ผู้เขียน หัวข้อ: X Trail Hybrid ซืือตอนนี้มีอะไรน่าห่วงบ้างไหมครับ  (อ่าน 12220 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
พอดีแฟนสนใจ X Trail Hybrid ครับ ได้ลองขับแล้ว ลองพวกปัญหาที่อยู่ในรีวิวอย่างเรื่องเบรคแล้ว แฟนรับได้ครับ

ทีนี้เหลือพวกปัญหาที่เครมๆกันอย่างเรื่องเกียร์ อยากทราบว่าเขาแก้ปัญหาพวกนี้จากโรงงานได้หรือยังครับ ถ้าออกตอนนี้ยังมีปัญหาอะไรที่ยังน่าเป็นห่วงอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: X Trail Hybrid ซืือตอนนี้มีอะไรน่าห่วงบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 20:58:05 »
ยังนี่ครับ  ไปjoinกรุ๊ปในFBเขาไว้ล่วงหน้าได้เลย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
Re: X Trail Hybrid ซืือตอนนี้มีอะไรน่าห่วงบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 21:27:26 »
ตัว mc น่าจะมาสิ้นปีนี้-ต้นปีหน้าแล้วนะครับ

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 22:10:42 »
เรื่องเกียร์แหละครับ ยังมีคนเจออยู่เรื่อยๆ เห็นว่าลูกละ300,000 ถ้าหมดประกันแล้วหนาวเลย

จริงๆ ต่างประเทศไมเนอร์ไปแล้ว ไม่รู้ไทยจะมาเมื่อไร

ออฟไลน์ AzLaRN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 07:36:53 »
หลักๆก็เกียร์แหละครับ

แต่เห็นว่าพบสาเหตุแล้ว รอการแก้ไขแบบถาวรอยู่ครับ

ตัวผมที่บ้านใช้นิสสันมาอยู่แล้ว เลยเฉยๆกับเรื่องศูนย์บริการครับ

ตอนนี้ผมเองก็ใช้อยู่เครมเกียร์ไปเรียบร้อยแล้ว ยังไม่เจออะไรเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:20:09 »
ซื้อตอนนี้ มีน่าห่วงคือเกียร์ ข่าวลือว่าซ่อมได้แล้ว ไม่เป็นความจริง ตอนนี้ยังซ่อมไม่ได้ เรื่องการรับประกันวารันตีเรื่องเกียร์ ยังไม่ได้ทุกคน ได้เฉพาะคนที่ไปยื่นเรื่องกับนิสสัน นิสสันไทยยังให้เคลมเกียร์ง่ายถ้ามีอาการชัดเจน ปัญหาเรื่องอื่นๆก็มีเรื่องระบบเบรคABSที่ตอนนี้พบปัญหาหลายคัน ก็กำลังเคลมกันอยู่ ปัญหาแป้นเบรคมีเสียงเสียดสี เจอกันเยอะ แต่ก็เคลมกันแล้ว ที่น่าแปลกใจคือ รถล็อตใหม่ก็ยังเจอปัญหานี้เช่นกัน ทีนี้มาตอบตรงๆว่าควรซื้อไหม ผมในฐานะที่ใช้อยู่ ก็ต้องบอกว่า ยังไม่น่าซื้อในตอนนี้ แต่ถ้าใจรักจริงๆ รับได้กับการที่ต้องมาคอยเข้าศูนย์บ่อยๆ ก็ซื้อครับ แต่ถ้ารับไม่ได้และต้องรีบใช้รถ....ไปซื้อตัวใช้น้ำมันปกติเถอะ มันดีกว่าเยอะ เบาะนั่งหลังก็สบายกว่า เอนได้ รองก่นดีกว่า เบาะนุ่มกว่า ไฮบริดคันนี้ไม่ประหยัดเวลาขับในเมือง ขับนอกเมืองประหยัดพอๆกับรถเครื่อง1.5 รถกระตุกเมื่อรอบต่ำและกระตุกหนักเมื่อรอบต่ำและแบตเตอรี่น้อยกว่า3ขีด

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 11:14:23 »
แม้ว่าตอนนี้จะลดเยอะ ผมก็ยังไม่สนใจครับ  NISSAN เวลาเจอปัญหา ช่างที่สนิทกันมาก ๆ บอกว่า NISSAN เวลาเจอปัญหา มักจะซ่อมยาว แต่ถ้าซ่อมจบ ก็ใช้ได้ทน ๆ เหมือนกัน ตอนนี้เกียร์กำลังเป็นประเด็นใหญ่ของรุ่นนี้ ตัว NISSAN เองก็พยายามจะแก้ปัญหาอยู่ครับ ได้แต่เอาใจช่วยจริง ๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 13:02:38 »
ตัว mc น่าจะมาสิ้นปีนี้-ต้นปีหน้าแล้วนะครับ

ตกลงจะมีตัว mc มาหรอครับ????

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 15:48:39 »
ถ้าอยากได้จริงๆ แนะนำตัว 2.5,2.0 เบนซินครับ ปัญหาค่อนข้างน้อย

หรือจะรอดูตัว MC ก็ได้ครับ เว้นแต่จะแพ้ส่วนลดตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ peterW

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 18:02:20 »
ถ้าอยากได้ ก็ต้องเสี่ยงละครับ ระยะยาวจะมีปัญหาอีกไหม ? ไม่มีใครตอบได้
เกียร์แก้ได้ไหม? ผมว่าต้องเจนหน้าละ ออกแบบเกียร์ใหม่เลย
แก้ไขอะไหล่ในเกียร์บางชิ้น อาจจะทนขึ้น แต่ไม่หายขาด
ถ้าตัดใจได้บ้าง  ก็ไปตัวธรรมดา
ถ้าเปลี่ยนใจยี่ห้อหรือรุ่นได้  ก็เล่นตัวอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ koboab

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 16:13:26 »
เชียร์ตัว 2.5 มากกว่า  ;)