ผู้เขียน หัวข้อ: เติอนภัย : รถเล็กอย่าพยายามแซง. หากไม่มั่นใจ  (อ่าน 16560 ครั้ง)

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
Re: เติอนภัย : รถเล็กอย่าพยายามแซง. หากไม่มั่นใจ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 14:53:57 »
เคสนี้ยาริสฝีมือขับอ่อน ลังเล กับกินเลน
แต่ฝีมือทำให้เกิดอุบัติเหตุนี่ระดับเทพ  :P

รถบรรทุก ไกลได้ไกล หลีกได้หลีก อย่าขับตามโดยไม่มีเหตุอันควรครับ

เจอหลากหลาย เสียวแทนหลายๆคันเวลาวิ่งต่างจังหวัด  :-\
วิ่งไกลๆมักเจอคันอื่น..
เส้นกลางทึบ          ห้ามแซง ก็แซง
ทางโค้งไม่เห็นไกล ห้ามแซง ก็แซง
ยอดเนินไม่เห็นสวน ห้ามแซง ก็แซง
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: เติอนภัย : รถเล็กอย่าพยายามแซง. หากไม่มั่นใจ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 14:56:11 »
คนที่ว่า ford ผมว่าก็ไม่เห็นเค้าจะผิดอะไรนะ แล้วต้องขับยังไงถึงจะเป็นคนฉลาดไม่ทราบ?

ผมเคยเหมือนกัน เจอรถแซงออกมา ต่อให้เราเบรกยังไง มันก็ไม่พ้นหรอก เพราะอีกฝ่ายแม่งก็ไม่เบรก แต่ตอนนั้นผมไม่หักหลบ มันเลยเช้าไปชนข้างๆกันเอง ตอนนั้นมันเกิดเร็วมากด้วย นึกอะไรไม่ค่อยทัน เบรกแล้วถือพวงมาลัยตรงๆอย่างเดียว

นึกแล้วก็ยังโมโหทุกครั้ง พวกขับรถแบบนี้

ปล.เท่าที่ดูฟอร์ดพยายามหักลบจนจะตกถนนอยู่ละ

ใช่ครับทำเป็นตัวเองเก่งทุกเรื่อง ไอ้คนพวกนี้ตายมาเยอะดูถูกคนอื่นอย่างนุ้นอย่างนี้ ตัวเองดีทุกอย่าง กระบะไม่เหน yaris หรอกคันหน้ามันบัง เเล้วช่องที่จะหลบมันเหลือนิดเดียวเขาก้หักให้ผ่านเเต่อาจจะเกือบตกข้างทางเเล้ว เลยหักกลับมา คุณอาจพูดก้ไม่ทำอย่างนั้นอย่างนุ้น ใครจะคิดขับสบายๆมาจะเจอไรแบบนี้ เเล้วถ้าคุณไปเจอแบบ ranger คุณอาจจะตกไปก่อนจะถึง yaris ก้ได้เพราะฉะนั้นอย่าทำเป็นตัวเองเก่งเเล่วดูถูกคนอื่นครับ พวกนี้ตายมาเยอะเตือนด้วยความหวังดีครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 15:07:07 »
อย่า !!!  แซง ตามใครเด็ดขาด !!

จังหวะมีไว้รอ ใจเย็น

อุบัติเหตุเกิดจากการรอไม่เป็น แค่นั้น!

