ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 30 กันยายน 2017 //  (อ่าน 4869 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 30 กันยายน 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61424.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1340223512753529

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2017, 13:23:55 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
MG ที่เป็นรถ PPV จะทำตลาดในไทยหรือป่าวครับถ้ามาจะมาประมาณเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
 1 s90 t8 hybrid การขับขี่เทียบกับ d4 แล้วช่วงล่าง เกาะถนน การเข้าโค้ง แตกต่างกับ ตัว d4 มั้ยครับ
2 ผมกำลังหารถมาแทน f10 ตัว 6 สูบ ระหว่าง s90 t8 กับ 530i m sport อันไหนดีกว่ากันครับ ขับในเมืองเป็นหลัก ชอบเข้าโค้งแรงๆนิดหน่อยตอนกลางคืน

ปล. คันเก่าโดนชนยับ เลยต้องขายซากไปแล้วครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Ativ ถ้าขับบูรพาวิถีซัก 120 จะโคลงมั้ยครับ

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
รบกวนแนะนำยีิห้อฟิลม์ติดรถ ceramic ที่ราคาคุ้มค่าไม่แพงด้วยครับ และร้านติดด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ Wee_TPK

• Newbie
  • *
ใน อนาคต รถ เกียร MT จะไม่มีขายในเมืองไทยไช่ ไหม ครับ

ออฟไลน์ ch_pp

• Newbie
  • *
ตามที่ทางพี่แพน แจ้งว่ามีโช้ค kayaba กระบอกฟ้าตรงรุ่น civic fc มาขายแล้ว
ได้สอบถามตัวแทนจำหน่ายหลายแห่งแจ้งว่ายังไม่มีเข้ามาเลยครับ
แล้วมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยครับ แบบที่รถไม่ต่ำลงจากเดิมครับ

ออฟไลน์ deathsheep

Nissan PPV ไม่มาไทยแล้วใช่มั้ยครับผม  ข่าวเงียบไปเลย

ออฟไลน์ cadherin

สวัสดีครับ Suzuki Jimny ที่คุณจิมมี่บอกว่าน่าจะมาไทย
ถ้ามาจริง มีลุ้นได้ขายในไทยช่วงปลายปี 2561 ไหมครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
ผมสงสัย Segment ของSUV ยุโรปครับ เดิมเข้าใจว่า
GLA-X1-Q3-XC40
GLC-X3-Q5-XC60
GLE-X5-Q7-XC90
แต่เห็นบทความล่าสุดของX7 บอกว่าอยู่segmentเดียวกับ GLS-Q7-XC90 แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดเหรอครับ หรือเค้าจัดsegmentกันใหม่
ปล.สัปดาห์ก่อนถามเข้าSMSก่อนบ่ายสามแน่ๆ แต่พี่อ่านข้ามอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2017, 14:20:00 โดย beerpong »

ออฟไลน์ lorenzo

ช่วย up date triton และ revo  ที่จะไมเนอร์เชนนิดนึงครับ ภายนอก ภายใน เครื่อง เกียร์ จะมี 6 7 8 at หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
วันนี้ไม่มีคำถาม แต่อยากฝากพี่จิมมี่เป็นกระบอกเสียงเรื่องเปิดไฟเลี้ยวนิดนึงน่ะครับพี่ ช่วงนี้เจอคนร่วมท้องถนนไม่เปิดไฟเลี้ยวแล้วเฉี่ยวหน้าหลายที กลัวเกิดอันตรายมากครับ อีกอย่างที่อยากรบกวนพี่ คือเรื่องถอยจอดในอาคารศูนย์การค้าน่ะครับ ชอบเจอพวกที่ทำตัวคันเร่งเสียแบบว่าเราแค่ถอยเข้าซองไปนิดเดียว มีรูน้อยเดียวเฉี่ยวชนได้พี่ก็ไหลทะลุไป ทำเอาตกอกตกใจหลายครั้งมากครับ

ขอบพระคุณครับพี่
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ เมียคือพระเจ้า

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อ Benz E-Couple อยากทราบว่าสัมมาธนะ การขับขี่ อัตราสินเปลือง ตัวเดิมใช้ benz e-class ตัวfacelift ตัวเบนซินครับ ปกติขับไม่เร็วครับ 100-140 ครับ มีแม่กับภรรษานั่งไปด้วยบ้าง หรือพี่พอมีตัวไหนแนะนำไหมครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบBMW เพราะพ่อเข็ดแล้วกับ F30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2017, 14:40:41 โดย เมียคือพระเจ้า »

ออฟไลน์ หมีขับสี่

สวัสดีครับ อยากสอบถามว่า "ขวัญใจรถยก" ของพี่ๆคือรถยนต์รุ่นไหนกันบ้างครับ  ::)

ออฟไลน์ Nikle_pk

เรามีวิธีพิสูจน์ความถูกต้องยังไง
ในกรณีที่โดนใบสั่งถ่ายรูปส่งมาที่บ้าน
ว่าความเร็วเกินครับ เครื่องมือกล้องที่ถ่าย
ความเร็วเชื่อถือได้แค่ไหนมีหน่วยงานไหนมารับรอง

หรือต้องก้มหน้ารับกรรมไปครับ (ขับไม่ถึง 120 จริงๆ
ใบสั่งมา 121 ผมโดนมา 2 ใบแล้ว )
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ โบตั๋น

อยากสอบถามเวลารถมีปัญหาต้องเข้าเคลมอะไหล่ศูนย์บริการแบบไม่เสียค่าใช้จ่าย อยากทราบว่าศูนย์บริการต้องเสียรายได้อะไรบ้างหรือเปล่าครับ
ปล.ช่วงนี้ฝนตกบ่อย อยากฝากเรื่องเปิดไฟฉุกเฉินขับรถด้วยครับ ฝนตกกลางคืนทีหิ่งห้อยเต็มถนนเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boyyyy

สวัสดีครับพี่ๆทีมงาน Headlight Mag.

มีข่าวของ Mitsubishi Xpander อย่างไรบ้างครับ

ทางอินโดฯ ได้ทดสอบผล อัตราเร่ง และ อัตราสิ้นเปลืองหรือยังครับ

ขอบพระคุณมากครับ