ผู้เขียน หัวข้อ: ค้นหาศูนย์ ford ที่ไว้ใจได้  (อ่าน 4935 ครั้ง)

王天佑

• บุคคลทั่วไป
ค้นหาศูนย์ ford ที่ไว้ใจได้
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 16:22:02 »
เพื่อนๆ ที่ใช้รถยี่ห้อ ford ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะหาศูนย์บริการที่ไว้ใจได้ทั้งก่อน หลังการขาย ครับ พื้นที่ขอเป็นกรุงเทพและปริมณฑล ภาคกลาง ภาคตะวันออก ครับ เพราะกำลังหาศูนย์ที่ไว้ใจได้หน่อย มี plan จะออก ev ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2017, 20:44:21 โดย 王天佑 »

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Re: ค้นหาศูนย์ ford ที่ไว้ใจได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 17:25:17 »
สุขุมวิท 62 ครับ นอกนั้นเฉยๆ ครับ

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
Re: ค้นหาศูนย์ ford ที่ไว้ใจได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 17:51:32 »
เอกสีลม  ออโต้แกลอรี่ปทุม(เจ้าของเดียวกับ 62)  สุขุมวิท 62 เข้าใจว่าหัวหน้าช่างได้รางวัลอันดับ 1 ช่างอะไรสักอย่างของฟอร์ด แต่ผมเคยเจอเคสเปลี่ยนรางเบาะ(เบาะลดระดับลงเองต้องคอยปรับ) แล้วเหมือนแกะพลาสติกปิดเบาะไม่เป็น หักเละเทะแล้วยิงกาวไว้ มารู้ตอนมันหลุดไปหาร้านซ่อม ซ่อมแล้วก็ไม่อยู่ กว่าจะรู้มีพาร์ทแยก(บางศูนย์บอกขายทั้งเบาะ เหมือนข้อมูลไม่ทั่วถึง) ก็วิ่งไปหาร้านซ่อมเสียเวลาไปเยอะเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 18:50:01 »
เอราวัณ แถวๆ พุทธมณฑลสาย 5 อยู่ถนนเพชรเกษม
วงเวียนพระราม5 ศูนย์นี้ดีลกับ Everest club อยู่
สุขุมวิท 62 ศูนย์นี้ดีเลย
รามอินทรา กม 4

เซลล์หลังไมค์มานะครับ ผมรู้จักกับแกมานานเป็นผู้จัดการไปละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

王天佑

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 20:51:18 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 21:06:08 »
ศูนย์ฟอร์ดที่ไว้ใจได้ เยอะเหมือนกัน
มหานคร ฟอร์ดสมุทรปราการ
ผมค่อนข้าง happy กับศูนย์ฟอร์ดที่ดีๆนะครับ ศูนย์บางศูนย์ที่ไม่ได้แนะนำอาจจะมีที่ดีๆนะครับ แต่ที่ไม่ดีก็โคตรจะไม่ดี พอผมไปเจอที่ดีๆก็หยุดเสาะหาศูนย์ที่ดี

แต่รถฟอร์ดที่ไว้ใจได้  ไม่มี 55+

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 23:45:48 »
ถ้าบริการหลังการขายแนะนำศูนย์ศรีนครินทร์ ใกล้ๆแยกศรีอุดม

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 11:25:50 »
ผมเคย search เจอศูนย์ฟอร์ดแถวลาดกระบังมีคนชมเยอะ เคยคิดจะออก Everest และใช้ service ประจำที่ศูนย์นั้นตลอดเพราะดูน่าเชื่อถือ...แต่แฟนทักว่าเกิดรถไปเสียที่เชียงรายจะทำงัย เอาขึ้นรถสไลด์กลับมาลาดกระบังเหรอ?...แป่ว! จบข่าว... สุดท้ายเลยได้ไปคบกับจ้าวตลาดที่มีศูนย์เยอะพอๆ กับปั๊มน้ำมันแทน

王天佑

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 15:00:11 »
ผมเคย search เจอศูนย์ฟอร์ดแถวลาดกระบังมีคนชมเยอะ เคยคิดจะออก Everest และใช้ service ประจำที่ศูนย์นั้นตลอดเพราะดูน่าเชื่อถือ...แต่แฟนทักว่าเกิดรถไปเสียที่เชียงรายจะทำงัย เอาขึ้นรถสไลด์กลับมาลาดกระบังเหรอ?...แป่ว! จบข่าว... สุดท้ายเลยได้ไปคบกับจ้าวตลาดที่มีศูนย์เยอะพอๆ กับปั๊มน้ำมันแทน

ครับ ก็ยังหวั่นๆ อยู่เหมือนกัน แต่สอบถามไว้ก่อนจะได้มีข้อมูลเวลาออกรถครับ

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2017, 20:43:08 »

ครับ ก็ยังหวั่นๆ อยู่เหมือนกัน แต่สอบถามไว้ก่อนจะได้มีข้อมูลเวลาออกรถครับ

ดูๆ แล้วพี่หาข้อมูลแนวทางเดียวกับผมหลายอย่างเลยครับ ...แต่สุดท้ายผมไปไม่รอด ไม่ผ่านมติ ครม. (คน รัก เมีย) ...ก็เลยได้เจ้า TRD มาแทน 555...ยังงัยก็ขอให้ให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ... ผมดูๆ ปริมาณ EV บนถนนที่เพิ่มขึ้นทุกวันแล้ว เชื่อว่า Ford ก็คงกำลังพยายามปรับปรุงหลายๆ อย่างให้ดีขึ้น