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 15:15:34 »
จำได้ว่ากระทู้แบบนี้ จิมมี่ เคยเตือนว่าอย่านำมาโพสไม่ใช่เหรอ มันจุดประเด้นให้เกิดการดีเบทโต้เถียงกันไปมา กระทู้นี้ก้เหมือนกัน ผมเห้นเถียงกันไปมาทั้งสองฝ่ายเลย
แต่ผมก้ขอเม้นท์หน่อยละกันเรื่องนี้ แต่จะพูดประเด็นรถเล็ก ผมว่าคนไทยใช้รถเล้กผิดประเภทไปหน่อย แต่ก็เข้าใจว่าคนไทยเราบางบ้านเขาก็มีรถคันเดวจริงๆ ก็เลยต้องใช้มันหมดทุกลักษณะ กล่าวคือ อย่างรถเล้กเครื่อง 900 - 1200 ประมาณนี้ จริงๆแล้วเขาอกแบบมาให้เป็นซิตี้คาร์ ให้ใช้ในเมืองเป็นหลัก แต่ทุกวันนี้เราจะเห็นรถเล็กวิ่งออกนอกเมืองไปต่างจังหวัดกันไปทั่วเลย ที่จริงมันไม่ได้ผิดอะไรหรอก แต่มันไม่ค่อยเหมาะสม อย่างเซเลริโอนี่ นักศึกษาฝึกสอนที่โรงเรียนผมเคยถึงขนาดขับไปชลบุรีมาแล้วจากบ้านที่แพร่เลย บอกไปทั่วไทยมาแล้ว อุแม่เจ้า แล้วนั่นไม่โดนลมกระแทกจากสิบล้อกลบ้างรึ่นั่น รถเล็กนี่ บรรทุกเยอะมากๆ ขับเร็วออกต่างจังหวัดมันก็อืด ไม่เหมือนกลุ่มคอมแพ็ค หรือมิดเดิลไซส์ซีดานซึ่งเหมาะสมสำหรับทางไกลมากกว่า

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 15:36:07 »
สงสาร เรนเจอร์จริงๆ ชับมาในเลนตัวเองดีๆแถมเบี่ยงจนล้อลงไปวิ่งลูกรังข้างนึงก็แล้ว จะลงมากกว่านี้ก็ไม่ได้ เพราะมันมีป้ายข้างทางตรงช่วงที่ต้องหักหลบพอดี ยังไม่วายต้องมาโดนพวกนักขับรถฝีมือเทพๆในคีย์บอร์ด มาฝอยว่าคนนี้อ่อนคนโน้นอ่อนอีก ทั้งๆที่ชีวิตจริงพวกแมร่งเคยขับรถแรงเกิน 180 ม้ารึเปล่าก็ไม่รู้ ทำเป็นรู้ดีไปหมด เก่งทุกอย่าง แทนที่จะดูนะว่า เรนเจอร์มันเบี่ยงมาแต่ไกลให้ละ ใครมันจะคิดว่า ยาริสแซงโคตรพ่อโคตรแม่มันไปซะชิดไหล่ทางอีกเลนนึงขนาดนั้น ไม่ได้ด่าใครนะ พูดลอย แล้วดูในคลิปตอนที่ชนเสร็จ รถคันถ่ายคลิปเบี่ยงออกขวา ดูกันไหมว่าไหล่ทางมันเป็นลักษณะที่เฉียงลงแบบเนินชัน ต้องให้หักลงไปวิ่งข้างทางแบบเอียงโชว์เลยไหมถึงจะบอกว่าขับรถเก่ง ไอ่พวกชิบหาย ไม่ได้ด่าใคร พูดลอยๆอีกนั่นแหละ วิจารณ์กันแบบ ควายล้วนๆ ไม่มีวัวปน

ปล.อันนี้ผมว่าพวกคอมเม้นใน youtubeกะfacebook  นะ ในเวปเราคงไม่มีใครโง่ ดูสถาณะการ์ณไม่ออกหรอก เพราะสมาชิกเวปเรา เก่งๆกันทั้งน้าน

