ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเรื่อง พรบ ครับผม  (อ่าน 1997 ครั้ง)

ออฟไลน์ gookid

• Newbie
  • *
มีคำถามเรื่อง พรบ ครับผม
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 16:03:42 »
ผมได้เช่าซื้อรถ mazda 2 มาเป็นเวลา 2 เดือนได้แล้วครับแต่จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ พรบ เลยครับโทรไปหา sale ๆ ก็บอกว่าจะตามกับ finance ให้ ผมก็รอ ๆ จน 2 เดือนก็ยังไม่ได้ มีโอกาสไหมครับที่เขาทำให้เราแล้วแต่ไม่ได้ส่งมาให้ แล้วเราจะเช็ค ได้ไหมครับว่ารถเราทำ พรบ แล้ว
ปล. ถ้าขับแบบนี้ต่อไปโดยที่ไม่มีใบ พรบ ติดรถ จะผิดกฏหมาย หรือไม่ครับ
       ผมควรจะโทรไปตามอีกครั้งหรือไปทำเองเลยดีครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Re: มีคำถามเรื่อง พรบ ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 18:20:06 »
ถามตรงที่ไฟแนนซ์ ถ้าไม่ได้คำตอบ ถามไปที่ประกันภัยเลยครับ ให้เขาจัดการให้ครับ