ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเคลมประกันครับ ตัวถังพัง ประกันไม่ให้เปลี่ยน บอกว่าจะให้ซ่อม  (อ่าน 4349 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า น้าผมเค้าประสบอุบัติเหตุมา เป็นโตโยต้า วีโก้ แล้วนำเข้าศูนย์ ช่างบอกว่า ตัวบอดี้เสียหาย จะให้เปลี่ยนอะไหล่ แต่ประกันบอกว่าให้ซ่อมตัวถังเอา ช่างเค้าก็เลยโทรมาแจ้งน้าผมว่าประกันเค้าบอกว่าจะให้ซ่อม ทำยังไงดีครับ  หรือว่าซ่อมถูกต้องแล้ว

ขอถามอีกนิดครับ ศูนย์โตโยต้ามีซ่อมตัวถังด้วยหรือเปล่าอะครับ หรือว่าเค้าจะเอาไปซ่อมอู่นอกอะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 13:09:56 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ส่วนใหญ่ ถ้า เสียหายหนักๆ น่าจะเปลี่ยนให้อยู่แล้วนะคับ

อิกอย่าง วีโก้ ก็ รถตลาดด้วย ประกันไม่น่า จะหวง เงิน ค่าเปลี่ยนคับ

อะไหล่มีสต็อกตลอด และ ราคาไม่แพงด้วย

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
บางที่มี บางที่ไม่มีครับ สำหรับศูนย์ซ่อมตัวถัง

แต่ถ้าเป็นโตโยต้า แนะนำให้เข้าที่ tbs ครับ และเหลียกเลี่ยงอย่าเข้า k  โดยเด็ดขาด
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Satanic za'

คุยกับประกันมาเรียบร้อยแล้วครับ ตกลงเค้ายอมให้เปลี่ยนแล้วฮะ ช่างที่ศูนย์ก็ช่วยคุยด้วย เค้าบอกว่าซ่อมยังไงก็ไม่เหมือนเดิม

แอบดูใบเคลมมาด้วยค่าซ่อม 95,000 แม่เจ้า แพงมั่กๆ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
ความจริงใจของประกัน มีปัญหาครับ ;D

ออฟไลน์ exodus

ประกันคงจะลด COST แหละครับ ถ้าได้ก็จ่ายน้อย (ถ้าลูกค้ายอม)

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
คุยกับประกันมาเรียบร้อยแล้วครับ ตกลงเค้ายอมให้เปลี่ยนแล้วฮะ ช่างที่ศูนย์ก็ช่วยคุยด้วย เค้าบอกว่าซ่อมยังไงก็ไม่เหมือนเดิม

แอบดูใบเคลมมาด้วยค่าซ่อม 95,000 แม่เจ้า แพงมั่กๆ

โห เยอะเรยย กลับมาหล่อไวไวคับผม
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อืมม์ ประกัน ก็อย่างทราบๆ คล้ายเซลล์ขายรถแหละครับ ก่อนเราทำ กับหลังจากที่เราทำไปแล้ว

ค่าซ่อม 95,000บาท (เลยเหรอครับ O_O")

ไม่อยากนึกถึงเบี้ยประกัน เลยอ่ะครับ >"<
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