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 15:39:49 »
สงสาร เรนเจอร์จริงๆ ชับมาในเลนตัวเองดีๆแถมเบี่ยงจนล้อลงไปวิ่งลูกรังข้างนึงก็แล้ว จะลงมากกว่านี้ก็ไม่ได้ เพราะมันมีป้ายข้างทางตรงช่วงที่ต้องหักหลบพอดี ยังไม่วายต้องมาโดนพวกนักขับรถฝีมือเทพๆในคีย์บอร์ด มาฝอยว่าคนนี้อ่อนคนโน้นอ่อนอีก ทั้งๆที่ชีวิตจริงพวกแมร่งเคยขับรถแรงเกิน 180 ม้ารึเปล่าก็ไม่รู้ ทำเป็นรู้ดีไปหมด เก่งทุกอย่าง แทนที่จะดูนะว่า เรนเจอร์มันเบี่ยงมาแต่ไกลให้ละ ใครมันจะคิดว่า ยาริสแซงโคตรพ่อโคตรแม่มันไปซะชิดไหล่ทางอีกเลนนึงขนาดนั้น ไม่ได้ด่าใครนะ พูดลอย แล้วดูในคลิปตอนที่ชนเสร็จ รถคันถ่ายคลิปเบี่ยงออกขวา ดูกันไหมว่าไหล่ทางมันเป็นลักษณะที่เฉียงลงแบบเนินชัน ต้องให้หักลงไปวิ่งข้างทางแบบเอียงโชว์เลยไหมถึงจะบอกว่าขับรถเก่ง ไอ่พวกชิบหาย ไม่ได้ด่าใคร พูดลอยๆอีกนั่นแหละ วิจารณ์กันแบบ ควายล้วนๆ ไม่มีวัวปน

ปล.อันนี้ผมว่าพวกคอมเม้นใน youtubeกะfacebook  นะ ในเวปเราคงไม่มีใครโง่ ดูสถาณะการ์ณไม่ออกหรอก เพราะสมาชิกเวปเรา เก่งๆกันทั้งน้าน

555++ เฉียบ! ผมชอบมาเลยคอมเม้นนี้

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 15:52:03 »

ผมอ่านใน Comment ใน facebook ที่แชร์ๆกันมา เจอเทพนักขับคีย์บอร์ดทั้งนั้นละครับ โชว์ทักษะกันอย่างเต็มที่

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:15:53 »
อันตรายจริงๆ ไม่เจอกันตัวไม่รู้หรอก ว่าเสี่ยงตายแค่ไหน
ผมก็เคยประมาท ครึกคะนอง แซง ถนนเลนส์สวน แถวต่างจังหวัดเหมือนกัน ดีที่ รถสวนหักออกลงไล่ทาง ไม่งั้นคงตาย จากนั้นเลยไม่เกล้าทำอีก
วันก่อน เจอ CX-3 แซง 10 ล้อ แถว ถนนไป เขื่อนป่าสัก ผมละเสียวแทน

ออฟไลน์ blade

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:18:48 »
ผมขับรถไม่เก่ง
ถ้าผมขับ เรนเจอร์ ก็จบเหตุการแบบนี้ ถ้าเห็นรถแซงขึ้นมา สัญชาตญาณก็คงขับชิดไหลทาง และคิดว่าคันที่แซงมาจะหักซ้ายไปทางเลนเดิม
แต่มันไม่เป็นอย่างงั้น เหมือนเดาๆว่าไครจะไปทางไหน จนสุดท้ายก็ต้องหักหลบเอง แล้วไหลทางก็ชัน ขอบถนนคงหนา หักขึ้นมาก็คงเป็นแบบที่เห็น

