ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้เสปรย์ปะยางพร้อมเติมลมบ้าง  (อ่าน 2746 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
 เห็นกระป๋องละไม่กี่ร้อยเอง ไม่รู้ว่าเอาเข้าจริงมันจะไปหายรั่วแล้วพอขับไปได้รึป่าว เห็นบางคนก็บอกเติมไม่เข้าบ้าง ทำให้ยางเสียบ้าง
ขอข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
Re: ใครเคยใช้เสปรย์ปะยางพร้อมเติมลมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 13:38:37 »
ผมเคยโดนเหล็กเส้นครับเจาะเข้าหน้ายาง เซ็นเซอร์วัดลมยางมันเตือน และมีอาการเหมือนล้อไม่กลม คือมันเหยียบเหล็กเส้นแล้วหมุนไปเรื่อยๆ
ผมเลยจอดรถชิดซ้าย แล้วใช้กาวน้ำที่ต่อกับปั๊มลมไฟฟ้า ไม่ได้ผลครับ เพราะมันเอาไม่อยู่มันคือเหล็กเส้น ผลสุดท้ายต้องเอายางไปร้านยางมือสอง
ใส่ๆมาก่อนแล้วค่อยไปว่ากันอีกทีที่บ้าน

สำหรับตะปูยังไม่เคยโดนครับ โดนทีก็เหล็กเส้นเลย ผมไม่ได้พกยางอะไหล่มาห้าปี ผมว่าไม่คุ้มครับ แบกยางอะไหล่ไปๆมาๆห้าปี ใช้แค่ครั้งเดียว
เรื่องแบบนี้ มันก็แล้วแต่ความน่าจะเป็นของแต่ละท่านนะครับ  8)

ตอนนี้ผมเลยใช้ยาง RFT ไปซะจบๆ เพราะผมเองก็มีเซ็นเซอร์วัดลมยางอยู่แล้ว  ;)

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
Re: ใครเคยใช้เสปรย์ปะยางพร้อมเติมลมบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 17:29:17 »
ผมเคยจอดรถไว้วันนึง พอกลับมาแล้วยางแบน ก็เลยใช้ตัวน้ำยาที่ว่า ซื้อมาจากห้างทั่วไป ก็เติมลมได้นะครับ
แต่คิดว่าสาเหตุไม่น่าจะมาจากยางรั่ว อาจจะโดนปล่อยลมมากกว่า เลยไม่รู้ว่ามันอุดรอยรั่วได้จริงไหม แต่มันเติมลมได้จริงครับ

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 09:09:37 »
เคยใช้ครับ เติมรั่วรูเล็กๆได้อยู่  แล้วรีบไปปะใช้ได้ดีครับ