ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู Mitsubishi Xpander รุ่นต่ำสุด เกียร์ธรรมดา ตัดสีดำรอบคันกันครับ  (อ่าน 7771 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
เจ้าตัวนี้เป็นรุ่นล่างครับ (หรือยังล่างไม่สุดไม่แน่ใจ) แต่ภายนอกแต่งทุกอย่างมาครบ
เพียงแต่กระจังหน้าทำสีดำเงา ชิ้นล่างด้านหน้าเปลี่ยนจากสีเงินเป็นสีดำ

ขอบล่างด้านข้างตัวรถเปลี่ยนจากสีเงินเป็นสีดำ ให้ดูรูปที่สามครับ ตัดสีดำแล้ว
ตัวรถดูเพรียว+มีมัดกล้าม+ทะมัดทะแมงมากเพราะดูไม่อ้วน ไม่งั้นรถจะดูเป็นทรงตู้ๆ
แวนๆ แต่พอตัดดำแล้วดูเหมือน SUV มากขึ้นครับ

ล้อสวย (สรุปสงสัยคงไม่ใช่ตัวล่างเพราะล้อสวยนี่แหล่ะ)
เป็นรถทรง mini van กึ่ง SUV ทีสวยมากเรียกได้ว่า
BR-V จบกันล่ะทีนี้

ภายใน สีเบจครีมๆ เอาใจพ่อบ้านผู้รักความอบอุ่น
เล่นตัดสีตัดสันได้ดีครับ พวงมาลัยใช้ของ Mirage / Attrage อดได้
ของ Pajero sport ไปเหมือนกับ Triton ในตอนต้น (มันจะมีของหลุดโรงงานมั้ย
ถ้าวงนึงสัก 8,000 แบบที่ Toyota มีหลุดมาขายกันเพียบ ก็น่าสอยมาเปลี่ยน)

หัวเกียร์เล่นซะ low เลย และแอร์เป็นแบบ blower รับความเย็นจากข้าง
หน้าแล้วเป่าไปข้างหลัง

sub-compact mini van กึ่งทรง SUV ที่ขนาดตัวน้องๆ Innova
ความสูงใต้ท้องรถสูงกว่าพวก crossover จริงๆ ในท้องตลาดบางรุ่น
เหมือนเป็นความต้องการของ Mitsubishi ในการเปิดตลาดใหม่
ก็น่าสนใจดีครับ

แลดูสวยน่าใช้ดีนะครับ แต่ด้วยทรงรถ, ขนาด, น้ำหนัก, ขนาดยางที่ติดรถมา น่าจะอืดอยู่พอควร แล้วก็คงกินน้ำมันซัก10-12กม./ลิตร แน่ๆ

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
แรกๆก็ดูสวยดี

แต่พอเห็นบ่อยๆขึ้น ดูไปดูมาเริ่มไม่ค่อยสวยแฮะ
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ภายในดูดีกว่าปาเจโร่อีกครับ
ดูคันใหญ่ คุ้มค่า ราคาน่าคบหา ช่วงล่างน่าจะดีกว่าพวก ppv
ถ้าใครที่ไม่สนเรื่องภาษีสังคมที่ต้องมี ppv คันใหญ่จอดไว้ในบ้านเพื่อบอกฐานะแล้ว ผมว่ามันน่าใช้มากๆ
เอาไว้ขนลูกหลานไปเที่ยวยามเกษียณได้อย่างดี
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ขอภายในสีเบจลายไม้สวยๆบ้างเถอะ

ภายในดูดีกว่าปาเจโร่อีกครับ
ดูคันใหญ่ คุ้มค่า ราคาน่าคบหา ช่วงล่างน่าจะดีกว่าพวก ppv
ถ้าใครที่ไม่สนเรื่องภาษีสังคมที่ต้องมี ppv คันใหญ่จอดไว้ในบ้านเพื่อบอกฐานะแล้ว ผมว่ามันน่าใช้มากๆ
เอาไว้ขนลูกหลานไปเที่ยวยามเกษียณได้อย่างดี