ออฟไลน์ king79

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:23:57 »
มาลองมุมมองของเรนเจอร์กันบ้าง   ผมว่าคงขับมาแล้วเห็นแล้วล่ะว่า  มีรถแซงมาในเลนของตัวเอง และคงประเมินแล้วว่าแค่ชะลอความเร็วลงก็น่าจะพ้นไปได้  แต่ไม่นึกว่ามีรถตามหลังมาอีกหนึ่งคัน  ซึ่งยาริสที่ตามหลังคงโดนกระบะคันหน้าบังเต็มคัน  ทีนี้พอกระบะแซงพ้นเริ่มกลับเข้าเลนตัวเอง  เรนเจอร์ก็คงเพิ่งจะเห็นว่ามีรถวิ่งเข้ามาในเลนของตัวเอง และไอ้ยาริสที่วิ่งเข้ามาก็ดันแซงกินเลนซะขนาดนั้น  ก็คงตกใจพยายามเบี่ยงให้ชิดเลนซ้ายสุดแล้ว  ด้วยความที่เข้าซ้ายสุดล้อด้านซ้ายทั้งสองล้อน่าจะตกขอบถนนไปแล้ว  พอจะดึงกลับเข้ามาบนถนนก็อาจมีการกระโดดของล้อระหว่างเปลี่ยนเลน หรืออาจหักเข้าแรงไป  ก็เลยเสียหลักพุ่งชนก็เป็นได้นะครับ  ดูจากตอนชนก็เบาลงมาทีเดียวแล้ว   เคสนี้ผมมองว่าถ้าสุดวิสัยจริง  ยาริสน่าจะดึงกลับมาให้อยู่กงกลางๆ เลนกว่านี้  นี่อะไรแซงไปจนเกือบจะชิดเส้นขอบของอีกเลนแระ (ขับแบบไม่มีน้ำใจเลย) จริงๆ แล้ว ถนน 2 เลนที่สวนกันแบบนี้สามารถวิ่งกันได้ 3 คันนะ 

ออฟไลน์ nottii77

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:26:26 »
สงสารวีโก้สีขาว และ เรนเจอร์ ที่ขับไปดีๆก็เดือดร้อนซะงั้น

รถสิบล้อเบรคให้เข้าจนล้อแทบลาก แต่ยาริสแซงห่างเกินไป

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:31:07 »
คันเรนเจอร์ ทำดีที่สุดแล้วครับ ..... ลองย้อนดูคลิปกันสัก 2-3 รอบนะ ...

เค้าหลบจนล้อตกถนนไปแล้ว และจังหวะที่เกือบจะชน เค้าสบัดหลบยาริส ซึ่งถ้าไม่สบัดหลบ อาจจะชนยาริสไปแล้ว และนั้น ทำให้รถเค้าเสียหลักครับ .....

ส่วนคันยารีส กล้องถ่ายเหตุการได้หมด เห็นทะเบียนด้วย น่าจะรอดยากครับ เอาผิดได้เต็มๆ

เอาใจช่วยกระบะ ทั้ง 2 คัน ฟ้องเรียกค่าเสียหายจากยาริส สักคนละ 2แสนนะ (ในรถมีกี่คน คูณเอา)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:31:53 »
รู้สึกเสียหลักง่ายมาก เหมือนขับมาราวๆ 60-80 แค่นั้น

Ranger รุ่นนี้ไม่มี VSC เหรอครับ

รู้สึกว่า Ranger จะมี ESP แค่รุ่น Wildtrak นะครับ  รุ่นใน CLip เหมือนจะไม่ใช่ป่าวอะครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:35:31 »
ยาริส ไม่ใช่แค่รถแรงไม่พอ คนขับไม่มีวัวผสมเลยจริงๆ จัดว่าน่ายึดใบขับขี่ เสียดายน่าจะโดนสวนแทน

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:38:50 »
ส่วนใหญ่ขับแบบนี้ เดาได้เลยว่าใครขับ(เกียร์ซีวีทีป่าว)เร่งไม่ขึ้น ไม่ช้วร์อย่าแซงเลยรถแค่นี้ คนอื่นเขาเดือดร้อนแย่มากๆ

ออฟไลน์ Hein9er

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:42:26 »
ผมว่า yaris มันไปได้ไวกว่านั้นนะ จากที่เคยสัมผัสมา หรือเพราะว่ามันเป็นเนินเขาหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็อาจมีขนของหนักในรถ

แต่กรณีนี้ผมว่าไม่ควรไปว่า Ranger นะ เค้าขับมาดีๆ จะขับเก่งหรือขับอ่อน คือเค้าก็ขับถูกต้องตามกฎระเบียบ
อีกอย่างผมว่าเค้าเบรคแล้วนะครับ เพราะพอกระบะแซงพ้นได้สักพัก หน้า ranger ก็ปักมาแล้ว แถมเบี่ยงออกข้างทางให้ด้วย
ดีไม่ดีก่อนหน้าที่กระบะจะหลบ อาจจะไม่เห็น yaris ด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ Vipvipvip

