ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมครับ ในอนาคตอันใกล้ สีบรอนซ์ทอง จะกลับมานิยมอีกครั้ง  (อ่าน 11668 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
มันหายไปตอนไหน แล้วมีวี่แววจะกลับมาเป็นที่นิยมอีกหรือเปล่า
โดยเฉพาะรถกระบะ Dmax หรือ Revo สีบรอนซ์ทอง ผมรออยู่ ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member

ออฟไลน์ Stp

ความรู้สึกของผมตอนนี้คือ บรอนซ์ทองปัจจุบันผสมมาไม่สวย มันไม่ดึงความเด่นของสีกับตัวรถ ถ้าเจอสักรุ่นที่ผสมแล้วโทนสีลงตัวกับการออกแบบของรถคันนั้นอาจจะเริ่มนิยมอีกก็เป็นได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ในยุคนี้  Everest Sparkling Gold  คิดว่าสวยนะครับ ดูดีกว่ายี่ห้ออื่นๆ    ::) ::)

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ YenChar

นึกถึงสมัยแคมรี่ตาเหยี่ยว ACV30 สีบรอนซ์ทอง
หรือวีออสโฉมแรก สีบรอนซ์ทองกำลังนิยม

แต่ผมว่าสีทองทุกวันนี้มันไม่สวยอะครับ
เมื่อเทียบกกับสียุคใหม่ๆ อย่างซิตี้สีเทาเข้ม มันได้มิติ ได้ความลึกของสี
หรือพวกมาสด้าสีแดงแปร๊นๆ ฉ่ำลึกได้ใจ

ถ้าสีทองที่ดูดี ผมยกให้ฟอร์ดครับ แต่มันไม่ได้ทองจ๋าหรือเหลืองๆแบบสมัยก่อนนะ
มันเป็นสีเบสอื่น แต่มีทองๆผสมนิดๆ ได้ความรู้สึกลึกลับ แต่ไม่แก่จนเกินไป

ออฟไลน์ sengausa

ผมชอบ Vigo Champ ดับเบิ้ล แค็บ สีบรอนซ์ทอง ครับ ประมาณนี้ครับ สวยดี ไม่เก่าเลยครับ
ถ้ามีรุ่นใหม่ สีบรอนซ์ทอง แบบนี้ ก็จะเอาครับ

ออฟไลน์ whoami

ยุค altis หน้าหมู สีทองเกลื่อนมาก

dmax ตัวแรก สีทองในรุ่น slx ก็เห็นได้มากครับ

พอมา vigo สีทองมันเข้มเกินไปออกเป็นเกือบจะน้ำตาลละไม่สวย

แต่พอใน vigo champ เป็นสีทองอ่อนสวยนะครับ แต่กลับไม่ค่อยได้รับความนิยม

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
ผมว่ายากครับ เหมือนมันหมดยุคของมันแล้ว จำได้ว่าเมื่อก่อนฮิตมาก สมัยนี้คงไม่พ้นสีขาว

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แฟชั่นจะรีเทิร์นทุกราวๆ 40 ปีครับ

ราวๆ ปี 2050 จะกลับมาฮิตใหม่

ออฟไลน์ boyyyy

เค้าจะรอวันนั้น

ออฟไลน์ Symphonic

ผมคิดว่าเรื่องของสีรถที่ได้รับความนิยม มันต้องเข้ากันได้กับรูปทรงของรถด้วยครับ

ถ้าดูรูปทรงของรถในยุคนั้น คือ Civic ตาโต, อัลติสหน้าหมู, วีออสตัวแรก รถพวกนั้นจะมีลักษณะ
คือรูปทรงกลม ๆ มน ๆ ไฟหน้าโต ๆ แบ๊ว ๆ  กระจังโครมเมี่ยมใหญ่ ๆ มีแถบคิ้วยางกันกระแทก
เป็นเส้นตรง ๆ ที่ข้างประตู ซึ่งเข้ากันได้ดีกับสีบรอนซ์ทอง

