ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถคันไหนใบ้านที่ไม่ได้มีมูลค่าอะไร เเต่ไม่อยากขายไหมครับ  (อ่าน 6864 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ไม่ใช่พวก Timeless Design หรือ พวก retro  ที่ยิ่งเก่ายิ่งมีราคานะครับ

ผมมีออส 03 ราคาตอนนี้เเค่ PCX 1คันครึ่ง เเต่ก็ไม่อยากขายอยู่ มันมีฟีลบางอย่างที่ B seg ตัวใหม่ๆไม่มี ถึงเเม้ไม่มีออฟชั่นอะไรเลย ABS/EBD AIRBAG ไม่ต้องพูดถึง มีเเค่ กระจกไฟฟ้า+ปรับไฟฟ้า เเค่นั้น

เพี่อนๆเคยมีฟีลประมาณนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ OHMMY

ที่บ้านมีครับ ซิตี้ตัวแรก ณ ตอนนี้ไม่มีมูลค่าไรมาก แม่บอกถ้าขายได้แค่นี้เก็บไว้ดีกว่า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
CRV G.1 ตัวประกอบญี่ปุ่น ที่บ้านครับ

มูลค่าไม่มาก แต่สูงด้วยความทรงจำ  :)
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

PRESEA 1.8 ใช้เกือบทุกวันครับ

ออฟไลน์ gundam126

ดัตสันช้างเหยียบ รถไม่ได้มีมูลค่ามากมาย แต่มีคุณค่าทางใจ

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
Jazz GD รุ่นแรกครับ

รุ่นตำนานเลย เป็นรุ่นแรกที่ผมคิดว่าดูยังไงมันก็สวยกว่าปัจจุบัน (คิดเองนะครับ 5555)

จะขาย ก็ขายไม่ลง ก็ใช้มานานจนรักมันแล้วละครับบ

ออฟไลน์ meeuwarn

camry ท้ายตรงปี99 นุ่มนิ่มจนย้วย วันไหนต้องไปลุยทางลูกรังก็เอาไปครับ หาที่นิ่มกว่านี้ไม่ได้ เบาะก็นั่งสบายทั้งหน้าหลัง ไม่มีราคาอะไรแล้ว เต็นท์ก็ไม่รับซื้อแล้ว ขายเองถ้าไม่ถูกมากๆก็ขายยาก  จอดเก็บไว้ปีนึงขับไม่ถึง10วัน รถเกือบ20ปีใช้มาแค่15xxxx  โดยที่10ปีแรกใช้ไป14XXXX ;D ;D ;D เอาไว้ให้ลูกหลายหัดขับรถ

กระบะ มิซู L200 เกียร์กระปุก ไว้ขนของสกปรก หิน ดิน ทราย จอดไว้นานๆใช้ที แต่มีคนมาขอซื้อเรื่อยๆ ขายง่ายกว่าท้ายตรงแต่คงเก็บไว้ใช้งาน ;)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ rvsmart

nissan NV ครับ ขับไปตลาดทุกวัน

ออฟไลน์ โบตั๋น

สามห่วง AE101 MT ราคาขายพอๆกับไอโฟนเครื่องนึงได้ เลยเก็บไว้วิ่งเล่นแถวบ้านดีกว่า

ออฟไลน์ turbofever

A31ครับ เก็บไว้สองคัน ขายไม่ลง ราคาไม่สมกับความสวยอมตะ 8)

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

ออส06mcยังขับอยู่ครับ ฝึกขับก็คันนี้ เอาไปสอบใบขับขี่ก็คันนี้ เอาไปขึ้นเหนือ/ประจวบ/ตราด ไปไหนไปกัน  รักมาก  ยังไงก็ไม่ขาย
~~

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้ารถไม่ได้มีปัญหา ก็ไม่อยากขายครับ เพราะมันไม่มีมูลค่านี่แหละครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออนไลน์ NoBiReacto

City zx idsi ครับ 10ปีกว่าละ ผมใช้city 2016ยังประหยัดไม่เท่าidsiเลย

ออฟไลน์ palma

AE-101 MT

23 ขวบ 278000 กม. เดิมๆทั้งคัน เบาะไม่ขาด บุนุ่มอยู่ครบ เครื่อง-เกียร์ เดิมๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2017, 07:28:40 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
mazda 2 M/T ปี 2010

ซื้อมาด้วยเงินเดือนอันน้อยนิด

รถมีคุณค่าทางจิตใจ แต่งมาเยอะ ขับสนุกด้วย แค่กินน้ำมันมากหน่อย

ตัดใจขายไม่ลงครับถ้าต้องขายจริง ๆ  ผมก็จะขายให้เพื่อนแถวบ้าน จะได้คอยช่วยดูแลให้คำปรึกษาครับ