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:59:43 »
ขนาดหลบให้จนตัวเองหมุนไปชนชาวบ้านแล้ว ยังมีคนมาว่าอีก

สรุปงานนี้10ล้อผิดครับ 10ล้อต้องขับ150++
ทุกคันจะได้ไม่ต้องแซงให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น

ออฟไลน์ inoros

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 17:05:38 »
rangerก็เบี่ยงหลบจนจะตกถนนอยู่แล้วครับ ที่เสียหลักอาจจะเจอดินทรายตรงขอบทางก็ได้

yarisแซงไปแล้วไม่มีทีท่าว่าจะหลบด้วย ไปชิดขวาซะขนาดนั้น

ถ้าหลบไม่ได้ก็เลือกชนไปดีกว่าครับ หลบแล้วอาจจะเสียหายหนักกว่านี้ก็ได้

2คันนี้ต้องไปฟ้องyarisครับ หลักฐานขัดเจนว่าเป็นต้นเหตุของอุบัคิเหตุที่เกิดขึ้น

ออฟไลน์ CK5

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 17:09:02 »

555++ เฉียบ! ผมชอบมาเลยคอมเม้นนี้

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 17:35:47 »
ทะเบียนชัดเจน แบบนี้พอจะเอาเรื่อง YARIS ได้ไหม ?

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 17:47:21 »
มาลองมุมมองของเรนเจอร์กันบ้าง   ผมว่าคงขับมาแล้วเห็นแล้วล่ะว่า  มีรถแซงมาในเลนของตัวเอง และคงประเมินแล้วว่าแค่ชะลอความเร็วลงก็น่าจะพ้นไปได้  แต่ไม่นึกว่ามีรถตามหลังมาอีกหนึ่งคัน  ซึ่งยาริสที่ตามหลังคงโดนกระบะคันหน้าบังเต็มคัน  ทีนี้พอกระบะแซงพ้นเริ่มกลับเข้าเลนตัวเอง  เรนเจอร์ก็คงเพิ่งจะเห็นว่ามีรถวิ่งเข้ามาในเลนของตัวเอง และไอ้ยาริสที่วิ่งเข้ามาก็ดันแซงกินเลนซะขนาดนั้น  ก็คงตกใจพยายามเบี่ยงให้ชิดเลนซ้ายสุดแล้ว  ด้วยความที่เข้าซ้ายสุดล้อด้านซ้ายทั้งสองล้อน่าจะตกขอบถนนไปแล้ว  พอจะดึงกลับเข้ามาบนถนนก็อาจมีการกระโดดของล้อระหว่างเปลี่ยนเลน หรืออาจหักเข้าแรงไป  ก็เลยเสียหลักพุ่งชนก็เป็นได้นะครับ  ดูจากตอนชนก็เบาลงมาทีเดียวแล้ว   เคสนี้ผมมองว่าถ้าสุดวิสัยจริง  ยาริสน่าจะดึงกลับมาให้อยู่กงกลางๆ เลนกว่านี้  นี่อะไรแซงไปจนเกือบจะชิดเส้นขอบของอีกเลนแระ (ขับแบบไม่มีน้ำใจเลย) จริงๆ แล้ว ถนน 2 เลนที่สวนกันแบบนี้สามารถวิ่งกันได้ 3 คันนะ

จากประสบการณ์ของผม

เมื่อผมเห็นคันแรกแซงออกมาแล้ว ผมจะคิดเผื่อไว้เสมอครับ ว่าอาจจะมีคันที่สอง และสามตามๆมา

มันก็เหมือนกรณีรถเมล์จอดป้าย แล้วคนข้ามถนนตัดหน้ารถเมล์

ครับ... ถ้าเรนเจอร์ทำดีที่สุดจริง ผมมั่นใจ ล้าน% ว่าไม่เหตุการณ์นี้้กิดขึ้นแน่นอน