แต่ถ้าดูรูปทรงของรถปัจจุบัน และมองเทรนในอนาคต รถในยุคปัจจุบันจะออกแนวเส้นสายคม ๆ
มีเส้นฉวัดเฉวียนข้างตัวรถ ไฟ-กระจังหน้าเล็กเรียวออกแนวดุดัน เน้นแถบสีดำ-แดงคาดตามแนวชายล่างตัวรถ
ซึ่งแนวนี้ ผมคิดว่ามันไม่น่าจะเข้ากันกับสีบรอนซ์ทองเท่าไหร่นะครับ 
มันน่าจะไปได้สีกับพวกสีขาว ขาวมุก เทาเข้ม ๆ  กับสีเจ็บ ๆ อย่างพวกสีส้ม น้ำเงินสด ๆ  หรือไม่ก็แดงสดใส มากกว่าครับ

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าสีเฉดทองๆ สมัยนี้สวยกว่าสมัยก่อน ผมมักเรียกสี champagne ครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะฮิตอีกมั้ยคงอยู่ที่ความชอบ และรสนิยมส่วนบุคคลด้วยครับ

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ meeuwarn

ถ้าถึงยุคน้ำขาดแคลงและราคาแพง สี ทอง จะกลับมาครับ ;D

ออฟไลน์ BOBOSS

• Jr. Member
  • **
ชอบสีทองๆ เหมือนกัน ล้างเคลือบก็สวยแล้ว ;
แต่จะให้กลับมาฮิต คงอีกหลายปี ตลาดยุคนี้ชอบสีเด่นๆ ไม่ก็ขาว หรือดำ  :-X
In Garage
Lexus IS250 FSPORT MY2012 / Mazda CX5 2.5S
In Memory
Subaru Impreza STI A-Line EJ257
Nissan Teana J32 250XV V6 SS
Subaru Impreza GC EJ20
Honda Integra DC2 B18C/Toyota Celica SS III 3SBeams
Honda EG 3 Door/EG Ferio/Honda Accord CD6 H22A
Nissan Cefiro A31 RB20DET

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อนาคตอันใกล้คงไม่ครับ แต่ไกลๆไม่รู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Carrera

แล้วแต่ยี่ห้อรถอะครับ

อย่างทองของ Volvo S60 นี่ก็เห็นคนใช้เยอะนะ มันไม่ทองแต่ เงินๆ ติดทองๆนิดเดียว  สีหอย Oyster มั้งครับ (ถ้าจำไม่ผิดน่ะ)

ส่วนในรถญี่ปุ่นผมว่า ทองเค้าไม่ได้ทำออกมา  เลยไม่นิิยมมากนัก 

สีแปลกๆก็ขายได้น่ะครับผมว่า  คนสมัยใหม่เปิดใจมากขึ้น  แต่ขอให้มันสวยจริงๆแล้วกัน   แบบสีน้ำตาลของ Altis นี่เห็นบ่อย  ส่วนนึงเพราะผมว่ามันสวย  หรือ Lexus สี Sonic Titanium  นี่ก็สวยคนขับกันเยอะอยู่ครับ    Mazda นี่ก็สีแดงเต็มถนนเลย   

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
สีทองต้องผสมให้ดีบวกกับรถที่สวยสองอย่างนี้ไปด้วยกันได้อาจจะมีเกิดอีกครั้ง แต่ทุกวันนี่นับรุ่นได้เลยที่ใช้บรอนทองแล้วดูดี แต่เคยเห็นaccord ทองสว่างสวยดี
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Booboo

• **
แล้วรถสีเขียวจะมีไหมครับ
เด็กๆที่บ้านผมมีรถสีเขียวคุณพ่อขับพาไปเที่ยว นั่งไปโรงเรียน
ตอนนี้อายุ50กว่าแล้วผมยังอยากได้รถสีเขียว คงเพราะประทับใจตอนเด็กๆ
ผมใช้d segment ไม่เห็นมีสีเขียวเลยครับ
หรือc segmentก็ได้ ถ้าบริษัทไหนผลิตรถสีเขียวผมจะซื้อครับ

