ผู้เขียน หัวข้อ: เวลามีคนมาปรึกษาเรื่องซื้อรถ แล้วสุดท้ายเค้าไม่เชื่อคุณ จะรู้สึกยังไงครับ  (อ่าน 6300 ครั้ง)

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
ยังดีกว่า ให้เราแนะนำเซลที่เป็นญาติให้ พอเราคุยให้แล้ว ได้ข้อเสนอที่ดีกว่าที่อื่นแล้ว...ไม่ซื้อ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้สึกอะไรนะครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ไม่รู้สึก รถเขา เงินเขา เอาที่สบายใจ ล่าสุดมาถามผมอยากได้ SUV คันใหญ่ ภูมิฐาน ลุยได้บ้าง ผมแนะให้ซื้อ Bentley Bentayga ไม่เชื่อ ไปถอย Fortuner มาซะงั้น  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Kendow

เรื่องของเขาครับ เงินเขาไม่ใช่เงินเราไม่เห็นต้องวอรี่เลยครับ ถ้าซื้อไปไม่ถูกใจหรือมีปัญหาอย่ามาโทษเราก็พอครับ
เคยแนะนำผู้หญิงคนนึง เขาอยากได้ suv แต่ไม่มีข้อมูลอะไรเลย เลยแนะนำ cx5 ดีเซลไป เขามาบอกว่าชอบมากๆ ขับดีมาก ถูกใจมากๆ
คุณอาผมจะซื้อรถเล็ก แนะนำให้เอา city รุ่นล่างๆ แทนที่จะเป็น attrage เขาเลือก attrage แล้วตอนนี้บอกน่าจะเอา city ส่วนตัวคิดว่า กำลังเครื่อง ช่วงล่าง วัสดุภายใน ไม่โอเคอย่างแรง
รถส่วนตัวผม tiida 1.6 ตอนนั้นเทียบกับ jazz ge รู้สึกคิดถูกจริงๆ ที่เลือก tiida
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ TNN

• Full Member
คือถ้าเชื่อผมเนี่ยนะ
ป่านนี้ผมโดนด่าตั้งแต่ต้นปียันท้ายปี เชื่อสิ
.
.
คันที่แนะนำญาติๆไป
1. Subaru XV
2. Mazda 2.2 XDL
3. Ford Focus
4. Ford Everest
5. Pajero sport

ทุกคันที่แนะนำไป ไปๆมาๆ มีเรื่องเละเทะออกมาทั้งนั้น มีข้อจำกัดนู่นนี่นั่น
สุดท้ายญาติๆซื้ออะไร
1. Fortuner
2. Mu-x
3. Altis
4. Civic

โชคดี ที่เขาไม่เชื่อผม
และแน่นอน ญาติๆนี่ผู้หลักผู้ใหญ่ทั้งนั้น
รถตลาดคือทางเลือกสุดท้าย ของคนทำงานและไม่อยากจู้จี้
Accord H22 2.2 VTi-S
Benz C220 Elegance W202
Cefiro A33 3.0 V6
Vios sporty 2006 1.5s
Jazz GE 2008 1.5 SV VTEC
Mazda 2 sedan 2009 Maxx Sport 1.5
Pajerosport 3.2 GT 2010
HRV 1.8 EL
Pajerosport Elite 2021

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ขอคำปรึกษาใช่ว่าให้ตัดสินใจให้ ยังไงการตัดสินใจก็อยู่ที่เขาอยู่ดี จริงไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

มีสองประเภท
1. ตั้งธงไว้ในใจแล้ว อันนี้ไม่พูดมากครับ ตอบแบบ คุยๆกันชิวๆ
2. ไม่มีในใจมีแค่ตัวเลือก ข้อนี้ผมทุ่มสุดใจเลยครับ พาไปลองมาก็มี ให้เค้ารู้เองว่ารถก่อนซื้อมันลองได้นะ ตัดสินใจตามโปร ตามความชอบเองเลย

เหมือนกันครับ พวกตั้งธงไว้แล้ว บางทีขี้เกียจตอบอะไรมาก แต่พวกยังว่างๆ นี่สิ ผมช่วยเต็มที่เลย

ออฟไลน์ focus2012

แล้วแต่เค้าสิครับ ของแบบนี้

เราก็ได้แค่แนะนำ สุดท้ายเงินเค้า ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
คือถ้าเชื่อผมเนี่ยนะ
ป่านนี้ผมโดนด่าตั้งแต่ต้นปียันท้ายปี เชื่อสิ
.
.
คันที่แนะนำญาติๆไป
1. Subaru XV
2. Mazda 2.2 XDL
3. Ford Focus
4. Ford Everest
5. Pajero sport

ทุกคันที่แนะนำไป ไปๆมาๆ มีเรื่องเละเทะออกมาทั้งนั้น มีข้อจำกัดนู่นนี่นั่น
สุดท้ายญาติๆซื้ออะไร
1. Fortuner
2. Mu-x
3. Altis
4. Civic

โชคดี ที่เขาไม่เชื่อผม
และแน่นอน ญาติๆนี่ผู้หลักผู้ใหญ่ทั้งนั้น
รถตลาดคือทางเลือกสุดท้าย ของคนทำงานและไม่อยากจู้จี้

ยินดีด้วยครับ
เป็นผมๆ ก็เสียวไส้  ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

เราแค่ให้คำปรึกษาครับ ส่วนเรื่องจ่ายเงินอะ เรื่องของเขา เราตัดสินใจแทนไม่ได้