ผู้เขียน หัวข้อ: เจอนักเลงถนนครับ ลงมาหาเรื่อง ถ้าใส่เกียร์เดินหน้าเหยียบจะอ้างป้องกันตัวได้ไหม  (อ่าน 10605 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowjorking

• Newbie
  • *
    • http://chupachups.takeandcare.co.th/
อยู่ที่ดวงครับบางทีขอโทษหรือใจดีสู้เสือก็โดนมาหลายรายแล้ว จะผิดจะถูกผมว่าขอโทษได้ก็ขอโทษไม่ต้องเอากระจกลงสุดนะครับ เพราะวัยรุ่นหากอยู่กับเพื่อนๆ และอารมแบบนี้ผมว่าอาจจะโดนสอยผ่านกระจกได้ ให้ระวังตัวให้มากที่สุด เจอปัญหาเริ่มที่จุดไหนให้รีบเครียหรือหาที่คนเยอะๆแล้วค่อยคุย ถ้าขับรถออกมาเลยหรือหนี ปัญหาเกิดแน่นอนครับ เป็นผมก็โมโห
Driven by the heart

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
1. เจอเหตการณ์แบบนี้ต้องรีบบึ่งไปสถานีตำรวจหรือสถานที่ทหารทันทีครับ เขาช่วยเหลือเราเต็มที่แน่นอน

แน่นอนแค่ไหนครับ

แน่นอนว่าเขาจะช่วยป้องกันและไกล่เกลี่ยให้เหตุการณ์เบาลงครับ เพราะผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายกันกับน้องเจ้าของกระทู้เมื่อนานมาแล้ว แล้วได้พี่ทหารนี่ล่ะที่ช่วยให้ผมรอดจากเหตุการณ์นั้นมาได้

คุณจำกระทู้คนกร่างใส่ผมเมื่อนานมาแล้วไม่ได้เหรอครับ??? ตอนนั้นคุณก็เข้าไปตอบกระทู้ผมอยู่
นานมากเลยนะครับนั่น ต้องสตอล์คโพสท์ประกอบกับนึก แต่ก็นึกออก
ทั้งนี้ผมยังไม่สนิทใจว่าจะสามารถแก้ไขสันดานคนสถุลเหล่านี้ให้ดีขึ้นโดยง่ายครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
1. เจอเหตการณ์แบบนี้ต้องรีบบึ่งไปสถานีตำรวจหรือสถานที่ทหารทันทีครับ เขาช่วยเหลือเราเต็มที่แน่นอน

แน่นอนว่าเขาจะช่วยป้องกันและไกล่เกลี่ยให้เหตุการณ์เบาลงครับ เพราะผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายกันกับน้องเจ้าของกระทู้เมื่อนานมาแล้ว แล้วได้พี่ทหารนี่ล่ะที่ช่วยให้ผมรอดจากเหตุการณ์นั้นมาได้

คุณจำกระทู้คนกร่างใส่ผมเมื่อนานมาแล้วไม่ได้เหรอครับ??? ตอนนั้นคุณก็เข้าไปตอบกระทู้ผมอยู่
นานมากเลยนะครับนั่น ต้องสตอล์คโพสท์ประกอบกับนึก แต่ก็นึกออก
ทั้งนี้ผมยังไม่สนิทใจว่าจะสามารถแก้ไขสันดานคนสถุลเหล่านี้ให้ดีขึ้นโดยง่ายครับ

แบบนั้นแก้ยากอยู่แล้วล่ะครับ แต่อย่างน้อยเราก็ยังอยู่รอดปลอดภัย และทางเจ้าหน้าที่อาจตักเตือนเขาเหล่านั้น(และเราด้วย)ให้ระมัดระวังกับใจเย็นลงซักหน่อย มันต้องเข้าหูซักเศษเสี้ยวของคำพูดให้สำนึกบ้างล่ะ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ก็คุณทำผิดก่อน แล้วไปขับหนีเขา

น่าจะรีบจอดแต่แรก แล้วไหว้ขอโทษ จบเลย

ส่วนถ้ามันร้ายแรงจวนตัว ผมก็เหยียบใส่เหมือนกัน กฏหมายน่าจะช่วย

ว่าแต่คุณทำยังไงต่อ เพราะรถคันนั้นคงจำทะเบียนคุณได้ และคงจะตามมาเล่นคุณแน่ๆ

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
ผมขับรถ เจอคันหน้าขับโง่ดักดานแค่ไหน แค่ยกมือขอโทษ ไม่ต้องไหว้ด้วย หายเคืองทันที

บางคันเห็นขับแล้ว อยากจากลากลงมาตบหัวทิ่ม เช่น ออกรถไม่ดูรถหลัง

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ขอโทษก็จบลงด้วยดีครับ แต่ผมเคยเจอขับขวามาเร็วๆ แล้วเจอแทกซี่เข้าขวามาแบบไม่สนใจรถผมเลย แล้วเข้ามาและขับช้าแช่ขวาอีก เลยแซงซ้ายแล้วโยกมาขวาแต่ด้วยความหงุดหงิดผมโยกรถค่อนข้างแรงครับ
คันหลังก็คงจะรู้ว่าผมโมโหและก็เหมือนจะเอาคืน ผมก็เร่งหนีไปเรื่อยๆ แทกซี่ก็เหมือนจะตามอยู่ห่างๆ จนหายไป บางทีอารมณ์ชั่ววูบมันก็อยากเอาคืนเหมือนกันนะ
ถ้าเราพลาดมาแย่แน่ทั้งเราทั้งครอบครัว วันหลังต้องใจเย็นให้มากๆครับ ตัวเราเองก็ยังห้ามตัวเองไม่ได้เลยบางที
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ J_Serie5

ลำลูกกาคลอง2 ถนนฝั่งละ 3 เลน เวลาดึก+หาจังหวะออกยาก? ดึก+รถน้อย แต่ยังไปปาดหน้าจนเกิดปัญหาแบบนี้ ควรเปลี่ยนพฤติกรรมการขับขี่ครับ ถ้าไม่มั่นใจว่าถนนโล่งจริงๆก็อย่าเพิ่งออก รู้จักรอซักนิด ปัญหาก็ไม่เกิด แก้ไขซักนิด จบง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ลำลูกกาคลอง2 ถนนฝั่งละ 3 เลน เวลาดึก+หาจังหวะออกยาก? ดึก+รถน้อย แต่ยังไปปาดหน้าจนเกิดปัญหาแบบนี้ ควรเปลี่ยนพฤติกรรมการขับขี่ครับ ถ้าไม่มั่นใจว่าถนนโล่งจริงๆก็อย่าเพิ่งออก รู้จักรอซักนิด ปัญหาก็ไม่เกิด แก้ไขซักนิด จบง่ายกว่าครับ

ช่วงนี้เขามีกั้นทำรถไฟฟ้าครับ บางทีกั้นมาครึ่งนึงขาเข้า/ขาออก อีกครึ่งเป็นสองเลนสวนไปเลยก็มี
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
เคยเจอเหตุการณ์ประมาณนี้ครับ
ผมรีบลดกระจกโบกมือ ยกมือขอโทษเขาครับ ไม่เร่งเครื่องเลย และปล่อยเขาแซงไป ทุกอย่างจบครับ
ขับรถเมืองไทย ผมเชื่อว่าถ้าไม่เจตนา ไม่สาหัสมาก ยกมือขอโทษ หายโกรธทุกรายครับ
ปล. ขออภัย ตอบไม่ตรงคำถามจขกท.ครับ

ออฟไลน์ holahola66

ไปถึง อ้าว ลูกทหาร ,ตร.  อัยการ ?  หนักกว่าเดิม
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
มาประจาณตัวเองชัดๆเลยครับ คุณผิดตั้งแต่ทีแรกครับ ยังไงคุณก็ผิดเต็มๆ เป็นผมถ้าเจอแบบนี้แล้วกดหนีไม่ขอโทษ ผมว่าผมเอาหนักกว่ากระบะอีกครับ
เวลาเราผิด ยิ่งคนไทยนะ ยกมือขอโทษ ยกมือไหว้นะ อารมณ์จะดาวน์ลงทันทีเลย ผมก็เป็นถ้าเจอคนปาดหน้าไม่ได้ตั้งใจเค้าลดกระจกขอโทษนะผมเฉยๆเลยไม่โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2017, 08:54:11 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
คุณก็คิดได้นะว่าเค้าโมโหไม่ลงไปต่อความ แต่ทำไมไม่ขอโทษตั้งแต่แรกครับ ?
ขับหนีมันก็ยิ่งเหมือนกับไม่รู้สึกผิดกระบะก็เลยโมโหหนักเข้าไปอีก

แมนๆ ครับ ผิดก็ยกมือขอโทษ จบสวยทุกครั้ง

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.

ไปถึง อ้าว ลูกทหาร ,ตร.  อัยการ ?  หนักกว่าเดิม

กลับไปอ่านที่ผมตอบคุณ Ruksadindan ไว้ล่าสุดด้วยนะครับ ไม่หนักกว่าเดิมหรอก อย่างมากก็โดนตักเตือนกันทั้งคู่

หรืออยากเสี่ยงลุยเองเมื่อเหตุการณ์บานปลายโดยไม่มีคนกลางช่วยไกล่เกลี่ยก็แล้วแต่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2017, 15:04:03 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก