ผู้เขียน หัวข้อ: พอจะมีที่ไหนรับทำกุญแจ Display Key ของ BMW G30 ในราคารับได้ไหมครับ  (อ่าน 9496 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ลืมกุญแจไว้ในเครื่องซักผ้าครับ กุญแจกลับบ้านเก่าเลย หน้าจอไม่ขึ้นสถานะข้อมูล ไม่มีอะไรขึ้นเลย เหมือน Touch จะเสียด้วยครับ ชาร์จทิ้งไว้หลายชั่วโมง ตอนเอาไปใช้ก็ขึ้นเตือนที่รถว่ากุญแจแบตจะหมดครับ

ไปดูราคาใน eBay มาแล้ว เจ้าที่ขาย $399 ก็บอกว่าต้องเอามาทำเอง เจ้าที่ขาย $999 ดูน่าจะทำให้ได้

แต่... ปกติราคาโหดแบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใน eBay $999 แล้วเบิกศูนย์อันนึงจะแพงกว่านี้กี่เท่าครับ (ยังไม่ได้ไปถาม) ขอถามท่านในนี้ก่อนครับ ว่ามีทางไหนที่จะประหยัดเงินได้บ้างไหมครับ ตอนนี้หาข้อมูลดูตัว G30 ยัง Coding ไม่ได้ (หรือเปล่าครับ?)
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
เคลมประกันไม่ได้หรือครับ

เคลมประกันไม่ได้หรือครับ
โทรถามฝ่ายอนุมัติเคลมของประกันที่ผมใช้แล้วไม่ได้ครับ กรณีที่ได้ก็คือ กุญแจต้องได้รับความเสียหายขณะเกิดอุบัติเหตุครับ เช่น โดน Airbag กระแทกแล้วกุญแจพัง กรณีอื่นหมดสิทธิ์ครับ ตอนแรกกะจะไปเนียนจอดรถบนท่อระบายน้ำแล้วทำตกท่อ แต่ก็ไม่ได้ เค้าถือว่าเป็นการประมาทเลินเล่อของเจ้าของรถเองครับ
2023 - Tesla Model Y Performance

ออฟไลน์ paulmoderndog

คล้ายมือถือตกนํ้า
http://teen.mthai.com/lifesgood/hitech/1745.html

ถอดbattery แล้วรอ3วันค่อยใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2017, 16:01:13 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ Stp

กุญแจไฮเทคย่อมแพงกว่าเป็นเรื่องปกติ ศูนย์เองก็ได้กำไรจากพวกนี้ด้วย

แต่ผมแนะนำว่าลองโทรถามราคาศูนย์ก่อนดีกว่า ดีไม่ดีเจรจาขอส่วนลดอาจจะคุ้มกว่าไปเสี่ยง eBay นะครับ ระบบพวกนี้ต้องผ่านการเข้ารหัสให้ใช้ร่วมกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ของสำคัญของรถแบบนี้ ผมว่าสั่งศูนย์ดีกว่าครับ ยอมเสียแพงดีกว่า ใช้ได้ชัวร์

ออฟไลน์ Mike

สงสัยจุง เค้าให้มาอันเดียวหรอครับ ถ้าแพงขนาดนั้น ผมยอมพกหนึ่งดอก ที่เหลือแบบระวังๆเอาดีกว่า

ยกตัวอย่างของ Subaru นะ ตัว Keyless remote ถ้าหายทั้ง 2 อัน ทำใหม่ทั้งระบบ 50,000+ ผมนี่สยอง

แต่ถ้าหายอันเดียว ยังมีดอกล่อ ก็แค่ 8000-10000 แต่เสียเวลามาก กระบวนการนั้นต้องทิ้งรถไว้ 0 ประมาณ 2 วันขั้นตอนทั้งหมดลูกค้า ต้องไป-กลับ เข้า-ออก ศูนย์ 4-5 ครั้ง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
ลองไปถามที่ร้าน ช่างหมิง ดูสิครับ อาจจะทำได้
อยู่แถววัดไผ่ตัน สะพานควาย

หาข้อมูลจาก google ได้ครับ

ออฟไลน์ axister

ไม่รู้ตัวใหม่เป็นไงแต่ของ f30 คุยกับร้านช่างข้างนอกเค้าบอกราคาต่างไม่มาก ช่างแนะนำเองเลยว่าไปทำกับศูนย์ดีกว่าครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
0816129434

DMTshop

ลองโทรสอบถามดูครับ

ราคาคงไม่ถูกเพราะเครื่องมือแพง

ออฟไลน์ maijung123

• Newbie
  • *
ราคาน่าอยู่ราวๆ 17,000ครับ

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
สงสัยจุง เค้าให้มาอันเดียวหรอครับ ถ้าแพงขนาดนั้น ผมยอมพกหนึ่งดอก ที่เหลือแบบระวังๆเอาดีกว่า

ยกตัวอย่างของ Subaru นะ ตัว Keyless remote ถ้าหายทั้ง 2 อัน ทำใหม่ทั้งระบบ 50,000+ ผมนี่สยอง

แต่ถ้าหายอันเดียว ยังมีดอกล่อ ก็แค่ 8000-10000 แต่เสียเวลามาก กระบวนการนั้นต้องทิ้งรถไว้ 0 ประมาณ 2 วันขั้นตอนทั้งหมดลูกค้า ต้องไป-กลับ เข้า-ออก ศูนย์ 4-5 ครั้ง

ตัว Display Key ให้แค่ดอกเดียวครับ อีกดอกเป็นกุญแจรีโมทธรรมดา

ถามศูนย์เรียบร้อยแล้วครับ ราคา (รวม VAT แล้ว) อยู่ที่ 26,575 บาทครับ ถือว่าเป็นราคาที่รับได้ เหมือนทำ iPhone พังไปเครื่องนึงครับ

ถามศูนย์เรียบร้อยแล้วครับ ราคา (รวม VAT แล้ว) อยู่ที่ 26,575 บาทครับ ถือว่าเป็นราคาที่รับได้ เหมือนทำ iPhone พังไปเครื่องนึงครับ
ถือว่าไม่โหดร้ายนะครับ ผมนึกว่า 5 หมื่นอัพซะอีก  :-X

ออฟไลน์ Stp

ผมว่าค่อนข้างถูกเลยนะ เมื่อเทียบกับ Keyless ธรรมดาที่ก็ราวๆ 2 หมื่นอยู่แล้ว

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ oryor

ราคาดีเลยครับ
จัดที่ศูนย์เลย สบายใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ rvsmart

ทำอันใหม่ แล้วอันเก่าเราซ่อมใช้กับกุญแจสำรองได้มั๊ย

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
เรียกว่าไม่แพง เพราะปกติ ก็ 2หมื่น บวกลบ