เรนเจอร์ย่ามใจเกินไปครับ

ออฟไลน์ clound

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 18:11:54 »
เรนเจอร์น่าจะชิดไหล่ทาง กำพวงมาลัยแน่นๆ เบรคสุดๆพอแล้ว ได้แค่ไหนแค่นั้น ไม่ต้องลงไหล่ทาง
ถ้าเฉี่ยวชน ก็ให้ยาริสรับผิดชอบไปซะให้หมด ทำผิด แต่ความซวยไปตกอยู่กับคนอื่น

ยาริสนี่ไม่ผสมวัวจริงๆ แซงไปซะจะปิดไหล่ทางฝั่งเรนเจอร์อยู่แล้ว แซงชิดๆหน่อยไม่ได้ จะแซงห่างขนาดนั้น เว้นที่ไว้ทำแมวอะไรครับ
เค้ามาถึงแล้วยังไม่ชิดอีก จนเค้าต้องหักหลบเอง เฮ้อ

ออฟไลน์ blade

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:26:31 »
ถ้าเรนเจอร์ มีประกัน แล้วทำเจ้าเดียวกับ ยาริส
เรื่องนี้ก็น่าจะจบง่ายๆ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:41:00 »

จากประสบการณ์ของผม

เมื่อผมเห็นคันแรกแซงออกมาแล้ว ผมจะคิดเผื่อไว้เสมอครับ ว่าอาจจะมีคันที่สอง และสามตามๆมา

มันก็เหมือนกรณีรถเมล์จอดป้าย แล้วคนข้ามถนนตัดหน้ารถเมล์

ครับ... ถ้าเรนเจอร์ทำดีที่สุดจริง ผมมั่นใจ ล้าน% ว่าไม่เหตุการณ์นี้้กิดขึ้นแน่นอน

เรนเจอร์ย่ามใจเกินไปครับ

ตรรกะ อะไร บรรลัย ชิบหาย บอกเรนเจอร์ย่ามใจ ซะงั้น ในคลิปก็เห็นๆ อยู่ ว่าหลบจนล้อตกไหล่ทางแทบจะชนป้ายไหล่ทางละ 

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:55:51 »
ยาริสถ้านั่งเต็มคันวิ่งไม่ออกนะฮะ กดคันเร่งเต็มตีนมาแต่เสียงเครื่อง
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:58:26 »
Yaris แซงเหมือนไม่เพิ่มคันเร่งเลย ปล่อยให้ไหลไปตามบุญตามกรรม

ทำตัวโง่ๆให้คนอื่นเดือดร้อน  :-\

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:24:09 »

เห็นด้วยตามนี้ครับ

ส่วนตัวคิดว่า Yaris ผิดและเป็นต้นเหตุครับ แต่ Ranger ผิด เพราะ ไปชน Vigo จนทำให้เสียทรัพย์

ไม่ได้เรียนกฎหมาย ไม่แน่ใจว่า ตามหลัก Yaris กับ Ranger ใครจะโทษหนักกว่ากันครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:25:49 »
โคตรเบื่อเลยพวกแซงโง่ๆ ชีวิตตัวเองไม่รักก็เรื่องของคุณเถอะ ถ้าจะตายก็ตายไปแค่คนเดียว

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:39:28 »
เห็นบางคนนี่เก่งจัง  ว่าคนอื่นอ่อนอย่างนู้นอย่างนี้

ถ้าขึ้นศาลผมเชื่อว่าเรนเจอร์ไม่ผิดครับ คลิบก็เห็นชัดเจนครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:52:26 »
อยากให้ฟอรดชนยาริสตรงๆไปเลยมากกว่า เก็บยกคันไปเลย จะได้ไม่รถถนนครับ คราวนี้ฟอรดจะได้เป็นฝ่ายถูกด้วยครับ