ถึงจะรักมัน แต่ถ้า BRZ มาถึงคงจะรักคันใหม่แทน เพราะมันเหนือกว่าทุกด้านเลย อิอิ

ออฟไลน์ nutpob24

• Jr. Member
  • **
มังกรทอง ปี92 เสียงเครื่องดังสะท้านทรวง

ออฟไลน์ Simethicone

• **
Vios 05 mtครับ เพิ่งเปลี่ยนอะไหล่ช่วงล่างชุดใหญ่ไปมันขับดีเหมือนรถใหม่ อัราเร่งยังดีเหมือนวันแรกที่ออกจากโชว์รูม แม้จะผ่านมาสองแสนกว่าโลแล้ว คงเก็บไว้เพราะไม่มีออสmtอีกแล้ว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
E230 w210
พ่อผมไม่ยอมขาย

ผมล่ะโคตรเบื่อเลย ซื้อรถใหม่ให้บอกไม่ชอบมันไม่สวย  w211 ก็แล้ว W203ก็แล้ว พอดันไปชอบ w213 ของอาแปะ ไปลองคุยกับอาแปะกลับมาไม่เอาละ เปลี่ยนใจเพราะจุกจิก แต่ไม่คิดถึงตอนไอ้คันเก่ามันเสียเลย 

ยี่ห้ออื่นก็ไม่ชอบ จะเอาแต่เบนซ์ ผมนี่เหนื่อย

ออฟไลน์ recycleman

ฟรอนเทียร์ 2.7td ที่ทั้งซดทั้งอืดแถมย่างไก่ขายกันประจำ แต่มันเป็นรถที่อึดทึกทนไม้ทนมือสุดๆ เสริมแหนบบรรทุก3ตันสบายๆ

อีกอย่างที่ไม่อยากขายก็เพราะมันเป็นรถที่ทำมาหาเงินให้ที่บ้านเกินราคาค่าตัวตอนออกป้ายแดงไปหลายเท่าแล้ว ถือว่าเป็นรถที่มีคุณค่าทางจิตใจมากๆคันนึงกับที่บ้านครับ

ออฟไลน์ Auto

ดัตสันช้างเหยียบ รถไม่ได้มีมูลค่ามากมาย แต่มีคุณค่าทางใจ
  เหมือนกันเลย  ดัทสันช้างเหยียบ   และมีมิตซูไซโคลนอีกคัน  อยากขายออกไปมาก

ออฟไลน์ okashi

Daewoo Ceilo คุณพ่อรักมากคันนี้ เอาออกมาขับอาทิตย์ละครั้ง ถ้าจะขายจริงๆหลักหมื่นยังไม่มีใครเอา
ให้ฟรียังคิดหนัก
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ No Trespassing

อัลติสหน้าหมู ปี 01 ครับ รถ 16 ปี ไมล์ 500,000 กม. เครื่องและเกียร์เดิม

ขายก็ได้แสนหน่อยๆ เก็บไว้ัขับแถวบ้านดีกว่า

ออฟไลน์ Tomz

ที่บ้านพ่อผมมี Toyota ke35 ตัว 2ประตูครับ เป็นรถคันแรกของพ่อผมสมัยวัยรุ่นเลย พ่อผมรักมากๆๆๆๆ

ตอนนี้ก็ฟื้นฟูใหม่หมด ทั้งเครื่อง ภายนอก ภายใน อย่างสวยเลย ขนาดตัวผมจะขอขับยังไม่ยอมให้ผมขับเลย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Jay s.bradshaw

• **
Toyota mighty x ครับผม
โตมาด้วยกันครับ หัดขับรถครั้งแรกก็คันนี้
คุณพ่อใช้มาจนถึงปัจจุบัน 20 กว่าปีแล้วครับ
และคิดว่าคงไม่ขาย เก็บไว้ขับเข้าสวนครับ
สตาร์ทครั้งเดียวติด แอร์เย็น วิทยุดัง แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ

:)
My garage :Mercedes-AMG GLC43 Coupe’ 4MATIC , Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 4WD, Benz E 300e AMG Dynamic (w213), Toyota Alphard 2.5S C-package
and Tesla model ....???

ออฟไลน์ Nutty eiei

มีครับผม Altis หน้าหมู mc ปี06 10กว่าปียังไม่ถึงแสนสองกิโลเมตรเลยครับ

ออฟไลน์ Arm

Lancer Champ II

ตอนนี้รถอยู่กับญาติเก็บเหมือน Time capsule รถออกศูนย์ปี 1993 ไมล์ 5หมื่นหน่อยๆเองครับ

ว่าจะเอามาบูรณะ ทำให้เหมือนป้ายแดงครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition