครับ เคสที่พี่ว่าเรื่องกลิ่นเบาะ ใช่เคสของคุณ rinnie หรือเปล่าครับ
พอดีผมลองหาข้อูลจาก google เจอครับ เเต่ไม่ทราบว่าสุดท้ายผลออกมาเป็นอย่างไร
ไม่ทราบว่าผลสรุปของคุณ rinnie กับยนตรกิจเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 06:25:38 »
 ::) ;D :D :) >:( ::)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 21:26:30 »
 ::) >:( ;D :) :'( :-* :-X