ผู้เขียน หัวข้อ: civic fc 1.8el เวลาแตะคันเร่งออกตัวเบาๆ มีเสียง งืออออ หอนเบาๆ  (อ่าน 4264 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
ึcivic fc 1.8el เวลาแตะคันเร่งออกตัวเบาๆรอบ 1000-1500 มีเสียง งืออออ หอนเบาๆ พอความเร็วเพิ่ม รอบ 1800ขึ้นไปก็จะหาย เป็นบ้างไม่ได้เป็นตลอด แบบนี้ใช่แบบนี้ปรกติมั้ยคับ

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
เป็นเหมือนกันครับ กดสวนลงไปเลยก็วิ่งปกติดี
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
รถปีไหนครับ วิ่งกี่โลแระ
ถ้าหลายปีแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นที่ยางแท่นเครื่องทรุดครับ เจอทุกยี่ห้อทุกรุ่น

• **
รถปีไหนครับ วิ่งกี่โลแระ
ถ้าหลายปีแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นที่ยางแท่นเครื่องทรุดครับ เจอทุกยี่ห้อทุกรุ่น
รถป้ายแดง วิ่ง 1000kmค้บ

เป็นเหมือนกันครับ กดสวนลงไปเลยก็วิ่งปกติดี
สรุปปรกติเป็นทุกคันใช่มั้ยคับ เมื่อบ่ายช่างที่ศูนย์เอาอีกคันมาให้ทดลองก็เป็นคับ อยากรู้ว่าเสียงอะไร

ออฟไลน์ buttt

• **
Crv g4 mc 2.0 ก็หอนเบาๆช่วงออกตัว หลังจากนั้นก็เงียบครับ ใช้มา 4หมื่นกิโลเมตรแล้ว ก็ยังปกติอยู่ครับ

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
 :) เสียงประจำของเกียร์รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
น่าจะเป็นเสียงของเกียร์ cvt ครับ jazz gk ผมจะมีเสียงวี้เบาๆ เวลาวิ่งความเร็วต่ำๆ เหมือนพรีอุสเลย

• **
ตกลงมันเป็นอาการปรกติของเกียร์ CVT honda หรอคับ