ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆหน่อยครับ รถสีแรงๆพวกแดงส้มเขียว ดูแลรักษารถยังไงครับ  (อ่าน 3827 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ขอความเห็นเพื่อนๆที่ใช้รถสีแหล่มๆหน่อยครับ อิอิ

อยากทราบว่า การดูแลรักษารถต้องซื้ออะไรบ้าง เช่นน้ำยาเคลือบอะไรทำนองนี้

แนะนำเป้นยี่ห้อที่พี่ๆใช้เลยก้ได้นะครับ พอดีรถที่ใช้อยู่ ล้างอย่างเดียว ไม่เคยขัด ไม่เคยเคลือบ 555 ไม่มีความรู้เลยครับ

พอดีลูกพี่ลูกน้องซื้อมาสด้า2 สีแดงมา แล้วเค้ามาถาม จะได้แนะนำเค้าถูกอะครับ และส่วนตัว ก็ใกล้จะได้รถสีส้มแล้วเหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ YenChar

ข้างๆบ้านผมใช้ยาริสสีแดง
ซื้อมาตั้งหลายปีแล้ว ตอนนี้ยังสดใสอยู่เลยครับ

พี่แกบอกว่าแค่ล้างอย่างเดียว แต่มันจะไม่เงาวับเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ผมใช้ Civic92 (EG) แดง

ไม่ค่อยชอบอย่างเดียวคือเวลาฝนตกนะครับ สีมันหมองๆ นอกนั้น ok เลย แดงแรงฤทธิ์
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ปกติ ก็ ล้าง แล้ว ก็ แอมเวย์อ่ะคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style