ผมก็เชื่อว่า ช่วงล่างน่าจะดี นั่งสบายกว่า SUV วางบนเฟรมแน่นอนครับ
เดี๋ยวนี้ผมเริ่มรู้สึกว่าการขับ SUV วางบนเฟรมก็เหมือนการขับรถบรรทุกดีๆ นี่เอง
ได้ความใหญ่ แต่การขับขี่สู้ monocoque ไม่ได้

ออฟไลน์ boyyyy

มาไทยภายในคงแต่งดำ น่าจะเก็บเสียงดี เพราะใส่วัสดุกันเสียงรอบคัน

ดูคลิปเทสไดร์แล้วอัตราเร่งค่อนข้างดี ไม่อืด เสียงเร่งเครื่องเร้าใจดี

คิดว่าอัตราสิ้นเปลืองน่าจะอยู่ประมาณ 14 - 15กม./ลิตร ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขัดใจตรงหัวเกียร์มาก พวงมาลับรองลงมา ถ้าราคาขายเท่าอินโดนะสามารถเปลี่ยนพฤติกรรมคนซื้อได้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ใส่ล้อใหญ่หน่อยน่าจะสวยขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ ps000000

อารมณ์สะดุดที่ เบรคมือ ทุกครั้ง

ที่วางแขนกลางเหมือนเป็นแค่ฝาปิดใส่ของ

ออฟไลน์ Nonnics

ภายนอกพอได้ ภายในไม่สวย
เบรคมือน่าจะไว้ที่เท้าแบบfreedจะดูดีขึ้นแยะครับ

ออฟไลน์ Boyja

ส่วนตัวคิดว่าสีทูโทนดูดีกว่าพวกสีเดียวครับ  ::) เรื่องเบรคมือคงมี somthing ละมังครับเลยอกมาเป็นแบบนี้  :-\ ถามเซียนหน่อยครับ ถ้าต้องเทียบกับคุ่แข่งค่าบอื่นๆ ช่วงล่างใครจะดีกว่ากัน  ;)

ออฟไลน์ joa123

สวยเหมือนปาเจโร่ ย่อส่วน แต่ท้ายลงตัวกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

มองยังไงก็ไม่เกิน Jazz + avanza เลย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ VORA

mitsu นี่ตกม้าตายที่ Interior ทุกครั้ง ทุกรุ่น ไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ masuoka

ตัวล่างเอามาแต่งแบบนี้ก็โอเคนะ

สีจริงๆดูแล้วเป็นดำเปียนโนแบล็คนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2017, 11:02:13 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ด้ามเบรคมือสูงมากครับ ยังกะเอาไว้ดึงตอน Drift

พอไปดู Lancer EX ก็สูงเหมือนกันนะ

ยืมการออกแบบกันมาสินะนี่
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ boyyyy

คันเบรคมือ ขนาดปกติเท่ารุ่นอื่น

แต่วางตำแหน่งไว้ข้างบน ไม่มีช่องบัง

จึงดูเกะกะ สงสัยต้องรอไมเนอร์เชนจ์

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ก็ดูไม่น่าเกลียดนะ จริงๆ แต่ง SUV เทียมเลยก็ได้  :-X
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ EKA

ถ้าใช้ชื่อ trim ว่า exceed คงจะไม่ใช่รุ่นล่างสุดแล้วหละครับ

ถ้าใช้ชื่อ trim ว่า exceed คงจะไม่ใช่รุ่นล่างสุดแล้วหละครับ

จริงด้วยครับ
ที่ดูไม่ดีมีแค่หัวเกียร์กับเครื่องเสียง นอกนั้น
เหมือนตัวท็อป แปลว่าตัดสีดำคือตัวรุ่นสปอร์ตแน่เลย

ก็ดูไม่น่าเกลียดนะ จริงๆ แต่ง SUV เทียมเลยก็ได้  :-X

ได้เลยครับ เกือบใช่แล้วอีกนิด

ออฟไลน์ SM.

หัวเกียร์ดูโบราณๆ แต่เวลาใช้ เข้ามือดีนะครับ