ออฟไลน์ recycleman

มันเป็นสีที่หลายคนบอกว่าแก่ แต่สำหรับผมมองว่ามันเลอะยากและดูแลง่ายดี กลืนและพรางฝุ่นที่เกาะได้ดี ล้างเสร็จแล้วดูขึ้นกว่าสีอื่นๆซะอีก

ออฟไลน์ armallstar

• **
ว่าผมสู้สีขาวยาก ถามใช้สีขาว เขาบอกซื้อใหม่ก็สีขาว เพราะสวยและดูแล้วไม่เบื่อ

ผมละเบื่อจริงมองไปทางไหนก็สีขาวเต็มไปหมด

ออฟไลน์ zeriw009

วัยที่จะซื้อรถส่วนใหญ่ค่อนน่าจะเป็นวัยกลางคนค่อนไปทางวัยรุ่น คนรุ่นก่อนๆที่เลือกสีรถตามความเชื่อก็ค่อยๆล้มหายตายจากไป และสีบรอน เงิน บรอนทองมันดูแก่ไปซะแล้วครับ แนวโน้มสีรถ จะสดสว่างและฉูดฉาดขึ้นเรื่อยๆ แต่สีที่จะเป็นอัมตะคือสีดำและสีขาว
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าเป็นรถรุ่นสูงๆผมว่าก็ดูดีกว่าสีบรอนส์เงินนะ แต่ถ้าเป็นรุ่นทั่วๆไป สีสันฉูดฉาดกำลังมา
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Auto

ยากครับที่จะกลับมาอีก  อย่างน้อย 10 ปีนี้ไม่ได้เห็นแน่

ออฟไลน์ SRY

ถ้าทองเหมือนสมัยก่อนคงยาก ดูยังไงก็ไม่น่าจะเข้ากับรถสมัยใหม่ แต่ทองสมัยใหม่ไม่แน่ครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เดี๋ยวนี้ ไปขาว ดำ เงิน ไม่ได้เห็นรถสีบอร์นทองมานานแล้ว ใช้ ALTIS หน้าหมู สีบอร์นทอง เวลาเจอ รู้เลยรุ่นเดียวกัน ALTIS หน้าหมูมีสีนี้ ตัวหลัง ๆ ไม่มีสีนี้

โอกาสจะกลับมานิยม ค่อนข้างยาก เพราะลูกค้า่สมัยนี้ ไม่ค่อยนิยม นิยมสีพื้น ๆ หรือไม่ก็แปลกไปเลย ( ติด Sticker เอา )

ออฟไลน์ Fly to dream

เดี๋ยวนี้สีที่กลางๆที่คนออกคือสีเงินครับ สีทองมันเลยหายไป  คือไม่ออกขาว ดำ ก็มาที่สีเงินจบ ฝุ่นก็ไม่ค่อยเห็น

ดูอย่าง Everest หรือ Accord นับคันได้เลยจากยอดขายทั้งหมดว่าสีทองกี่คัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BigCat

คงอีกนานครับ
 ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ทำไมที่บ้าน ชอบแต่รถสีขาว
ผมนี่เป็นคนล้าง 5555 อาทิตย์ละ3-4ครั้ง
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ ps000000

ไม่เหมือนเทาบรอนซ์เงินอมตะจริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมชอบทองอ่อนๆแบบ Accord G9, Vios 2014 เรียบๆ จืดๆ ดูนานๆไปไม่น่าเบื่อ
แต่ถ้าทองออกเหลือง หรือทองเข้ม แบบ Accord G7, Camry ACV30
อันนี้เก่าไปแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nutty eiei

ผมว่าน่าจะยากครับผมเพราะ d max เคยมีบรอนซ์ทองใน all new ตัวปี 2012 ครับ พอมารุ่นเดย์ไลท์ก็หายไปละครับ เหมือน accord g9 ครับตอนเปิดตัวมาแรกๆก็มีสงสัยขายไม่ดีเลยถอดสีนี้ไปครับ ความจริงสีนี้สวยครับแต่เหมือนเหมาะกับคนมีอายุมากกว่าครับ สีที่นิยมตลอดๆก็น่าจะสีบรอนซ์เงิน ขาว พวกนี้ครับ