ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนหน้าครูดเป็นรอยแบบนี้ แก้ไขยังไงดีครับ (มีรูป)  (อ่าน 5211 ครั้ง)

ออฟไลน์ sagachoo

• Newbie
  • *
ครูดฟุตบาทมาครับ ลิ้นกันชนด้านหน้า รอยยาวประมาณ 6 นื้วครับ ลองเอามือลูบดูสาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ติดต่อ S Brand เลยจ้าาา

ออฟไลน์ nuntapon.s

ช่างมัน  หรือถ้าเลือกจะซ่อมก็ทำกับร้านที่ทำสีเฉพาะจุดอย่าทำทั้งชิ้นเสียดายสีโรงงานครับร้านธรรมดาๆก็ประมาณพันกว่าบาทวันเดียวเสร็จ

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
เก็บไว้ซ่อมทีเดียว เด๋วก็ลืมๆไปเอง

ออฟไลน์ Krongbun

เก็บไว้ซ่อมทีเดียว เด๋วก็ลืมๆไปเอง

+1 เก็บไว้ตอนใกล้ๆหมดประกัน ซ่อมทีเดียว
แบบนี้เคลมได้ 100% ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

แจ้งเอาใบเครมก่อน แต่ยังไม่ต้องเครม พอมีใบเครมในมือล่ะ ทีนี้ไม่ต้องระวังอะไรแล้ว รวบยอดทีเดียวเลยตอนไกล้ๆ หมดประกันก็ได้

ปล.ปกติทำแบบนี้เพราะใช้ ป.ชั้น 1 แต่ไม่แน่ใจว่า 2,3 หรือป่าว เพราะบางที ป.พวกนี้มันระบุแผล มีแผลเพิ่มมันไม่นับ หรือนับแต่คิดค่า accept เพิ่มเป็น case ใหม่หรือป่าวน่ะ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ซ่อมมาก็อาจจะโดนอีกครับ เพราะดูจากรูปแล้วมันเตี้ยจัง

จากใจคนลิ้นแตกมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน

ปัจจุบันลิ้นรถผมมันก็มีรอยร้าวอยู่ครับ ก็เลยเอาสติกเกอร์ HKS ไปแปะทับไว้ กลายเป็นสวยซะงั้น

ความเห็นของผม สำหรับรถคุณคือ เอาสติกเกอร์ลายคาร์บอน หรือลายเคฟล่าก็ได้ มาติดที่ลิ้นทั้ง 2 ข้างครับ

ขูดอีกก็ลอกแล้วติดใหม่ ซื้อไว้ที่บ้าน 1 ม้วนเลยครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ส่วนตัวแค่นี้ทำสีเองได้เลยลงทุนครั้งเดียว เพราะว่าทำไปไม่นานมันก็จะครูดอีก ผมก็ทำใหม่อีกสบาย ไม่ต้องเคลม อีกอย่างลิ้นมันแยกเลเยอร์อยู่แล้วสบาย

DA+กระดาษทราย=3500  ---->ลงทุนครั้งแรก
สีสั่งร้านอัดกระป๋อง = 700