ผู้เขียน หัวข้อ: - ออกต่างจังหวัดไม่เติมน้ำมัน e85 เติมน้ำมันอะไรดีครับ ? -  (อ่าน 5391 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
มีแผนจะออกต่างจังหวัดครับ แล้วปั้มที่มีให้เติม E85 มันน้อยครับ

รถจูน E85 มาไม่รู้จะเติมน้ำมันอะไรแทนดีครับ  :)

ถ้าเติมแล้วขับได้ปกติไหมครับ มีข้อเสียยังไงบ้างครับถ้าไม่เติม E85

:-*ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ :-*

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
ผมก็จูน e85 ถ้าหาไม่ได้ E20 ครับ

แต่วิ่งห่วยกว่ามากๆ เพราะฉนั้นทางที่ผมไปต่างจังหวัด จะเช็คปั๊มไว้ก่อนตลอดว่าต้องมี e85 พอ

ออฟไลน์ madboy

จูนยังไงมาอ่ะครับ สามารถสลับแมพได้ด้วยตัวเองหรือไม่ ถ้าไม่ก็คงต้อง อี20 ใกล้เคียงที่สุดแล้ว แต่ก็ห่างไกลไปมากเลยล่ะครับ  :-\

ออฟไลน์ spciallist

• Jr. Member
  • **
ปกติผมจะเช็คเส้นทางที่มีปั้มก่อนเดินทางไกลๆครับ หรือเอาง่ายๆก็ ใช้ แอพ ptt lifestation จะสะดวกในการหาปั้มมากขึ้น
ส่วนถ้าหาเติม E85 ไม่ได้ ก็ใช้ E20 แทนได้ แต่เวลาเร่งเครื่องจะรู้สึกหนืดๆกว่านิดหน่อยครับ

ผมก็จูน e85 ถ้าหาไม่ได้ E20 ครับ

แต่วิ่งห่วยกว่ามากๆ เพราะฉนั้นทางที่ผมไปต่างจังหวัด จะเช็คปั๊มไว้ก่อนตลอดว่าต้องมี e85 พอ

ขอบคุณมากๆครับ  :D

จูนยังไงมาอ่ะครับ สามารถสลับแมพได้ด้วยตัวเองหรือไม่ ถ้าไม่ก็คงต้อง อี20 ใกล้เคียงที่สุดแล้ว แต่ก็ห่างไกลไปมากเลยล่ะครับ  :-\

สลับไม่ได้ครับ เดี๋ยวนี้มีจูนแบบสลับได้ด้วยแล้วหรอครับ   ของผมจูนที่กล่องหลักเลยครับ

ปกติผมจะเช็คเส้นทางที่มีปั้มก่อนเดินทางไกลๆครับ หรือเอาง่ายๆก็ ใช้ แอพ ptt lifestation จะสะดวกในการหาปั้มมากขึ้น
ส่วนถ้าหาเติม E85 ไม่ได้ ก็ใช้ E20 แทนได้ แต่เวลาเร่งเครื่องจะรู้สึกหนืดๆกว่านิดหน่อยครับ

E85 ของ ptt ดีไหมครับ พอดีไม่เคยเติมเลยครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ปั๊มบางจาก กับ ปตท.ก็มีเกือบทุกปั๊มนะแถวต่างจังหวัด

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เข้า facebook พิมพ์ E85-Station Thailand ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ MUK

ผมว่ามีทุกจังหวัดแล้วนะครัย

ออฟไลน์ rtong

ปั๊มตามเส้นทางหลักๆส่วนใหญ่มีแล้วนะครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ปตท บางจาก สายหลักและตัวเมือง
E85 มีทุกปั้ม
นอกซะจากจะออก อ.ที่ไกลตัวเมือง หรือขึ้นป่าขึ้นเขา จะไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
ใช่ Lancer EX 2.0 หรือเปล่าครับ ผมคอยติดตามอยู่เรื่อยๆ นะครับ

ออฟไลน์ Gαz

• Jr. Member
  • **
เสิจกูเกิล หาตำแหน่งปั้มที่มี แล้ววางแผนว่าจะเติมปั้มไหนบ้างเลยครับ ปั้มE85มีเยอะนะครับ

ถ้าเส้นหาไม่ได้ก็เติม e20 ไม่ก็ 95 แล้วเบาๆเท้าหน่อย

แต่โดยปกติถ้าreflashมาแล้วไม่ได้เค้นมากจะเติมได้หมดนะครับ เว้นแต่ใช้ piggyback

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับ จะลองเช็คปั้มก่อนไปครับ  ::)

ใช่ Lancer EX 2.0 หรือเปล่าครับ ผมคอยติดตามอยู่เรื่อยๆ นะครับ

ใช่ครับผม ปกติจะเอาแต่กระบะไม่ก็ PPV ออกไปเที่ยวครับ อยากลองเอาฉลามไปถ่ายรูปเล่นบ้าง  ;D
ขอบคุณครับที่ติดตาม ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมเลยครับ แต่โครงการเกียร์ธรรมดายังอยากทำอยู่ครับแต่ไม่รู้เมื่อไหร่ครับ  ::)

ออฟไลน์ mile

จูนe85มาถ้าไปเติมe20จะมีอาการน้ำมันหนาครับ  แต่ก็จำเป็นเพราะใกล้เคียงสุดแล้ว

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
จูน E85 มาแล้ววิ่งเป็นไงมั่งครับ เน้นประหยัดหรือเน้นแรงอ่ะครับ

ออฟไลน์ madboy

ถ้าไม่สามารถสฃับแมพได้ด้วยตัวเองก็คงต้อง

1.ใช้ อี20 ไป
2.ยืดอกพกถังครับ  ;D ;D ;D ;D ถังแดง 20 ลิตร จัดไปครับ  ;)

ออฟไลน์ Pat.C

เคยคุยกับจูนเนอร์เจ้าดังมานะครับ (รถผมยังไม่ได้รีแมพ แต่คงเร็วๆ นี้)

ถ้ารีแมพ e85 มา ก็ยังเติม e20 ได้ครับ ไม่มีเขก แต่ช่วงแรกที่เปลี่ยนน้ำมันมาอย่าเพิ่งซัด

ต้องให้กล่องมันเรียนรู้น้ำมันใหม่ก่อน จากนั้ันซัดได้ปกติครับ

ออฟไลน์ Nyquist

e20 ด้วยครับ

บาทต่อกิโลเมตร ถูกสุดละ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับผม  :)
จะได้เที่ยวแบบสบายใจหายห่วงครับ  :-*