ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ Camry2018 ตัวใหม่จะดีขึ้นจนใกล้เคียง ES300h ตัวปัจจุบัน  (อ่าน 5482 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
เป็นไปได้ไหมที่ Camry2018 ตัวใหม่จะดีขึ้นจนใกล้เคียง ES300h ตัวปัจจุบัน
เห็นว่า Camry ใช้โครงสร้างตัวถังใหม่ tnga เเบบใน prius / CHR ซึ่งจากรีวิวต่างประเทศหลายๆสำนักก็บอกว่าการขับขี่ดีขึ้นมาก Camry ก็อาจจะดีขึ้นมากตามไปด้วย
Ativ ที่เพิ่งเปิดตัวไป คนที่ไปลองขับเเทบทุกคนก็บอกว่าการเก็บเสียงดีจนน่าเหลือเชื่อ ดีกว่า Mazda 2 ด้วยซ้ำ แปลว่าดีกว่า Mazda 3 อีก  อาจจะทำให้ Camry ตัวใหม่ปรับการเก็บเสียงให้ดีขึ้น เพราะถ้าเเย่กว่ารุ่นน้องก็คงเสียชื่อ

จึงอยากเทียบกับ Lexus ES โฉมปัจจุบันซึ่งก็เปิดตัวมานานพอควรเเล้ว ขึ้นชื่อว่ารถที่ขับสบาย ผ่อนคลาย เก็บเสียงดีสุดๆ Camry ใหม่จะพัฒนาให้ใกล้เคียงจะเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เรื่องความเงียบ ความสบาย ผมว่า Camry สู้ยาก ยังไง Lexus เค้าก็อยู่ระดับสูงกว่า วัสดุซับเสียงต่างๆย่อมดีกว่า แถมในรถราคาไม่เกิน 4 ล้าน มันดันเงียบที่สุด แถมความสบาย ES300 มันสร้างบนพื้นฐาน Toyota Avalon รถ Sedan Full sizeขับเคบื่อนล้อหน้า ใหญ่กว่า Camry ไประดับนึง ความสบายและพื้นที่ในห้องโดยสารน่าจะต่างกันมาก  เท่าที่ผมดูรีวิวในยูทูปCamry ใหม่เน้นความสนุกในการขับขี่มากกว่าความเงียบและความสบาย พื้นที่ห้องโดยสารน้อยกว่า Accord ใหม่อีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
2 วันก่อนผมไปดูตัวจริงมาแล้วครับที่ mega web คนละชั้นกับ es300 ครับยีงอีกไกล
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ n

• Full Member
ผมคิดว่ายังอีกไกลครับ ทุกอย่างรายละเอียด เลกซัสให้ความสำคัญมากครับ. บรรยากาศภายในห้องโดยสาร ความผ่อนคลาย ความเงียบสงบ เขาทำออกมาได้ดีครับ. ซึ่งต่างจากกลิ่นอายของคัมรี่ ยังคงเป็นกลิ่นอายรถตลาดแบบบ้านๆๆทั่วไปครับ. ลองไปสัมผัสเลกซัสดูครับ ผมว่าแคมรี่ยังตามเลกซัสES300h อยู่เกือบ1ก้าวได้ครับ. เคยนั่งES300hรุ่นเก่า ยังประทับใจอยู่ถึงวันนี้ครับ.

ออฟไลน์ Teera

คิดว่าไม่น่าจะใกล้ครับ รถมันคนละราคา ซื้อ Cam ได้เกือบ 3 คัน
มันอาจไม่ดีกว่า 3 เท่า แต่ คนละเกรดแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Camry ใหม่ยังไม่เคยนั่งนะครับ แต่ถ้าเทียบกับ ES300h ตัวปัจจุบัน ผมคิดว่าสู้ยากครับ ES300h เบาะนั่งสบายมากครับ เคยแต่นั่งหลัง รถฐานล้อปกติ แต่นั่งเบาะนั่งสบายกว่ารถฐานล้อยาวอย่าง 528Li, A6L, 740Li ถ้าเทียบกับ Crown รุ่นที่กำลังจะตกรุ่นถือว่าสูสี ส่วนการขับไม่ทราบเลยครับ ผมคิดว่าถ้า Lexus ในไทยทำราคาดีๆ โมเดลใหม่ใส่เครื่อง 200t มา ขายในราคา 520d น่าจะมีคนซื้อมากกว่านี้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

ยากครับ และ toyota ก็คงไม่ให้เป็นแบบนั้น ต่อให้สร้างรถมาคล้ายๆกัน แต่แค่วัสดุคนละเกรด มันก็ต่างกันแล้วครับ

ออฟไลน์ oatekung

lexus นี่ราคาเว่อวัง จนคนขับเบนซ์ บีเอ็มส่ายหัว
เป็นไปได้ยากที่จะทำมาใกล้เคียงกับแคมมี่ครับ