ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ Walk In Toyota Driving Experience Park  (อ่าน 5279 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
แชร์ประสบการณ์ Walk In Toyota Driving Experience Park
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 15:03:35 »
วันนี้เห็น Yaris Ativ ออกใหม่รู้สึกสนใจมาก คิดว่าวันนี้ Ativ คงยังไม่เข้า แต่อยากจะลอง Yaris กับ Vios ก่อน เพราะยังไงก็อยากได้ Hatchback มากกว่า

เลยชวนแม่ไปครับ แม่ถามว่า "แล้วเค้าจะให้ลองเหรอ ไม่ได้นัด"

ผมตอบว่า "โตโยต้านะม้า ถ้าวอล์คอินไม่ได้ก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว"

ก็ไปถึงครับ ลงไปถามว่าลองรถได้มั้ยครับ

พนักงานตอบว่า ไม่ได้ค่ะ ต้องโทรมานัด

เลยขับรถกลับบ้าน ได้นามบัตรมา 1 ใบ โทรนัดที่ 02-396-0777

สรุป อย่า Walk In ไม่งั้นจะหน้าแหกแบบผม

ออฟไลน์ BlueJays

• Jr. Member
  • **
Re: แชร์ประสบการณ์ Walk In Toyota Driving Experience Park
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 15:45:05 »
พึ่งรู้นะนี่ว่าต้องนัดก่อน
ตอนไปลองฟอร์จูนเนอร์โฉมปัจุบันตอนมันออกมาใหม่ๆ ก็ขับรถไปลองที่ศูนย์ที่เชียงใหม่เลย ไม่ได้โทรนัด
นั่งรอซักพักเซลก็ขับมาให้ลองเลย

ของฮอนด้า ฟอร์ด กับ MG ก็ไม่ได้นัด เดินดุ่ยๆ เข้าไปขอลองขับ ก็ได้ขับเลย

แต่เคยโทรนัดของลองรถ เอ็ก เทรล กับ นิสัน ที่เชียงใหม่จะมี 2 เจ้า
เจ้าหนึ่ง บอกวันอาทิตย์ ไม่มีรถให้ลอง  ผมก็ถามต่อว่าฝ่ายขายปิดเหรอครับ  เขาก็ตอบว่า ไม่ปิด แต่ผู้จัดการเอารถกลับบ้าน !!???
อีกเจ้าหนึ่ง บอกมาลองได้เลย จะเตรียมรถให้
แต่แต่แต่ พอถึงวันนัด ผมไปหา คนทั้งศูนย์ไม่ทราบเรื่องที่ผมจะมา เซลที่รับสายคุยกับผมลาหยุด ไม่ได้เตรียมรถไว้ให้ (รถไปอยู่อีกศูนย์หนึ่งไกลมาก)

กลายเป็นว่า โทรนัดเพื่อลองขับ แต่ไม่ได้ขับ
ถ้าไม่โทรนัด ได้ขับเลย !!???

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
Re: แชร์ประสบการณ์ Walk In Toyota Driving Experience Park
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 16:31:17 »
ผมเคย walk-in วันธรรมดาไปเทส sienta ตอนออกมาใหม่ๆให้เทสนะครับ

ปล.สงสัยคนน้อย หรือ ไม่มีกิจกรรมพอดีครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 17:11:02 »
ผมว่ารถที่ออกมาระยะนึงแล้ว  บางทีมันไม่มีรถประจำอยู่ตลอด  อาจมีการหมุนเวียนรถส่งไปทำกิจกรรมต่างๆหรือภารกิจอย่างอื่น

ถ้ารถใหม่ๆคิวไม่เยอะผมว่าน่าจะได้

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 17:35:25 »
ปกติก็ walk in นะครับ
บางทีรอรถเข้าศูนย์ผมก็เดินไปลอง
คิดว่ารุ่นนี้เพิ่งออกมา คิวน่าจะเยอะ เลยต้องนัดก่อนครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 17:40:21 »
สำหรับการ Walk - in

