ผู้เขียน หัวข้อ: Benz รุ่นใหม่ๆ ปี2008 ขึ้นมา สตาร์ทเงียบ เก็บเบอร์โทรคนซ่อมไว้ครับ  (อ่าน 5923 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รวมเบอร์ติดต่อสองช่่างกุญแจ ที่จะช่วยให้การกินข้าวลิงของคุณราบรื่นขึ้นในรถยนต์ที่คุณชื่นชอบ Mercedes Benz ตั้งแต่ปี2008ทุกรุ่น พกเบอร์ไว้ อุ่นใจครับ

สตาร์ทเงียบ ESL เสีย โทรหาช่างสักคนที่รับซ่อมESL บางคนรับทำนอกสถานที่ ไม่ต้องจ่ายหลักแสนกันอีกต่อไป

ผมไม่ได้รับซ่อมนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2017, 15:18:10 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
อยากได้ของvolvo บ้าง
อาการ บิดกุญแจได้ บางครั้งเครื่องไม่ติดไม่ติด
อยากทำให้สมบูรณ์ ของผมถามศูนย์แล้วประมาณ 10,000
อีกชุดใช้ได้ปกติ  ใครมีข้อมูลบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2017, 11:35:51 โดย popo »

jaesz

อาการ บิดกุญแจได้ บางครั้งเครื่องไม่ติดไม่ติด
อยากทำให้สมบูรณ์ ของผมถามศูนย์แล้วประมาณ 10,000
อีกชุดใช้ได้ปกติ  ใครมีข้อมูลบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

อาการของคุณเป็นที่ดอกกุญแจ ช่างพวกนี้ก็รับทำครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ของผม w211 ปี2005 อยู่ในข่ายด้วยเปล่าครับ

jaesz

ของผม w211 ปี2005 อยู่ในข่ายด้วยเปล่าครับ

ไม่ครับ 211 esl ตัวใหม่เริ่มปี2007 ไมเนอร์เชนจ์ ของคุณห่วงSBC กับ คอมแอร์ ระบบแอร์

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member

ขอบคุณครับ

อาการของคุณเป็นที่ดอกกุญแจ ช่างพวกนี้ก็รับทำครับ
โทรไปถามแล้ว เขาบอกไม่ได้รับของโว่ครับ
เสียงผู้ชายมีอายุหน่อย 
ขอบคุณครับคุณ Jae

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ขอบคุณครับ

ปัญหานี้เจอมากับตัวกลางห้างดังเลยครับ เรากำลังจะออก พาคุณแม่มาด้วย รถอีกคันมาจอดจะรอเข้า ผมก็บิดกุญแจไปๆมาๆอยู่นั้น เป็น 5 นาทีที่นานและอายมาก รปภ.ก็เดินมาถามว่าสรุปจะออกมั้ย จนสุดท้ายต้องส่งกำลังใจผ่านกุญแจไปด้วยถึงจะสตาร์ทติด แล้วหลังจากนั้นผ่านมาหลายเดือนแล้ว ยังไม่เป็นอีกเลย ตอนแรกนึกว่าถ่านกุญแจอ่อนหรือแบ็ตรถไม่ดี สุดท้ายมา Search เน็ตถึงรู้ว่าเป็นปัญหาประจำตัวเบนซ์เจนฯนี้ทั่วโลก...

ว่าแต่มีใครเคยซ่อมแล้วบ้างมั้ยครับ? วันนั้นที่เป็นผมโทรหาอู่เบนซ์อู่นึง เค้าบอกเค้าต้องส่งซ่อมเหมือนกัน ค่าซ่อมรวมค่าลงโปรแกรมใหม่ ประมาณ 2 หมื่นกว่าบาท ต้องทิ้งรถไว้ 2-3 วัน

jaesz

ขอบคุณครับ

โทรไปถามแล้ว เขาบอกไม่ได้รับของโว่ครับ
เสียงผู้ชายมีอายุหน่อย 
ขอบคุณครับคุณ Jae

อ้าง ขออภัยด้วยครับ

ผมนึกว่าช่างกุญแจพวกนี้รับทำหมดเพราะอครื่องมือทำเหมือนๆกัน

ลองปรึกษาช่างหมิง ที่คนในเน็ตชอบไปทำรึยังครับ? หมิง วัดไผ่ตัน