ผู้เขียน หัวข้อ: ็ฮอนด้ามาเลเซียเผยรายละเอียด การรับประกัน ราคาแบตเตอรี City/Jazz Hybrid  (อ่าน 4481 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
ฮอนด้า มาเลเซียเผยรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ City/Jazz Hybrid เพื่อสร้างความมั่นใจให้ลูกค้าที่ซื้อรถรุ่นนี้

ค่าแรงฟรี 6 ครั้ง
รับประกันแบตเตอรี่ 8 ปี ไม่จำกัดระยะทาง
ถ้าแบตเตอรี่เสื่อม ซื้อใหม่แค่ RM5,513 ถูกกว่า hyundai ioniq ที่คิดค่าเปลี่ยนแบตเตอรี่ RM9,800
*แบตเตอรี่ ioniq ความจุมากกว่า City/Jazz*

City/Jazz Hybrid ที่ขายในมาเลเซียใช้ระบบ  Sport Hybrid i-DCD (Intelligent Dual-Clutch Drive)

จากยอดขาย City/Jazz Hybrid ที่ใช้ระบบ dual clutch จำนวน 256,565 คันในญี่ปุ่น ตั้งแต่ปี 2013   มีรถที่ต้องเปลี่ยนแบตเตอรี่แค่ 264 คัน หรือ คิดเป็น 0.103% เท่านั้น

รายละเอียดที่เหลือ อ่านที่ paultan นะครับ
https://paultan.org/2017/09/05/honda-jazz-hybrid-city-hybrid-battery-replacement-to-cost-rm5-5k-replacement-rate-in-japan-only-0-1/

แต่ผมว่า hyundai ioniq น่าใช้กว่า City/Jazz นะ
สองคลิปนี้ แข่งกันระหว่าง Chevrolet Bolt กับ Hyundai ioniq ที่เป็นรถไฟฟ้าทั้งคู่ มีปัญหาตอนขับหาสถานีชาร์จไฟทั้ง 2 คัน

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ SM.

จากปี 13 รถยังไม่ค่อยมีปัญหาต้องเปลี่ยนแบตด้วยหรือเปล่าครับ ตัวเลขเลยน้อยอยู่

ออฟไลน์ HHHsung

จากปี 13 รถยังไม่ค่อยมีปัญหาต้องเปลี่ยนแบตด้วยหรือเปล่าครับ ตัวเลขเลยน้อยอยู่

เค้าก็ประกันให้ 8 ปีงัยครับ ใช้ 4 ปี ถ้ามีปัญหาใครมันจะไปกล้าประกัน เพราะถ้าพังก่อน 8 ปี บริษัทก็เจ้งพอดี

รูปทรง hyundai มันสวยจริงๆ ครับ เกาหลีไปไกลมากเรื่องการออกแบบ

ปล. เห็นโบชัวร์แล้วงงๆ การตลาดรถที่มาเล เค้าเล่น แบทเทิ้ลกันแบบนี้เลยเหรอ เทียบรถยี่ห้ออื่นในโบชัวร์ (ใช่มั้ย) รถตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2017, 08:33:12 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ขอสอบถามนิดนึงครับ มีโอกาสที่ ฮอนด้าจะเอา  B-seg hybrid มาขายอีกหรือปล่าวครับ ?

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member

คิดว่าใช่นะครับ รถยังไม่เก่ามาก

ผมเดาว่าเรียกความมั่นใจจากลูกค้าที่จะซื้อรถ honda hybrid ในอนาคตครับ เลยบอกตัวเลขยอดเคลมแบตฯ ว่าน้อยมากๆ