จริงๆแล้วรถทดลองขับ ควรจะประจำการอยู่ครับ

แต่เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา ควรนัดล่วงหน้า อย่างน้อย ก็อุ่นใจกว่า

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 17:41:44 »
ผมก็ไปลองมาแล้วเมื่อ 3 เดือนก่อน ก็ walk in เข้าไป ไม่ได้นัด
แต่พอเข้าไปลองแล้ว  เดินออกมาแบบ งงๆ

มาลองรถ เพื่อจะตัดสินใจซื้อรถใหม่ หรือ มาเทรนฝึกขับรถ

พอมองเห็นคำว่า driving experience ค่อยเข้าใจ

ออฟไลน์ palma

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 08:21:18 »
ตอนนั้นก็หาข้อมูลเปิดเวปเขาก่อนจะไป พบว่าระบุว่าต้องจอง เลยทำการจองผ่านเวป

เรียบร้อยดีครับ บริการดี ได้ลองพอสมควร
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 14:50:03 »
ลองรถตามศูนย์ในกทม.คงมีรถแทบตลอด ไม่ต้องนัดก็คงได้ครับ
แต่นี่มันไม่ใช่ศูนย์นี่สิ ผมว่าควรจะนัดก่อนจริงๆนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 15:23:18 »
Walk In Toyota Driving Experience Park

ผมไม่ได้อะไรนะครับเจ้าของกระทู้เขาก็บอกสถานที่นะครับว่า Toyota Driving Experience Park ซึ่งไม่ไช่ศุนย์จำหน่ายรถนะครับ ทำไมเห็นแต่ล่ะคำตอบไปที่ศุนย์รถกันหมด Toyota Driving Experience Park นั้นเขาเป็นสถานที่ปิดนะครับมีสนามทดสอบหลายๆ อย่าง การจะเข้าไปใช้บริการต้องทำการนัดล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันครับ ซึ่งแต่ละวันจะมีการระบุว่ารถประเภทไหน เวลาไหนด้วยครับ ซึ่งจำนนในแต่ล่ะวันนั้นจำกัดครับต่อรถแต่ล่ะรุ่นนะครับ ผมเคยจองคิวจะไปทดสอบฟอร์จูนเนอร์ แต่คิวเต็มช่วงที่ผมวางเลยล้มเลิกไปครับ

ปล. Toyota Driving Experience Park อยู่ตรงบางนานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2017, 15:24:58 โดย BoringZee »

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 01:10:26 »
Toyota Driving Experience เป็นศูนย์อบรมครับ ผมไปอบรมคอร์สขับขี่ปลอดภัยมา น่าจะคล้ายๆที่ฮอนด้าเคยมีการเปิดอบรมคล้ายๆกันครับ ในคอร์สจะให้เราเลือกรถทดสอบ 1 คัน สอนทฤษฎีอยู่พักนึงจนลงสนามภาคปฏิบัติ ผู้สอนเน้นให้เรารู้จักกับระบบความปลอดภัยครับ เน้นให้ลองใช้งานระบบนั้นจริงๆ ทั้ง ABS VSC TRC หักหลบ สลาลอม ทรงตัวผ่านทางขรุขยะ โดยในสนามก็เซ็ทพื้นให้แห้ง เปียก หรือขรุขระให้เราได้ใช้ความสามารถของระบบต่างๆได้เต็มที่ึครับ ครูฝึกจะขับให้เราดู 1 รอบสนาม และรอบที่สองเราจะขับเองโดยมีครูฝึกคอยไกด์และดูแลความปลอดภัยอย่างกล้ชิด สนุกดีครับ ลองโทรนัดและลองไปขับดู ระบบหลายๆอย่างถ้าคนไม่เคยได้ใช้งาน เวลามันทำงาน ตัวเราจะล่กจริงๆครับ

ที่ศูนย์ จะไม่มีการขาย ไม่มีการพูดถึงราคาหรือโปรโมชั่น จะเน้นการอบรมเท่านั้นครับ ใครขายของโดนไล่ออกครับที่นี่
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky