ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งบิ๊กไบค์มาเลย์ปิดสี่แยกในไทยวิ่งผ่าน เนื้อหาข่าว วีดีโอมีลิงค์ในกระทู้ครับ  (อ่าน 6358 ครั้ง)

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
 ตามข่าวเหตุเกิดบริเวณ 4แยกไฟแดงลำภู อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส ครับ

https://mgronline.com/onlinesection/detail/9600000099609
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2017, 14:07:44 โดย untouchable »

ออฟไลน์ meeuwarn

บิ๊กไบค์ ยุคผ่อนได้ก็แวนซ์มีตัง ขยะสังคมดีๆนี่เอง

อันนี้ขยะสังคมข้ามชาติ ดีไม่ดีมีโจรใต้ในขบวน

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
คนอื่นรอก่อน ให้พวกข้าไปก่อน  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ valent

ไอ้พวกที่เห็นนี่เป็นพวกสายอ่อนครับ  ดูคลาสแล้วเป็นพวกหัดเล่น CC ไม่มาก
เพราะ BB ป้ายมาเลย์คลาส 1000 CC ขึ้น เขาไม่ทำกันแบบนี้
เขาจะไปหวดไล่กันบนถนนเอง ไม่เที่ยวมาปิดแยก
ส่วนเท่าที่เห็นขับกันปัญญาอ่อนจะเป็นกลุ่ม 50-100 คัน CC ต่ำ 
ผมไม่เรียกว่า BB นะครับ พวกนี้มักจะขับกันเต็มเลน เร็วๆ ก็ไม่เกิน 120
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คนมาเลย์ในรัฐที่ติดกับปัตตานี นราธิวาส ก็เป็นพวกชายขอบนิสัยดื้อหัวรั้น บ้านนอกแต่กลัวคนดูถูก เลยทำตัวกร่างเพื่อปิดบังปมด้อยครับ

ออฟไลน์ vatmee

• Newbie
  • *
พฤติกรรมการขับขี่แย่ๆ ต่ำๆ มีในทุก class ล่ะครับ
ตั้งแต่มอเตอร์ไซค์  100CC ยัน 1000CC
ตั้งแต่ ecocar ยัน supercar ครับ
ผมว่าอย่าเหมารวมครับ คนขับขี่ที่เขาดีๆ มีอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ Mos37257

คนขับดีๆมีเยอะ? พักหลังนี่มอไชตที่ผมเจอที่พฤติกรรมไม่ไหวจริงๆ รถยนต์นี่ขับเเย่ๆนานๆจะเจอ วันนั้นผมจอดติดไฟเเดง คันข้างหน้าจะเลี้ยวขวา เเต่เขากั้กเลนผมพอเขาขยับผมจะขยับตามพี่บิดมาเบิ้ลใส่เลยทั้งๆที่ผมถึงก่อนมามองหน้า เเล้วเจอแแบบนี่หลายคัน ถนนไทยจะมีการบีบให้เเคบเพื่อเลนช้ายให้รถพยาบาล พอไปไม่ได้ก้บิดทำซ่า ทำกร่าง พักหลังเจอเยอะจริงครับ จนคนดีๆเเทบไม่เจอ รถยนต์เเย่ก้มี เเต่ผมว่าบางทีมอไชต์เข้าใจตัวเองว่าต้องไปก่อนรถเล็ก ซอกเเซกได้บางทีมันไปขวางจังหวะรถยนต์ รอสักนิดเถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหากันครับ

ออฟไลน์ valent

พฤติกรรมการขับขี่แย่ๆ ต่ำๆ มีในทุก class ล่ะครับ
ตั้งแต่มอเตอร์ไซค์  100CC ยัน 1000CC
ตั้งแต่ ecocar ยัน supercar ครับ
ผมว่าอย่าเหมารวมครับ คนขับขี่ที่เขาดีๆ มีอีกเยอะครับ
ผมไม่ได้เหมาครับ
แค่อ้างอิงกลุ่มมอไซค์ที่มาจากมาเลย์ตามหัวข้อแค่นั้นเอง ไม่เกี่ยวกับกลุ่มอื่น
ซึ่งที่ผมบอก ก็มาจากสิ่งที่เห็นโดยตรง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ alpha14

เอางี้เลยเหรอ! เฮ้ย นี่ไม่ใช่บ้านแกนะ!

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ทำไมคนเหล่านี้พอรวมกลุ่มแล้วทำเหมือนตัวเองมีสิทธิ์พิเศษนอกกฏหมายกันนะ  >:( 

ออฟไลน์ BigCat

ต้องเจอแบบ ขับbb แช่ขวานะครับ ขวางไม่ให้ไป จะแซงก็กลัวไปเฉี่ยว เอาที่พี่ๆแกสบายใจ(ส่วนดีก็มี ส่วนแย่ก็เยอะ)
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ final

เบื่อจังเลยครับ ตรรกะอย่าเหมารวมเนี่ย ถ้าไม่ได้ทำอย่างที่เค้าว่าก็ไม่เห็นต้องออกตัวอะไร คนที่ฟังถ้ามีความคิดมากพอเค้าก็รู้แหละครับว่าคนเราไม่ได้เป็นอย่างนั้นทุกคน
จะให้มาพูดว่าแก๊งค์บิ๊กไบค์มาเลเซียบางคน มันดูเวิ่นเว้อไปมั้ยครับ หรือพูดว่าแก๊งค์บิ๊กไบค์มาเลเซียส่วนมาก เดี๋ยวโดนสวนว่าที่เห็นคือส่วนน้อยอีก
ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้องครับ

ออฟไลน์ locomotive

มันต้องเจอผม ออกหน้างาน ขับรถพ่วงละเอ็ง ปิดเหรอ เจอแตรลม วิ่งเข้าใส่ เอ็งอยากจอด จอดไป อยากรู้กล้าเจอรถพ่วงอย่างผมไหม เหยียบให้หัวแบะ ถ้าไฟเขียววิ่งใส่อย่างเดียว

ออฟไลน์ Harem

น่าจะมีบทลงโทษหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ CarameLon

"ถ้าไม่ไปปิดทางสาธารณะ มันจะไปตื่นเต้นได้ยังไง ห๊ะเพ่"
คุ้นๆว่าเด็กแว้นน่าจะเคยกล่าวไว้  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เบื่อจังเลยครับ ตรรกะอย่าเหมารวมเนี่ย ถ้าไม่ได้ทำอย่างที่เค้าว่าก็ไม่เห็นต้องออกตัวอะไร คนที่ฟังถ้ามีความคิดมากพอเค้าก็รู้แหละครับว่าคนเราไม่ได้เป็นอย่างนั้นทุกคน
จะให้มาพูดว่าแก๊งค์บิ๊กไบค์มาเลเซียบางคน มันดูเวิ่นเว้อไปมั้ยครับ หรือพูดว่าแก๊งค์บิ๊กไบค์มาเลเซียส่วนมาก เดี๋ยวโดนสวนว่าที่เห็นคือส่วนน้อยอีก
ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้องครับ

555 ผมเข้าใจครับ เวลาแสดงความเห็นเราไม่ได้ลงรายละเอียดทุกมิติ เพราะมันจะเวิ่นเว้อไปจริง ๆ แหละครับ

ชาวสมาชิกเราก็ช่างคิด ช่างวิเคราะห์ครับ เค้าก็แย้งได้ตลอด แต่มันก็เป็นเรื่องดีนะครับ มันต้องมีคนเห็นต่างมาคุยกันถึงจะเกิดประโยชน์ และจะสนุกครับ

ข้างบนผมก็ด่าเหมารวมนะ ผมด่าทั้งรัฐทั้งจังหวัดเลย อิอิ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

มันผิดที่ปิดถนน เป็นสิ่งน่าตำหนิ

และที่น่าตำหนิยิ่งกว่า คือ ตร.ไทย ทำอะไร ให้มาปิดถนนได้ ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรเกลียดเลยไอพวกมาเล สันดานต่ำอีก สวะจริงๆ

ออฟไลน์ eaton fuller

ผมไม่ได้เหมาครับ
แค่อ้างอิงกลุ่มมอไซค์ที่มาจากมาเลย์ตามหัวข้อแค่นั้นเอง ไม่เกี่ยวกับกลุ่มอื่น
ซึ่งที่ผมบอก ก็มาจากสิ่งที่เห็นโดยตรง

ใช่แล้ว เขาด่าเฉพาะคันที่ปิดแยก กร่างจริง หลงตัวเองว่า VIP มั้ง