ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เทคนิค การทำจานเบรคแบบยึดฮับ  (อ่าน 2508 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

คือ มันมีเทคนิค พิเศษ อไรไหมครับ
เท่าที่เห็น มีเทคนิคการประกอบ แบบ มี แหวน มีโบบิ้น มีบุช 
อยากรู็ แค่ว่า ถ้าเรา ทำ ยึดแบบ ดิบๆ ธรรมดา ใช้แค่ แหวน กับ น๊อต นี่ละ จะเป็นอะไรไหม

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
Re: สอบถาม เทคนิค การทำจานเบรคแบบยึดฮับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 09:32:47 »
ระหว่างฮับกับจาน มันจะมีบ่าสวมกันครับ ไม่ใช่เอามาประกบกันเฉยๆ
การยึดน๊อตผู้เมียธรรมดา ความทนต่อค่าShear มันสู้ การใช้บ๊อบบิน
แล้วเป็นตัวผู้insert ลงไปไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: สอบถาม เทคนิค การทำจานเบรคแบบยึดฮับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 10:03:35 »
ขอบคุณครับ สงสัย ยกเลิกแผนทำ ฮับ เพราะ Bobin มันแพง นี่ละ