ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดใช้รถอายุเกิน 10 ปีวิ่งทางไกลประจำไหมครับ  (อ่าน 15902 ครั้ง)

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
ไม่มีรถ10ปีครับ มีแต่20ปี++ ครับผม  ;D ;D ;D
1993 W124 220E ไมล์350,000กว่าๆ เครื่องเดิม ไม่เคยเปิด ไม่กินน้ำมันเครื่องเลย ไม่มีใครในบ้านใช้แล้ว แต่ก็ไม่ได้ขาย เพราะเป็นรถคุณพ่อ พ่อผมเสียไป10ปีแล้ว
เสียดายก็เอามาใช้ ไปหมดทุกที่ ค่าดูแลถ้าไม่รวมยาง นี่บางปี ไม่ถึง2-3,000บาทยังมีเลยครับ บางปีไม่เคยซ่อมก็มีครับ ทนสุด ประหยัดสุดแล้ว คันนี้ 

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ไม่มีรถ10ปีครับ มีแต่20ปี++ ครับผม  ;D ;D ;D
1993 W124 220E ไมล์350,000กว่าๆ เครื่องเดิม ไม่เคยเปิด ไม่กินน้ำมันเครื่องเลย ไม่มีใครในบ้านใช้แล้ว แต่ก็ไม่ได้ขาย เพราะเป็นรถคุณพ่อ พ่อผมเสียไป10ปีแล้ว
เสียดายก็เอามาใช้ ไปหมดทุกที่ ค่าดูแลถ้าไม่รวมยาง นี่บางปี ไม่ถึง2-3,000บาทยังมีเลยครับ บางปีไม่เคยซ่อมก็มีครับ ทนสุด ประหยัดสุดแล้ว คันนี้
1995 W124ของผมก็วิ่ง 330,000 เครื่องเดิมเกียร์เดิมไม่เคยรื้อเคยเปิดเลย  ปัจจุบันก็ไม่ค่อยได้ออกวิ่งแล้วแต่บอกเลยว่าทางไกลไปไหนก็ได้ไม่เคยกลัวเปลี่ยนยางใหม่แล้วออกได้เลย 

ส่วนเรื่องซ่อมนี่พูดยากนะครับเพราะถ้าใช้ไปไม่ทำก็ใช้ได้แต่ถ้าไปอู่จะทำเป็นหมื่นก็ได้เหมือนกันเพราะเสียเล็กเสียน้อยมันไม่ถึงจะไปดับกลางทาง

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ไม่จำเป็นครับ แต่ทางโล่งๆบางครั้งอัดๆบ้างหน่อยก็ดี

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
City ปี 97 ครับ
วิ่งทางไกลอย่างเดียว ปีนี้อายุครบ 20 ปี กับเลขไมล์ 52x,xxx กิโล
ปกติหลักๆ ไปกลับ กรุงเทพ-ระยอง แต่ถ้าไปหาแฟน ก็ กรุงเทพ-เชียงใหม่ พาขึ้นดอยอินทนนท์เป็นประจำครับ สบายๆ
ขอแค่บำรุงรักษาถึง ก็ไปได้ทั่วไทยครับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
Nissan Neo 2001 รถ 16 ปี ตอนนี้ใช้ขับไปทำงาน ไปกลับ วันละ 60 กิโลเมตร จะมีขับ จากกรุงเทพ ไประยอง บ้าง เลขไมล์ 3.3 แสน

ส่วนการบำรุงรักษา ก็ทำปกติ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามรอบครับ  :)

รถถ้าเริ่มมีอาการผิดปกติ ให้รีบหาสาเหตุแล้วจัดการแก้ไข ผมว่ารถมันจะอยู่กับเราได้ยาวๆครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
1996 Volvo 940se เครื่องเดิม เกียร์เดิมๆ ไม่ติดแก๊สครับ วิ่งมา 175,000 โล ขับ กทม.-ตราด เดือนละ 2 ครั้ง เปลี่ยนหม้อน้ำ วาล์วน้ำ ปั้มน้ำ สบายๆครับ