ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องน้ำมันเครื่อง ‘PENRITE’ ครับ  (อ่าน 3522 ครั้ง)

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
‘PENRITE’ (เพนไรท์) น้ำมันเครื่องยอดขายอันดับหนึ่งจากออสเตรเลีย
มาตรฐานใหม่ล่าสุดของน้ำมันเครื่องดีเซล ที่ถูกพัฒนาขึ้นมาเพื่อ ‘เครื่องยนต์ดีเซลสมัยใหม่’ โดยเฉพาะ มาตรฐานตัวล่าสุดนี้มีชื่อว่า CK-4 ซึ่งเป็นมาตรฐานที่ได้รับการรับรองจากสถาบัน API โดยตรงเลยทีเดียว (American Petroleum Institute)

มีท่านใดเคยใช้บ้างมั๊ยครับ
เห็นมาตรฐานเขาสูง(แต่ไม่รู้ราคาจะสูงหรือเปล่า) ก็เลยสนใจครับ